1. ntt1975

ntt1975 Thành viên

1/9/09
    0
    16
    #1 ntt1975, 24/3/12

Thông tin sản phẩm

Em ở Thường Tín. Do thiếu thông tin và ham rẻ em đã lên tinthanhmobile tại 635 Minh Khai mua chiếc HTC N1 với giá 5.6 triệu. Khi mua, ngoài phiếu bảo hành, cậu bán hàng còn nói thêm: "Sau 1 tháng nếu bị lỗi anh mang lên em đổi cho con khác. Chỉ cần anh giữ cẩn thận là OK". Được 12 ngày, máy bị lỗi cảm biến, cứ gọi đến gọi đi là màn hình đen thui, chỉ còn nước tháo pin. Em mang máy lên, nó bảo không đổi được. Em bảo là em hẹn 1 tháng đổi vẫn được mà. Nó (à tên cậu ta là Đạt - chắc là con cháu bà chủ cửa hàng) bảo chỉ 1 tuần chứ. Em biết là nó lật lọng rồi, đành bảo chú đổi cho anh, anh bồi dưỡng. Đạt bảo: "anh đưa 200n". Đến đây, bỗng có tiếng buột miệng: "200n thì đổi làm đéo gì!" Xin lỗi các bác em phải trích nguyên văn vì người nói câu đó là một cô nàng trông rất xinh đẹp - chắc là con bà chủ. Em điên quá, nói rắn mấy câu. Nó đành đổi cho con khác và em mất thêm 200 - thành 5.8tr + với 2 lần đi lại từ Thường Tín - Hà Nội. Tưởng yên ổn, thì chỉ được 20 hôm, đúng vào 24 tết, con HTC N1 mới lại dở chứng, mất Led, mất camera. Em mang lên, thằng kỹ thuật (xin lỗi từ giờ em gọi bọn tinthanh là thằng tất) tên là Dũng, ngồi reset, rồi bấm lăng nhăng chi đó rồi bảo được rồi, mình thấy led lên thật, OK chạy về nhà. Được nửa ngày lại mất Led, mất cảm biến. Thế là thành 5.8tr + 3 lần lên HN. Nhưng tết rồi, đành quẳng đó. Mồng 6 tết mang lên. Đạt bảo không đổi được nữa, anh để lại bảo hành, chậm nhất là 1 tuần trả. 2 tuần sau mới thấy nó gọi lên lấy máy. Phi lên test máy, camera: OK. quay phim có LED, chụp ảnh thì không có LED. Lại phàn nàn, Dũng lại reset. Không được, lại phàn nàn, Dũng lại up bản rom khác cao hơn. Lại không được, Dũng bảo: "Anh để lại bảo hành". Ôi trời, lại 2 tuần nữa à. Thôi không LED cũng được. Mang về. Thế là thành 5.8tr + 4 lần HN. Được 1 hôm, sáng sau bật lên thì lại mất cảm biến, mất loa trong. Điên tiết quá, đem ra phố bán cho đỡ bực mình. Vào cửa hàng nào cũng không dám mua. Có cậu bảo: em trả anh 2tr tù mù, còn nếu anh mang đi bảo hành về em trả 3tr. Thôi đành mang bảo hành cho đỡ tiếc. Thế là thành 5.8tr + 5 lần đi HN. 2 tuần không thấy nó gọi lên lấy máy, em gọi lên: "chưa xong anh ạ". 20 ngày em gọi: "OK anh qua lấy đi!" Em cẩn thận: "Bảo Dũng test kỹ để anh đỡ mất công", "OK". Hôm sau phi lên: "Máy anh đâu", "Máy anh đã về đâu. Khi nào về em gọi". Ôi ông bà ông vải ơi, nó làm ăn thế này thì bố nó nhịn được à. Mình làm toáng lên, nó cứ xin lỗi. Mình điên quá, nhưng mà nắm dao đằng lưỡi rồi. Kiểu này nó làm cho mình chán phải bỏ đi đây. Em ngậm đắng nuốt cay, vì làm căng quá có khi lại ăn cả đấm vì trông bọn đó chẳng có mặt thằng nào là lương thiện cả. Đành bảo: Mày mua lại cho anh, anh bán cho mày 2tr. Nó sướng rơn, nôn tiền ra. Thế là mất 6 lần đi chơi phố, mỗi lần đi về 60km + 5.8. Giờ chỉ còn 2tr. Em viết dài dòng để có bác nào định mua ĐT xách tay thì thôi, cố dấn lên hàng CTy cho yên tâm. Cứ như em thì phát điên mất. Ôi tín thành!...

rồng tiên, saiback, songlinh4930113 người khác thích nội dung này.

2. shinchir0

shinchir0 Thành viên

4/9/11
    0
    0
    bác giống e rùi lúc truoc e cũng mua điện thoại ở đó phải nói thật là rất chán bh k chu đáo dt thì t0àn hàng k có nguồn gốc

3. Jay D

Jay D Thành viên

22/2/10
    342
    92
    Nam
    khổ cho các bác... em mua máy trên 9b hàng lược style mobile ngon lành.i9000 2nd mà xài chán chê.game bét nhè chẳng sao.chưa phải vác đi bh lần nào... vote cho style 9b hàng lược.

