Cảnh báo fixmobile 63 cầu giấy không biệt sửa chọc hỏng main

21/9/15 Xem: 3.157
Địa chỉ:
Chưa có (Lưu ý an toàn khi mua hàng)
  • vitaminhd1

vitaminhd1 Thành viên

19/2/11
    79
    24
    28
    #1 vitaminhd1, 21/9/15
    Last edited: 22/9/15
    vitaminhd1 close mod xoá giúp cuối cùng cũng chịu ko biết lỗi do ai

• vitaminhd1
    Thành viên
    Thích đã nhận:
    24
    1. vitaminhd1

vitaminhd1 Thành viên

19/2/11
      79
      24
      28
      #1 vitaminhd1, 21/9/15
      Last edited: 22/9/15
      vitaminhd1 close mod xoá giúp cuối cùng cũng chịu ko biết lỗi do ai

2. fixmobi.vn

fixmobi.vn Thành viên

7/7/15
      208
      24
      18
      Nam
      Sửa chữa điện thoại di động
      63 đường cầu giấy hà nội
      fixmobi.vn
      Ối Giời ơi :D

Thật không ngờ có người lại giảo hoạt và trắng trợn như thế này. Em xin trình bày lại câu chuyện cho các bác nghe từ đầu đến cuối ạ.
      Sáng nay khoảng 11h bạn @vitaminhd1 có mang con Oppo Find 7a x9006 sang bên mình . Tình trạng lúc sang : bật chỉ rung. ko có ốc. máy đã tháo. Bạn ý bảo dính nước và bạn ý là thợ laptop ở nhà đã thử lắp màn khác ok rồi.
      1. Ok sau khi nghe trình bày mình nhận thay full màn, báo giá bạn đồng ý > Cho thợ lắp màn khác.
      2. Sau khi lắp màn nhà vẫn ko lên. Mình đã báo với bạn @vitaminhd1 xin thêm thời gian đi lấy màn test >> Bạn đã đồng ý.
      3. Thợ đi láy màn về lắp máy lên bình thường > đưa bạn test bạn bảo màn này lỗi 3 phím back + home + menu > OK mình đưa thợ kiểm tra lại.
      4. Do màn hình là màn mới test ok lên thợ lắp thử CẢM ỨNG CŨ của bạn @vitaminhd1 vào với LCD của màn hình mới lấy để test thử (do khách báo cảm ứng vuốt vẫn dc) > Kết quả vẫn lỗi 3 phím dưới và loạn cảm ứng.
      5. Do khách đỡ chờ lâu và khách nói đi từ xa nên mình rất ngại , xin hẹn lại thêm thời gian để đi test thêm màn hình khác (vì nghi do màn mới lỗi) > Khách đồng ý.
      6. Sau khi test rất nhiều màn đều vẫn chung 1 bệnh bên mình kết luận do main > Lúc này bạn @vitaminhd1 mới nói vừa ở bên nào đó lắp màn thử vẫn dc nhưng màn lỗi nên bạn ko lấy (WTF ???)
      7. Sau đó mình có nói bạn thông cảm vì chờ lâu mong bạn để máy lại để kỹ thuật xử lý > bạn bảo thôi ko cần và lấy máy về (Tâm trạng 2 bên vui vẻ ko có VD gì o_O)

Còn dám nói bên mình chọc main của khách thì có duy nhất 1 chi tiết là sau cùng test màn đều ko dc cảm ứng. Kỹ thuật báo với khách là do main để thử xử lý > Khách đồng ý và kỹ thuật cho mỡ lên ic cảm ứng khò sơ qua nhưng vẫn ko dc (Lúc này bạn @vitaminhd1 có chứng kiến nhé :D)

CHỐT >>>> BẠN CHỤP LẠI CÁI MAIN UP NGAY LÊN ĐÂY. NẾU ANH EM THỢ PHÁN BÊN MÌNH ĐẢ ĐỘNG CHỌC NGOÁY GÌ CHO HỎNG MAIN CỦA BẠN THÌ MÌNH ĐỀN BẠN CON MÁY MỚI + QUAY VIDEO XIN LỖI BẠN (CẦN THIẾT ĐẾN TẬN NHÀ XIN LỖI LUÔN NHÀ MÌNH ĐỒNG HƯƠNG CẬU NÀY :D) CÒN NẾU KO PHẢI THÌ BẠN XIN LỖI MÌNH VÀ XÓA BÀI ĐI NHÉ. MÌNH NÓI LUÔN LÀ CAMERA NHÀ CÓ NÊN BẠN CHÉM TỪ SÁNG ĐÉN 4H CHIỀU LÀ HƠI BỊ LÁO ĐẤY:rolleyes: CÙNG ANH EM THỢ THÌ SỐNG THẬT TÍ CHO ĐỜI THANH THẢN. THẾ NHÉ !!

