1. #1 thienbrand, 17/11/15

Thông tin sản phẩm

Last edited: 17/11/15
    Mình xin nói trước mình chỉ là ng dùng bình thường, mọi ng xem bài viết mình và nick bên tinhte là rõ, chỉ là sinh viên thôi nên ko rãnh PR hay dìm cho ai,chỉ là đây là cảm nhận của mình.

Đây là biên lai để chứng minh mình không bịa chuyện PR :) Còn bạn nào muốn biết mình có phải sinh viên hay là nhân viên TGDD hay nick này là nick ảo ko thì google thienbrand nhé.

Trãi nghiệm sau mấy ngày mua hàng ở TGDD, nói thiệt là khuyên bà con ai có mua điện thoại thì cứ vô TGDD mua luôn đi, đừng nghe bọn ở ngoài nó chửi "ngu, đâm đầu vô đó mua chi cho mắc, mua xách tay cũng vậy à..v.v..". Sau 1 tuần thì mình xác nhận là giá máy TGDD (chính hãng) đắt hơn 2-3 tr, 1 con số khá cao, nhưng nó rất xứng đáng đồng tiền.

Ngày đầu tiên mua iPhone 6s plus (21tr790k), đợt hàng này chính hãng báo chí đăng rần rần là dính lỗi hở sáng, nhưng mình vẫn 1-2 đi mua. Lúc mình vào test cây thứ nhất bị hở sáng bên Trần Hưng Đạo, nhân viên vui vẻ đem cây thứ hai ra test lại bị dính dị vật ở kẽ màn hình ko lấy ra dc, nhân viên lại vui vẻ đem cây thứ ba ra test thì đỡ bị hở sáng nhưng khi về thì phát hiện bụi trong màn hình và hở sáng khá nhiều khi nghiêng máy bên trái, mình ngại đem ra đổi vì cứ nghĩ TGDD chắc ko cho đổi đâu, chỗ nào bán mà chẳng muốn kiếm lời. Mình cố xài trong 1 tuần.

Nhưng đến hôm qua chịu ko nổi, mình quyết định đánh liều chạy ra TGDD cho nó xem thử. TGDD Lê Quang Định, có 1 anh tên Toàn làm bên Kĩ thuật vừa cầm máy coi tầm 30s là nói "để em đổi máy khác cho anh nhé, anh an tâm" với thái độ rất vui vẻ. Lúc này càng thấy mình thiệt là tội lỗi khi mua mà đổi hoài, nhưng chịu thôi, lô hàng 6sd plus đợt này báo chí đăng rần rần dính lỗi hở sáng mà. Mình ngồi trò chuyện với chị nhân viên về thái độ phục vụ của NV TGDD quá tốt, thì chị Diễm bên nhân viên trang trí hay gì đó quên rồi, bảo là "ở TGDD kỉ luật rất chặt, dù khách có đánh quản lý hay NV cũng phải để im cho khách đánh chửi, khách có yêu cầu gì cũng phải cố gắng tìm phương hướng giải quyết để khách được lợi. Ngay cả bảo vệ giữ xe mà để khách dẫn xe thì cũng bị trừ điểm. Ko cười, quên chào khách là bị trừ điểm ngay. Tóm lại, khách là trên hết, mình dù đúng dù sai thì cũng phải tìm hướng giải quyết có lợi cho khách". Nghe tới đây mình thấy choáng, 1 doanh nghiệp tư nhân mà tốt đến vậy sao @.@

Nên mình đổi cây khác về thì phát hiện nó ... hở sáng tiếp tục phần viền trên màn hình, sọc sọc sọc chéo. Mình lỡ đường nên ăn cơm xong chạy thẳng qua TGDĐ Nguyễn oanh Gò Vấp cho kĩ thuật coi thì dc 1 anh tên Tuấn (đẹp trai vãi T_T) xem máy, rồi lại tươi cười bảo để em đem máy khác cho anh đổi nhé (cây thứ 5 rồi).

Mình nói "Chắc ko đổi nữa anh ơi vì em đổi tới cây thứ 4 mà vẫn vậy, em cảm thấy mình lãng phí nguồn hàng của cửa hàng lắm" thì 1 anh mặc áo Apple Reseller vạch dòng chữ trên áo cho mình coi "Anh (anh ấy gọi mình) thấy dòng chữ này chứ? Tụi em được ủy quyền từ Apple để bán, những máy các anh test bị lỗi tụi em đều nhập lại và cho anh xem máy khác đến khi vừa ý thì thôi, ko sao cả. Những máy đó tụi em đều gửi về Apple, tụi em đứng về phía khách hàng để mọi người có trãi nghiệm tốt nhất chứ không phải chỉ muốn kiếm lợi, nên anh cứ thoải mái, ko sao đâu".