4. king_dragontb

king_dragontb Thành viên

19/1/09
    203
    62
    Nam
    Chỗ này thì lắm phốt lắm rồi bác ah. Lần sau bác nên tìm hiểu về cửa hàng trước.bọn này có ngày bị đập cửa hàng cho xem

5. canhtuan

canhtuan Thành viên

19/8/09
    0
    0
    can than khi mua h7 3g o 380 tay son

6. caonguyen1003

caonguyen1003 Cao cấp

10/2/12
    6
    7
    Nam
    xin chia buồn cùng bác... bây giờ kinh nghiệm rồi... có mua thì mua hàng cty cho chắc ăn...

7. thanhtinh

thanhtinh Thành viên

24/8/06
    76
    13
    Haizzz định mua con Android Hàn Quốc cho rẻ mà tình hình này có khi mua I5 Viettel hoặc F6 FPT thôi.

8. 110v

110v Thành viên

3/4/11
    0
    0
    Mình cũng mua con i9000 ở đấy.dùng dc 1 năm rồi,chưa bao giờ bị lỗi.Có lẽ số mình may hơn bạn vì mua dc hàng tốt !

9. haihoa

haihoa Thành viên

22/8/08
    0
    0
    ở đây cũng co hiện như thế hả bạn? Minh đang đinh kiếm em H8 3g ma nghe bạn nói thế này làm mình lăn tăn quá.
    Ở đây cũng là showrom của ....... mà.

10. ngoanhtruong

ngoanhtruong Thành viên

28/9/11
    8
    0
    Hà Nội
    nhà mình ngay gần đấy mà bh mới biết có hàng đt ở đấy =))

11. Cau.At'

Cau.At' Thành viên

21/4/08
    242
    115
    Nam
    CEO
    Thái Nguyên
    Mua hàng xách tay phải chọn mặt gửi vàng bác ạ, chứ ham rẻ vài trăm rồi nghe thương gia nó hot thì mình thành con gà ngay. Tiền mất đã đành lại mang bực tức khó chịu vào người, thế nên một số cửa hàng bán giá cao nhưng vẫn đông người chọn mua vì nguồn gốc sản phẩm rõ ràng và đặc biệt là chế độ hậu mãi sau khi mua máy là cực kỳ quan trọng :)

12. mcmillant

mcmillant Thành viên

6/7/10
    10
    1
    oh lại 1 phát nữa ah tinthanh up lên ho mọi người biết :cold:

13. trantuan86hd

trantuan86hd Thành viên

11/12/11
    72
    9
    Chia buồn với bác. Trước kia cũng định mua hàng ở đó. Gọi điện lên hỏi 5 lầnt mơihs thââys nhấc. máyt. Thằng nghe may kiêu vãi... với lại tra trên google thấy có mấy phốt ở đó nên thôi. Mua hàng xách tay phải tìm mơi có uy tín bác ah. Mà bác ban lại cho nó con ý 2tr, về nó tí máy chút vào lại cho vào kệ, dán niêm yết 5t6 ngon như thịt gà.
    Rùi lại có ae vào đấy mua xong được vài hôm lại vào đây cảnh báo. Rút kinh nghiệm thui

14. zodanh2102

zodanh2102 Thành viên

27/12/07
    330
    26
    Nam
    Bọn làm ăn mất dạy, ko có lương tâm, mịa nó, sv mà tụi nó còn không tha chứ đừng nói ai.

15. vuminhtoan1

vuminhtoan1 Thành viên

18/11/11
    1.666
    909
    Nam
    Sinh Viên
    đọc xong câu chuyện của bác em thấy điên tiết quá , đi lên hn 6 lần , mất công+ mất tiền ,bọn tinhxthanh ddeur cáng thật

16. shinchir0

shinchir0 Thành viên

4/9/11
    0
    0
    up top cho mọi người biết để tránh

17. caoductrung

caoductrung Thành viên

12/5/11
    89
    54
    Nam
    Hải Phòng
    upppppppppppppppppppppppppppppp cho nó chí

---------- Post added at 07:17 PM ---------- Previous post was at 07:16 PM ----------

hihi bac bít chỗ nào uy tín đảm bảo ko chỉ cho mình với
    bác thấy DAOTOANGROUP THẾ NÀO
    THANK

18. Cau.At'

Cau.At' Thành viên

21/4/08
    242
    115
    Nam
    CEO
    Thái Nguyên
    Ở HN e thấy có Đào Toàn, Cellphone, Bob Mobile và Style mobile là uy tín và có chế độ hậu mãi sau bán hàng rất tốt :)

19. thienthanatena

thienthanatena Thành viên

7/4/11
    1
    1
    Mình nghĩ là hàng xách tay thì cũng tuy thôi.Bạn cứ mua của nơi uy tín là ok.VD như cellphone

MaiAnhLove thích nội dung này.
  20. angel_tenshi92

angel_tenshi92 Thành viên

16/2/10
    51
    11
    Nam
    Sinh Viên
    Hà Tĩnh
    chia buồn cùng bác
    up lên cho anh em biết đường còn tránh

Đang tải...