1. tieu.quy.heo

tieu.quy.heo Thành viên

16/10/11
    14
    3
    #1 tieu.quy.heo, 12/3/13

Thông tin sản phẩm

tình hình là như thế này mọi người à. tháng 8 năm 2012 em có mua ở đây con sony F232 và dc tư vấn là hàng new 100% về xài dc 1 tuần và phát hiện lỗi ngốn ram xài cái gì cũng thế ram 4g mà nó chơi 1 phát = 0 lun ra dc tư vấn nâng lên 8 g và thế là nghe lời chơi lun về nhà mở lên ngon lành cành đào dc 10' thấy giật giật xem lại 8 g ram đã về 0 bực quá đem ra mắn vốn và họ chịu đổi mình thấy chắc có uy tin con kia chắc là do sản xuất thôi bỏ qua. đổi lấy con f236 bù thêm 1 ít nữa tổng con này là 23.500.000
    và dc tư vấn con này là hàng refurbished ok tin chú này làm ăn uy tín nói thật. dem về nhà xài dc mấy ngày và test lại thỳ thấy hdd 750 có 5400 thế mà web đăng 7200 gọi dt hỏi thỳ la web đăng nhầm , vụ này bỏ. tiếp theo mình xem kỹ lại nữa thì hdd bị bad 1 chấm đỏ lè gọi dt ngay ko bắt mấy thấy 1 chấm ko sao kệ nó xài lun. xài chơi game va thế là có tình trạng mới bệnh củ của con f232 đó là cpu hoạt động len 70% là con chuột nó ngu ra và nó giật như đang đi trên dòng điện cao thế vậy 8 ram g cũng = 8. ngán quá là ngán và trúng tủ trong lúc mình ngán thỳ ông anh về cho con mac thế là mình trùm mền nó lại dc 4 tháng. trong 1 đêm nằm ngủ chym bao thấy con f236 hiện về báo mộng la em cô đơn lắm em lạnh lắm. thế là sáng mai dậy và lấy nó ra lau chùi sạch sẽ xong để nó lên bàn tìm chủ mới cho nó. nghĩ ngay đến chổ uy tín mình đã mua alo nó ngay bên kia ola và mình gã ý mún để lại con này và dc trả lời bên em hiện ko thu con nay và cũng ko còn bán dòng này nữa anh thông cảm ( ý nó ko mua lại) thấy thế tưởng thật mở web lên xem thấy vẫn còn bán mà.nó đã có ý ko thu rồi thỳ thôi nói gì nữa cho mệt và thế là mình phải gian nang tìm chủ mới đem nó di tới đi lui và phát hiện 1 điều 10 cai cữa hàng thỳ hết 9,5 chỗ nói kỹ nghệ việt chơi toàn hàng dựng và ngã giá mua với cái giá rất đẹp ~8 triệu ~9 triệu.bực quá về thế là đem đi cho thằng hàng xóm lun ==> cái máy bằng 1 nồi lẫu.
    lúc mua thỳ dạ thưa con này của em là hàng refurbished trưng bày thôi em nhập bên đó về .......... ko phải hàng dựng đâu ................hàng anh xài mà lỗi lầm gì em chịu tất.........
    toàn là đường với mật :((
    hic mình xin cảnh tỉnh cho mội người về địa chỉ này. mình thỳ cũng hai lúa lắm trc mua máy cũng thix chơi game vs cái thương hiệu sony nên mới chơi cái thằng f236 xách tay đó nên mới tham khảo trên diễn đàn . ai dè tiền mất tật mang ức chế . hic anh em chú ý nhé và mình nghĩ đừng bao giờ chơi xách tay của cái thằng này mà ko biết hàng của hảng nó có..............hic

Eric PassionLe Hung ICT thích nội dung này.

2. Orobici

Orobici Thành viên

27/4/10
    8
    1
    Nam
    Mình ở Hà Nội cug mua và ship ra đây.Hiện máy chưa có vấn đề gì.