Lần đầu tiên mình phát hiện sự thật, đi mua hàng chính hãng, cụ thể ở TGDD nó lại có nhiều quyền lợi cho khách hàng đến vậy. Tự nhiên thấy xấu hổ sao sao ấy ==mở cây thứ 5 ra test thì Ok, tự nhiên lật đít lên thì thấy viền trên bị hở 1 đốm ánh sáng lòi cả ra ngoài. (Đúng thật lô hàng 6s plus lần này có vấn đề về màn hình rất nhiều!) nên mình quyết định lấy lại tiền.

Anh Apple Reseller bảo là cứ khui coi tiếp ko sao, vì anh quản lý ở đó cũng mua khui tới...cây thứ 7 lận mới Ok nhưng mình thật sự khá mệt mỏi, với muốn để dành thêm tiền tới tết mua luôn 64GB nên xin hoàn lại tiền. Sau 5-7 phút, họ đã hoàn lại tiền cho mình 9trừ cái voucher 1 triệu đồng lúc preorder là còn 20tr790k).

Trãi nghiệm quá thú vị, lần đầu tiên biết hàng chính hãng TGDD nó khác như thế nào so với xách tay mà chênh tận 3tr VAT các thứ. Quyết định tới Tết sẽ mua lại, lúc đó đợt hàng sau chắc cũng fix lỗi hở sáng rồi :3

lvmduong, T06, daohoa247 người khác thích nội dung này.

2. Bantinhcuoi89

Bantinhcuoi89 Thành viên

13/5/11
    10
    8
    Mình cũng thích phong cách phục vụ ở thegioididong. Mua cái điện thoại cùi bắp có 190k mà nhân viên cũng tiếp đãi nồng hậu. Không như bên vienthonga , fpt , viettell coi mình không ra gì. Đã từng mua mấy chỗ đó nên có cảm nhận vậy.

T06, bitac113, dangnhapthui121 người khác thích nội dung này.
  3. Đúng rồi, hqua trả máy lấy tiền xong mình mua tạm cùi bắp Mobell 190k xài, nhân viên tươi rói thấy rõ. 1 phần là do tư duy bán hàng nó văn minh, 1 phần là có tính điểm nhân viên nữa :v

Bantinhcuoi89 thích nội dung này.
  4. Bantinhcuoi89

Bantinhcuoi89 Thành viên

13/5/11
    10
    8
    Hôm rồi đi đổi cái điện thoại cho mẹ bên viễn thông a. Nhân viên bán hàng thì dễ chịu . Còn thằng kỹ thuật thì khốn nạn vô cùng . Đợi khi đổi xong , mình nói nhỏ với thằng kỹ thuật là coi chừng mày ra đường bị xe đụng không biết lý do. Vậy là thằng ku im re rồi lẻn đi mất. Nói chung bây giời nếu mua hàng điện thoại thì mình sẽ đến thegioididong . Còn mua hàng điện máy thì dienmaycholon.

thienbrand thích nội dung này.
  5. phphuc84

phphuc84 Thành viên

18/1/15
    20
    3
    Nam
    Hóng mua 6plus đổi trả ở tgdđ.:D Đổi nhiều thế cơ mà

6. nguyen040776

nguyen040776 Thành viên

19/9/11
    57
    47
    Bán hàng giờ phải thế

7. tronghieu28

tronghieu28 Thành viên

3/3/11
    206
    80
    Vậy phải xem nguồn gốc của mấy cây Iphone này! Làm gì có trường hợp hở sáng rồi dính bụi hoàng loạt của các máy nguyên seal 100%??? Apple mà tệ vậy à?:(.
    Thằng TGDD này làm ăn ko nên tin tưởng hoàn toàn, đặc biệt là khi mua online. Đặt mua xong đến thẳng cửa hàng, nó hẹn khoảng 15 phút sẽ lấy hàng từ trong kho.... Anh em cẩn thận, công nghệ đóng seal bây giờ đối với bọn thương gia chỉ là chuyện nhỏ!