3
      viendz, bitac113bobapcai thích nội dung này.
    3. fixmobi.vn

fixmobi.vn Thành viên

7/7/15
      208
      24
      18
      Nam
      63 đường cầu giấy hà nội
      fixmobi.vn À mà câu trc mình nói hơi dại. Đính chính lại là nếu ko phải bên tớ chọc main của cậu thì tớ với cậu có chuyện với nhau lắm chứ k phải xin lỗi là xong đâu nhé. Cùng thợ thuyền mà bố láo bố toét. Vân đình ko xa chỗ tớ đâu :rolleyes:

4. vuatrochoi8x

vuatrochoi8x Thành viên

14/10/11
      71
      65
      43
    5. cozy1992

cozy1992 Thành viên

15/12/13
      122
      65
      28
      Nam
    6. vitaminhd1

vitaminhd1 Thành viên

19/2/11
      79
      24
      28
      vitaminhd1
      mình yêu cầu chỉ thay màn tại sao nhân viên bạn lại chọc ngoáy main khi không hỏi ý kiến mình ??

7. fixmobi.vn

fixmobi.vn Thành viên

7/7/15
      208
      24
      18
      Nam
      63 đường cầu giấy hà nội
      fixmobi.vn
      khi nhân viên làm có bạn đứng đó. Đã báo với bạn rồi bạn còn ý kiến gì ?? bạn đứng cạnh ngta mà ngta làm lại k báo bạn à ?

8. vitaminhd1

vitaminhd1 Thành viên

19/2/11
      79
      24
      28
      vitaminhd1 mình đến có nói rõ với bạn chỉ thay tét màn cho mình không . @istarvn khi nhân viên tên chiến test màn hình mình = màn vẫn không bị lỗi cảm ứng test gần 2 tiếng bạn chiến nvien istar vào xác nhận rùm mình

9. fixmobi.vn

fixmobi.vn Thành viên

7/7/15
      208
      24
      18
      Nam
      63 đường cầu giấy hà nội
      fixmobi.vn
      :D :D :D test gần 2 tiếng dc mà lại phải đi chỗ khác thay ạ ? Bác rảnh quá. Nói chung bác chụp main lên đây cho anh em xem. Nhưng mà chụp khéo khéo tí nhé. Chọc lung tung vào rồi chụp là anh em thợ biết hết đấy.

10. vitaminhd1

vitaminhd1 Thành viên

19/2/11
      79
      24
      28
      vitaminhd1
      tét gần 2 tiếng nhưng mình nhìn ở icon nó rỗ nhập nhằng nhẹ nhẹ mãi mới để í nên hỏi thay màn khác nhân viên nói thay thử hết rồi màn này đẹp nhất mình ms hỏi chỗ bác nhé ?

11. Phật Di Lặc

Phật Di Lặc Thành viên

1/9/15
      3
      41
      13
      Nam
      Phật Di Lặc
      Ở trên cửa hàng có nói là : " sau cùng test màn đều ko dc cảm ứng. Kỹ thuật báo với khách là do main để thử xử lý > Khách đồng ý và kỹ thuật cho mỡ lên ic cảm ứng khò sơ qua nhưng vẫn ko dc (Lúc này bạn@vitaminhd1 có chứng kiến nhé :D) ". Nếu bạn ở đó và thấy cửa hàng khò main thì phải ý kiến luôn lúc đấy chứ nhỉ.

