Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.

Cẩn thận với glpro150cc

15/10/10 Xem: 7.417
Địa chỉ:
Chưa có (Lưu ý an toàn khi mua hàng)
  • babykane

babykane Thành viên

18/9/08
    225
    89
    28
    Nam
    babykane Chào anh em, trước khi đọc bài viết mong anh em đọc sơ qua đôi lời.
    Thứ nhất, mình xin gửi cảm ơn anh em đã dành chút thời gian vào topic này.
    Thứ hai, bài viết này do một cậu em (quen biết trên tinh tế) nhờ mình gửi hộ vì cậu ta chưa kích hoạt mail cho tài khoản mình nên không thể gửi bài viết trên Tinh tế. Đã từng giao dịch, thấy cậu rất chân thành và ngỏ lòng nhờ mình giúp đỡ (gửi giúp). Như tiêu chí : "Tinh tế là nhà, thành viên Tinh tế là anh em" nên mình đồng ý mà không ngài ngần. Mong anh em giúp đỡ cậu em để thể hiện sự đoàn kết của Tập đoàn Blackberry-Tinh tế

Bạn glpro150cc có đọc tin thì liên lạc qua số : 0904213142 để giải quyết nhé

Anh em rảnh thì đọc từ đầu cho hiểu nhé. Xem glpro150cc lòng vòng về việc xin số điện thoại để liên lạc thế nào là sẽ rõ bản chất. Tuy chuyện không liên quan nhưng tội nghiệp cho thằng em bị lừa (500k đối với sinh viên xa nhà cũng là một vấn đề lớn, anh em nào đang là sinh viên hoặc từng là sinh viên xa nhà sẽ hiểu rõ. Mình thì cũng đã từng là sinh viên (xa đất nước, quê hương nên càng hiểu rõ hơn giá trị của đồng tiền) nên rất đồng cảm cho anh em sinh viên) Vì vậy, từ giây phút này, mạnh tay khẳng định glpro150cc lừa gạt.
    Một lần nữa, cảm ơn anh em đã quan tâm.
    Thân.

4
    o973797475, sbilly, tunglt96791 người khác thích nội dung này.
  • babykane
    Thành viên
    Thích đã nhận:
    89
    1. babykane

babykane Thành viên

18/9/08
      225
      89
      28
      Nam
      babykane Chào anh em, trước khi đọc bài viết mong anh em đọc sơ qua đôi lời.
      Thứ nhất, mình xin gửi cảm ơn anh em đã dành chút thời gian vào topic này.
      Thứ hai, bài viết này do một cậu em (quen biết trên tinh tế) nhờ mình gửi hộ vì cậu ta chưa kích hoạt mail cho tài khoản mình nên không thể gửi bài viết trên Tinh tế. Đã từng giao dịch, thấy cậu rất chân thành và ngỏ lòng nhờ mình giúp đỡ (gửi giúp). Như tiêu chí : "Tinh tế là nhà, thành viên Tinh tế là anh em" nên mình đồng ý mà không ngài ngần. Mong anh em giúp đỡ cậu em để thể hiện sự đoàn kết của Tập đoàn Blackberry-Tinh tế

Bạn glpro150cc có đọc tin thì liên lạc qua số : 0904213142 để giải quyết nhé

Anh em rảnh thì đọc từ đầu cho hiểu nhé. Xem glpro150cc lòng vòng về việc xin số điện thoại để liên lạc thế nào là sẽ rõ bản chất. Tuy chuyện không liên quan nhưng tội nghiệp cho thằng em bị lừa (500k đối với sinh viên xa nhà cũng là một vấn đề lớn, anh em nào đang là sinh viên hoặc từng là sinh viên xa nhà sẽ hiểu rõ. Mình thì cũng đã từng là sinh viên (xa đất nước, quê hương nên càng hiểu rõ hơn giá trị của đồng tiền) nên rất đồng cảm cho anh em sinh viên) Vì vậy, từ giây phút này, mạnh tay khẳng định glpro150cc lừa gạt.
      Một lần nữa, cảm ơn anh em đã quan tâm.
      Thân.

