1. cocapple144

cocapple144 Cao cấp

4/11/13
    22
    14
    Nam
    Kinh Doanh
    Điểm:
    $245
    #1 cocapple144, 20/6/17

Thông tin sản phẩm

Last edited: 17/8/17
    Mình có vai máy Nook Glowlgiht Plus đời mới nhất của Nook Barnes. Máy cũ xài lướt rồi, tương đối còn được về hình thức bên ngoài, hàng zin từ mỹ về. Theo máy có cáp zin.
    Máy đọc sách này chạy Android 4.4 nên bạn nào rành thì Root là xài như tablet bình thường, cài app bình thường, có nét đặc sắc là trắng đen y như máy kindle nên ko chói và ko nhức mắt.

viber image.jpg
    Chưa Root máy thì chỉ xem được file PDF tiếng việt, còn file ePub chỉ xem được các thứ tiếng khác, ngoại trừ tiếng việt ^^
    viber image2.jpg viber image3.jpg viber image4.jpg
    Mặc định thì em nó chỉ là máy đọc sách trắng đen như Kindle bình thường. Điểm khác biệt

- Độ phân giải cao 300dpi, tương đường Kindle Paper White 2017
    - Có đèn nền để đọc buổi tối, đèn sáng trắng dịu ko ám vàng nặng như Kindle
    - Mặt lưng bằng kim loại nguyên khối cầm rất đã tay, mặt trước kính liền viền màu trắng, kính nhám chống loá
    - Có khả năng chống nước như máy đọc sách Kobo vậy, nên an tâm vụ ko bị dzô nước do bất cẩn

Máy nguyên gốc: ko có font tiếng việt nên bạn chỉ xem được sách tiếng anh, muốn xem sách tiếng việt bạn cần đổi sách thành file pdf thì xem bình thường, còn không thì phải root máy để nạp font tiếng việt thêm.

Giá: 2t4

2. kod82

kod82 Thành viên

5/10/09
    41
    14
    Intergration System Engineer
    Ha Noi
    Điểm:
    $0
    Con này nặng bao nhiêu bác nhỉ?

3. cocapple144

cocapple144 Cao cấp

4/11/13
    22
    14
    Nam
    Kinh Doanh
    Điểm:
    $245
    con này nhej hơn kindle paper white đó 195gram, so với 205 gram của kindle

4. Wasimodo

Wasimodo Cao cấp

7/1/07
    362
    127
    Nam
    Điểm:
    $0
    Pin tốt như Kindle không vậy ah? Đang suy nghĩ tìm 1 cái máy đọc sách vì đọc = phone/tablet mau hết pin quá.

5. cocapple144

cocapple144 Cao cấp

4/11/13
    22
    14
    Nam
    Kinh Doanh
    Điểm:
    $245
    Cũng ngang ngang kindle thôi, dòng này nguyên bản ko đọc được Font tiếng việt, bạn chép file pdf tiếng việt thì xem được, còn muốn đọc tiếng việt file ePub hay PRC thì cần phải root máy nạp font, cái này mình ko biết làm đâu nhé, nên bạn cứ cân nhắc, mua kindle hay kobo đi cho nó tiện

Wasimodo thích nội dung này.
  6. duc501613

duc501613 Thành viên

19/8/09
    56
    5
    Nam
    Nông dân chân thật
    Đà Lạt- Lâm Đồng- Việt Nam
    Điểm:
    $0
    fix giá đi chủ thread

7. vinhphucng25

vinhphucng25 Cao cấp

14/12/07
    480
    290
    Nam
    Điểm:
    $42
    muốn đọc tiếng việt trên Nook thì mỗi file khi convert thì add thêm font tiếng Việt vô là xong. :)

8. cancelled91

cancelled91 Mới đăng ký

2/7/11
    22
    6
    Điểm:
    $0
    bạn có ship cod ra HN không vậy?

Đang tải...