Mà cửa hàng thay màn gì mà thấy thay 1 đống màn mới chốt lại là không phải do màn, đến là bó tay

12. vitaminhd1

vitaminhd1 Thành viên

19/2/11
      79
      24
      28
      vitaminhd1
      chỉ icon thôi nhé vào game or trình duyệt lại ko bị

13. tranthinga010594

tranthinga010594 Thành viên

10/4/14
      11
      0
      1
      Nữ
      tranthinga010594 Trước thay cảm ứng ipad ở đây 1 lần rất ngon và hài lòng về cung cách phục vụ nhiệt tình. Giờ thấy hiếm chỗ giống bên này, khách rất đông nhưng ko thái độ với khách như những chỗ khác

14. vitaminhd1

vitaminhd1 Thành viên

19/2/11
      79
      24
      28
      vitaminhd1
      vậy bác cho mình hỏi sau cái con ram samsung đó bác nhân viên bác bung tấm đen cả tấm sắt trên con ram làm zì ? . sau này mình vào thì máy đã lỗi cảm ứng ông ý mới lắc con ic đằng sau . mình hỏi con ram cả linh kiện xung quanh liên quan zì mà phải khò hàn không hỏi ý kiến mình . nghĩa là bác test cái màn lỗi của bác không được bác quay sang dập main em . rồi không được lốt đi lấy màn linh kiện về test thì bị lỗi loạn rồi mới báo lỗi main ?

15. vitaminhd1

vitaminhd1 Thành viên

19/2/11
      79
      24
      28
      vitaminhd1 Còn phong cách bác chủ thì cũng rất nhiệt tình thôi . không hiểu 1 điều là linh kiện gần ram Samsung đó bác khò hàn bung ra làm gì nhỉ ?

16. fixmobi.vn

fixmobi.vn Thành viên

7/7/15
      208
      24
      18
      Nam
      63 đường cầu giấy hà nội
      fixmobi.vn
      Khổ quá. Em lắp màn nhà ko lên đã nghi nghi rồi. Nhưng màn đấy để lâu ko test lại nên cũng hơi hơ run :D. Đi lấy màn khác lắp thì bị mỗi 3 nút dưới thì tưởng màn lỗi. Thấy khách chờ lâu ngại lên cho thợ đi lấy mấy cái test cả thể luôn mới dám chắc do main. Kỳ lạ là anh khách này lúc đấy rất là vui vẻ bình thường mà về lại viết bài lên cảnh báo cửa hàng thế nàyo_O

17. vitaminhd1

vitaminhd1 Thành viên

19/2/11
      79
      24
      28
      vitaminhd1 Còn mình nói vậy thôi làm ăn thì tự hiểu . mình đến chỉ cần bạn test màn oke lắp vào cho m như bên
      Lúc em về có nói với bác là nát main không ? . chắc bác cũng hiểu

18. fixmobi.vn

fixmobi.vn Thành viên

7/7/15
      208
      24
      18
      Nam
      63 đường cầu giấy hà nội
      fixmobi.vn
      Thưa với thím là thím đi hỏi tất cả mọi ng xem chỗ đó có cái gì mà phải gỡ ra ạ. Thằng cu em nó lấy 2 miếng nhôm ra đặt lên con CPU để tản nhiệt chứ chỗ đó của thím làm gì có cái gì mà cậy ạ :eek:

19. nhung.kiity

nhung.kiity Mới tham gia

22/6/15
      6
      2
      3
      Nữ
      nhung.kiity Có gì đó ko đúng ở đây. Em qua bên này nhiều thấy các bạn bên này làm rất tốt mà. Toàn thanh niên trẻ yêu nghề chứ ko giống mấy chỗ làm tiền khách lắm.

20. vitaminhd1

vitaminhd1 Thành viên

19/2/11
      79
      24
      28
      vitaminhd1 còn khi mấy nhân viên bác test trong đó em ngồi ngoài biết sao được . nhưng lạ sao cùng là màn linh kiện cùng nguồn mà bên istar lắp vào màn chỉ bị thế kia cảm ứng không bị loạn mà khi vào tay các bác cảm ứng đơ luôn . máy thì hỏng cũng hỏng rồi chỉ nói thế để lần sau bác làm cho rõ ràng . Còn làm nghề thì tự lương tâm bít thôi khách ngồi ngoài làm sao bít rõ được . Còn bác nói khi về em vui vẻ ý vui vẻ thì máy hỏng toàn bộ rồi em đã không quay lại đòi = được cái nắp đít để quên . vui vẻ thì khi bác nói để lại máy test thêm e đã không nói mang về tự nghịch cho trẻ con nắp vào chơi =))