4
      o973797475, sbilly, tunglt96791 người khác thích nội dung này.
    2. azzurind

azzurind Thành viên

21/1/10
      144
      61
      28
      Nam Định
      azzurind Theo địa chỉ này thì người nhận hàng hôm đấy 100% là Nguyễn Trung Dũng vì nếu không phải thì bọn EMS không dám giao hàng đâu. Việc không ghi rõ HỌ TÊN thì là do bên EMS làm ẩu đấy, nguyên tắc nếu không ghi rõ họ tên cũng không giao hàng đâu...

1
      sbilly thích nội dung này.
    3. taisuke241

taisuke241 Thành viên

29/1/10
      569
      424
      93
      Nam
      Student
      N 20¤ 14,9544' ; E 105¤ 58,5776'
      taisuke241
      Chốt hạ rồi này. Mình cũng ko thích kiểu mua hàng online này lắm. Chuyển tiền chuyển máy mà máy bị thất lạc hay bị làm sao mà ko nhận dc lại rắc rối.
      Bạn chủ topic cũng nên kiểm tra lại 1 lần nữa xem có phải người thân của bạn nhận rồi xong quên, hay là làm sao đấy ko.
      Còn glpro thì cứ từ từ mà kiểm tra thôi.
      Mấy mem ko hiểu chuyện gì mà cứ cm thì đúng là ko chấp nhận dc. Người ta đã nói năng gì đâu mà các bạn vào rồi nói nặng lời thế, em mà là glpro thì cũng nóng mặt.

1
    4. sbilly

sbilly Thành viên

20/9/10
      17
      22
      28
      Nam
      sbilly
      Ngày 11/10/2010 e đang ở Sài Gòn thì làm sao kí nhận hàng ở Nha Trang được, địa chỉ người nhận thì đúng rồi nhưng không thể có chuyện e kí nhận hàng vào ngày 11/10/2010 được, chắc chắn là có nhầm lẫn ở đây

5. cuongnm11 Chủ thớt hỏi xem bạn bè anh em bà con xa gần ngày hôm đó có ai vui tay kí lấy hộ không :D

2
      sbillybabykane thích nội dung này.
    6. azzurind

azzurind Thành viên

21/1/10
      144
      61
      28
      Nam Định
      azzurind
      Nếu như thế này thật, thì nhân viên EMS có ngày bị mất việc, nhẹ thì bị cắt thưởng năm :cool: vì khách hàng kiện.
      Ở "quê e" có cho VÀNG, nhân viên Bưu Điện cũng không dám làm thế...:cool:

2
      sbillybabykane thích nội dung này.
    7. babykane

babykane Thành viên

18/9/08
      225
      89
      28
      Nam
      babykane
      Chụp mờ vậy ai nhận ra. Sao không đánh luôn số vận đơn để kiểm tra cho tiền, giữa đánh ra số vận đơn với việc chụp ảnh thì cái nào nhanh hơn.
      Bạn cũng không đưa số điện thoại của mình đấy.

1
    8. glpro150cc

glpro150cc Thành viên

25/11/09
      13
      6
      43
      Nữ
      free
      glpro150cc
      Bạn cần số dt của tôi đến thế à để làm gì vậy ,ngay từ cm đầu tiên tôi đã cố ý chụp rõ ràng phần ghi số vận đơn trên đó rồi ,đúng là ảnh mờ nhưng số vận đơn ai mắt kém cũng có thể đọc được cả .hàng thì bạn nhận từ tuần trước rồi bạn còn lên đây lập topic này để làm gì hay là ban định lấy không con máy đó ,ngay từ đầu giao dịch với bạn tôi thấy bạn không phải là người thật thà rồi , bạn là thanh niên mà lèm nhèm như đàn bà vậy tôi là nữ tôi còn chẳng thèm lèm nhèm thì thôi chứ ,vì sao tôi không ll với bạn bằng dt chứ gì đơn giản vì bạn muốn bêu xấu tôi trên tinhte này vậy thì tôi sẵn sàng lên đây để xem bạn định bêu xấu tôi thế nào ,
      Tôi nhắc lại lần cuối là máy đã gửi cho bạn theo đúng địa chỉ bạn cho,bên ems cũng đã xác nhận là đã chuyển hàng thành công họ có chữ ký của người nhận hàng ,và việc của tôi đến đây là hết tôi sẽ dành thời gian để học hành + đi chơi cho sướng chứ chẳng lãng phí thời giờ lên đây tinh vi nói xấu người khác ,"ăn có nói không" như bạn .đàn ông thanh niên gì mà có người kém coir như vậy ,(chắc chắn bạn sẽ sẵn sàng cãi tay đôi với tôi sau cm cuối này của tôi ) xin mời
      Thanks all