3. tieu.quy.heo

tieu.quy.heo Thành viên

16/10/11
    14
    3
    up cho ba con đề phòng

4. lehoangphuc2901

lehoangphuc2901 Thành viên

14/12/11
    3
    0
    Mình cũng đang trong tình trang như bạn đây !!!! Minh mua f224 bên laptopvip ....do mjnhf mua về ít xài ,1ngày mở lap có tí xiu là tắt...1ngày chơi game thi phát hiện màn hình giựt giựt ...nguồn vẫn cấm điện thế mà pin k vô điện ...Gọi lên laptopvip thj họ bảo chắc do nguồn điện nhà bạn có vấn đề !!! Mjnh nghe qua thôi,,,nếu nguồn điện nhà minh có vấn đề thì tất cả điện tử sony,,,anly sony,máy ps3 ,may tinh bàn cũng đâu có bj gì đâu .....Mình mang đj bảo hành 3 lần rồi mà giờ về thi lại bị tình trạng cấm điện ko vô nữa ......do mình ở daklak nên gửi máy đj bao hành cũng bất tiện ....Cùng cảnh ngộ với chủ topic ,,,

5. xukxikx

xukxikx Thành viên

3/2/08
    87
    207
    Nam
    Haizz. Chia buồn vs các bác nhe.

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn

6. closecat

closecat Thành viên

10/10/09
    53
    36
    mua 1 con hp ở đây, mọi thứ đều ổn, chỉ có cục pin là bị đổi thành cục pin lô xài 1 thời gian chai, hãi luôn :)

7. nguyễn anh huy

nguyễn anh huy Thành viên

31/3/10
    12
    0
    mình cũng mua ở đây.kêu là hàng mới 100% nhưng kiểm trs thì thấy HDD hoạt động được 373 giờ.thời gian khởi động là 157 lần.đt hỏi thì luôn tìm cách tránh né câu hỏi.trả lời là hàng nhập về nó như thế.mình cũng làm lơ cho qua.nhưng chắc chắn là bán hàng cũ,hàng lừa đảo rồi.

8. Ano

Ano Cao cấp

16/7/11
    122
    31
    Nam
    Mới dính 1 con lenovo y500,kêu là hàng mới 100%,card SLI mà khi kt thì chỉ có 1 card,vãi lòong

Võ Anh Khoa thích nội dung này.
  9. patienn

patienn Thành viên

16/3/12
    100
    157
    Nam
    Công Nhân
    VŨng tàu
    uppp cho thương gia đểu khỏi làm ăn

Võ Anh Khoa thích nội dung này.
  10. master85

master85 Cao cấp

18/8/10
    389
    49
    up cho anh em rút kinh nghiệm

11. ahoangqn

ahoangqn Thành viên

7/4/12
    80
    12
    Nam
    đang tính mua em Hp9470m bên này mà nghe mấy bác nói thế này thì gay to.
    Có lẽ tìm nơi khác uy tín hơn quá...
    Thanks các bác nhiều nha.

12. linhatm

linhatm Thành viên

6/6/09
    16
    7
    định nâng cấp con lap, search thấy laptopvip giá khá mềm, mà đọc comment này lăn tăn quá.

Bây giờ mua tphcm mua ở đâu uy tín nhỉ? phongvu, nguyễn kim thì bán toàn hàng lông vịt

13. orisocean

orisocean Thành viên

12/12/12
    21
    16
    Nam
    Hic, mình cũng dính chưởng con T430s luôn, nó đã bán rồi là ko thu lại nếu mình ko lấy máy đời cao hơn để bù tiền đâu. Đã vậy tem tiếc cũng in và dán lại trên thùng luôn, cụ thể là mọi người có bao giờ thấy chữ Thinkpad ko? Chính xác là ThinkPad cơ. Đến nỗi mình dặn con khác cao hơn để đổi lại mà họ vờ luôn.

14. huyhoang29

huyhoang29 Thành viên

2/11/10
    463
    171

Bác cho em hỏi kt hdd họt động và tg khởi động ở đâu ạ

15. hugn222

hugn222 Thành viên

4/1/11
    41
    9
    Nam
    7 nghiệp
    Tp HCM
    Mới vào hỏi mua máy hồi chiều, thái độ phục vụ như đuổi khách, vào hỏi mua máy nói vòng vo 1 hồi bảo ko có, khách ngồi đợi chán tự đi về.

16. Đặt tên nhân vật

Đặt tên nhân vật Mới đăng ký

9/10/15
    2
    4
    Chính tỏ một điều rằng cửa hàng này đc đấy chứ,chưa biết chất lượng ra sao,nhưng khách vào ra ầm ầm :D cửa hàng bán đồ lởm sao nhiều gà bay vô thế nhì :v

17. junfanlee

junfanlee Thành viên

6/12/12
    42
    9
    Nam
    buôn bán lk và sữa chữa laptop
    62/1 trần mai ninh p12 quận tân bình , tp.hcm
    Trong đây toàn thánh vạch lá tìm sâu :))

18. chơi xấu quá , up lên cho mọi người tránh . sợ nhất là kiểu thương gian .

Đang tải...