8. Không đâu bác ơi, iPhone đổi trả bảo hành ( refurbished iPhone) cũng phải gửi về Apple để họ sửa chữa rồi mới gửi qua đây nên có lẽ từ đây đến Tết ko có hàng refurbished đâu bác.

kho nó nằm ngay cửa hàng, cửa hàng này hết thì qua kho khác lấy. Họ quản lý dựa trên đơn hàng đang nằm ở cửa hàng nào bác ơi chứ ko "kho" kiểu Hnam Vĩnh Phát Bạch Long =))
    Chính hãng muốn luộc phụ kiện còn hiếm thấy huống chi luộc đồ. TGDD chứ có phải Vĩnh Phát Gia Vũ Clickbuy nhà ta đâu :v

9. akdanpa

akdanpa Cao cấp

29/1/12
    384
    35
    chăc lai pr, chứ iphone chư co phai máy tàu đâu mà lỗi thế, may minh xach tay truc tiep store mỹ, ko hơ sáng gì cả

10. #10 thienbrand, 17/11/15
    Last edited: 17/11/15
    Em rất ghét những người không biết gì mà nói như bác.

http://thanhnien.vn/cong-nghe/iphone-6s-chinh-hang-tai-viet-nam-bi-loi-ho-sang-man-hinh-631864.html

Không xảy ra với bác không có nghĩa là không xảy ra với người khác. Đến sợ những người không biết gì lại kêu PR như bác nên em quăng cả cái hóa đơn tên em ngày hôm qua tại Lê Quang Định mua lên rồi mà vẫn vào chém bừa.

Còn đây là màn hình con của em chụp lại, bác về test thử con từ Mỹ của bác về đi nhé.

11. tronghieu28

tronghieu28 Thành viên

3/3/11
    206
    80
    Vấn đề ở đây là mua Iphone đến cây thứ 4 vẫn phải đổi trả...Chắc chỉ có TGDĐ thần thành :D

12. Bác gặp bọn thương gia xách tay nó coi thường khách hàng, bảo hành thì trốn tránh trách nhiệm miết nên không tin vào cái gọi là hậu mãi tốt thôi ! :)

13. mrfly911

mrfly911 Thành viên

Cái này dễ hiểu mà, sản xuất hàng loạt nên lỗi là nguyên lô. Apple thì sao đâu bạn, đâu có công ty nào dám đảm bảo sản phẩm 100% k lỗi.

14. nguyenduckhuong81bn

nguyenduckhuong81bn Thành viên

29/12/12
    36
    13
    Nam
    Chưa mua ip ở tgdd.nhưng hay mua dt rẻ tiền.fai nói là mình thực sự là thượng đế.

15. Tiểu Yến Xinh Zai

Tiểu Yến Xinh Zai Mới đăng ký

7/11/14
    31
    11
    Nữ
    Chặn nick hay không là do Mod, "Cậu" không có quyền ấy đâu, lên làm MOD đi rồi ý kiến hen
    Câu này cho thấy phẩm chất của 1 cậu sinh viên sang chảnh:(

16. Tiểu Yến Xinh Zai

Tiểu Yến Xinh Zai Mới đăng ký

7/11/14
    31
    11
    Nữ
    Thua những thể loại tuổi đời chưa bằng ai mà đã thế này! Khi nào MOD nhận được tin nhắn chắc cũng bị ra đi =))

17. tronghieu28

tronghieu28 Thành viên

3/3/11
    206
    80
    Đây là trang XDTG không phải là tường riêng như facebook hay cái gì đại loại riêng tư của bạn. Nên các thành viên khác có quyền comment, okie? Cái topic của bạn đăng lên ko phải để bạn tự kỷ 1 mình đâu nhé :). Nên bình tĩnh, hạn chế công kích và dùng lời lẽ mang tính bốc đồng như vậy!!!

18. roimaithucgiac

roimaithucgiac Thành viên

5/7/12
    2
    0
    Nam
    TGDD THÌ TỐT PHẢI RỒI , CHỈ MUA HANG XT KHI TGDD KO KINH DOANH THOI CHỨ MẤY CH XT LÀM ĂN CHÁN LẮM VÀO TEST TỚI CON THỨ 3 LÀ NÓ MẶT NÓ THẤY GHÉT RỒI MUA XONG THÌ XÁC ĐỊNH LÀ KHỎI BH

19. tronghieu28

tronghieu28 Thành viên

3/3/11
    206
    80
    Hiii...Xách tay mình cũng ko có tiền mà mua, chỉ mua hàng và giao lưu máy cũ với các ae trên nhật tảo thui :(

20. anhduc5990

anhduc5990 Cao cấp

12/5/12
    2.164
    632
    Nam
    Họ đổi thì họ có mất cái gì đâu. Máy lỗi lại gửi về apple để lấy máy khác. Mà lại đc tiếng là chăm sóc kh tốt. Đáng lẽ ở bất cứ cửa hàng nào cũng phải như vậy nhưng Việt Nam toàn hành chứ ko bảo nên chỉ cần làm đúng quy định là đã đc tung hô đến mức thần thánh rồi. Dù dai đây cũng là 1 điểm sáng trong cái xã hội này

phulhb thích nội dung này.
Đang tải...