9. sbilly

sbilly Thành viên

20/9/10
      17
      22
      28
      Nam
      sbilly Mã vận đơn là 36 083555 8 VN, bác nào tinh mắt kiểm tra lại xem em có nhầm không. Đã gọi lên EMS Nha Trang hỏi và nhân viên EMS Nha Trang trả lời là tìm trên toàn quốc cũng không thấy mã trên, em vui lòng kiểm tra lạ giùm chị được không, bác nào bảo em nói láo thì cứ gọi lên EMS Nha Trang kiểm chứng (058)3828666. Lúc đầu kt chị nhân viên bảo không thấy ở Nha Trang sau đó tìm trên toàn quốc cũng không thấy cái mã trên vậy mà bảo là em đã kí nhận hàng ở Nha Trang, chuyện đùa!

---------- Post added at 07:08 PM ---------- Previous post was at 07:07 PM ----------

http://www.tinhte.vn/attachment.php?attachmentid=292129&d=1287135636
      Các bác xem đi đây là hình đã phóng lớn của tờ vận đơn

10. sbilly

sbilly Thành viên

20/9/10
      17
      22
      28
      Nam
      sbilly
      Chị bán hàng mà hỏi người mua cần số điện thoại làm gì không thấy mâu thuẫn à? Chị bảo EMS nói tôi đã nhận hàng vậy chị đưa số đt EMS Sơn La đây tôi gọi xác minh, tôi nói chuyện lịch sự với chị từ đầu topic đến giờ nhưng chị cứ liên tục dùng từ khiếm nhã, thái độ của chị trước và sau khi bán khác nhau hoàn toàn. Mà chả cần chị đưa số đt mai tôi sẽ gọi 1080 hỏi số EMS Sơn La và trực tiếp hỏi!

11. tengbungteng

tengbungteng Thành viên

25/10/08
      155
      50
      93
      Nam
      Kỹ sư thủy lợi
      quê choa hỏi mần chi
      tengbungteng Xin lỗi...trên đơn vận hàng mình chỉ thấy có chữ ký chứ không thấy dấu...:cold:
      Thường là thế này... họ cho mình 2 tờ liền nhau (1 tờ mình ghi - 1 tờ ở dưới có lớp giấy than)
      Cả 2 tờ sau khi xác nhận sẽ đc đóng dấu...
      Tờ mình ghi sẽ đc đính kèm vào bưu phẩm...
      Tờ dưới lớp giấy than họ sẽ đưa cho mình...(tất nhiên cũng có dấu)
      Không biết bưu điện tỉnh mình có khác với tỉnh khác không...:sluggish:

2
      sang_ongbutsbilly thích nội dung này.
    12. shang

shang Thành viên

9/5/10
      641
      129
      0
      Sinh viên
      WRU — Thái Bình
      shang vẫn hóng thôi :d
      không bình luận gf :|

13. luckywed

luckywed Thành viên

26/11/07
      219
      96
      63
      luckywed Mình nói chuyện ngoài lề .

Hồi đó do bưu điện gần nhà , sát bên nên ra gửi cái 8700 cho a Hưng (Đình Vũ-mobile) chờ mòn mỏi 1 tháng hơn chưa thấy a Hưng báo , ra Bưu điện hỏi cũng k ai biết dc tình trạng máy móc đã gửi .

Sau đó 1 tháng 15 ngày sau thì nhân viên có gọi báo là máy đã có ng kí nhận ....? Xác định là k phải a Hưng nhận , thế là coi như mất máy .

1 chi tiết vui là họ báo 15 ngày sau thì đã có ng nhận , tức là mình chờ hơn 1 tháng nhưng thực ra họ nói 15 ngay sau đã có ng nhận . Thế mà nhân viên bưu điện nói là nhanh nhất cũng 3 tuần mới tới từ BD->Bắc Ninh =)).

Cũng may là a H vui tính k bắt đền máy , nếu k chắc chết mất :(( .

---------- Post added at 10:28 PM ---------- Previous post was at 10:27 PM ----------

Tờ giấy bưu điện bực quá xé rồi , nếu k cũng post lên so sánh thử :)

14. mit_dac10

mit_dac10 Thành viên

28/2/08
      426
      133
      43
      Nam
      HN
      mit_dac10 oai oai, thế này cạch mua hàng ở xa ^^

15. babykane

babykane Thành viên

18/9/08
      225
      89
      28
      Nam
      babykane
      Bưa điện nếu cùng là EMS thì mình nghĩ sẽ không khác vì mình mua hàng ở nhiều nơi, giấy tờ đều cùng 1 loại. (Mình dùng dịch vụ của Tín Thành). Như vậy không ai có thể tráo hàng, dễ kiểm tra và nhận dạng hàng của công ty gửi cho khách.

1
      tengbungteng thích nội dung này.
    16. Gakhonglo

Gakhonglo Thành viên

21/5/09
      1.187
      411
      113
      Nam
      Giáo viên Mỹ Thuật
      Mot noi rat xa
      Gakhonglo E 7230 mua này của Gakhonglo, bây giờ sang tên đổi chủ phức tạp quá. Nếu cứ thế này cũng khó mà giải quyết.
      - Nhớ lại cách đây không lâu, glpro150 cũng có vấn đề về e 8800 mua của gakhonglo, trong việc bảo hành và thỏa thuận chưa hợp lý. Gakhonglo đã thấy sự phực tạp của bạn ấy. Hình như 1 nick Glpro150 có 2 người dùng.
      - Tốt nhất là bên chưa nhận được máy liên lạc trực tiếp, alo nói chuyện cho rõ ràng. Giá trị máy không cao, nhưng lại làm mất nhiều t/g công sức.

17. tengbungteng

tengbungteng Thành viên

25/10/08
      155
      50
      93
      Nam
      Kỹ sư thủy lợi
      quê choa hỏi mần chi
      tengbungteng
      Nói như bác thì vấn đề đã đc giải quyết vấn đề lâu rồi...:smoke:

Glpro150cc cứ cho chủ tp cái số đt 2 bên nói chuyện với nhau...ko muốn cho số chính thì cho số KM cũng đc...:cold:

18. sbilly

sbilly Thành viên

20/9/10
      17
      22
      28
      Nam
      sbilly
      Nếu glpro150cc cho số đt thì e đã liên lạc trực tiếp từ lâu rồi ạ :(

19. cuongnm11 Bán hàng mà không cho số điện thoại là sao nhỉ

1
    20. sbilly

sbilly Thành viên

20/9/10
      17
      22
      28
      Nam
      sbilly Báo cáo các bác là glpro150cc đã im hơi lặng tiếng và 99% và muốn quịt luôn con 8700, em đã gọi lên EMS hỏi và nhân viên quả quyết là Không tồn tại mã vận đơn trên, vậy mà glpro150cc dám bảo là em đã nhận hàng và vin vào cớ đó lặn mất luôn, e sẽ post 1 topic khác để cảnh báo ae về nick lừa đảo này

21. phamduchieu

phamduchieu Thành viên

9/11/08
      123
      72
      113
      aptechite
      Hải Phòng City
      phamduchieu lên cho anh em cảnh giác tiếp về 1 phụ nữ thì phải,,,keke