1. xichlogo

xichlogo Cao cấp

18/12/09
    460
    115
    #1 xichlogo, 22/2/15

Thông tin sản phẩm

Last edited: 23/2/15
    Đây chính là lý do a lập topic...e đọc kĩ phần in đậm nhé...đựng gọi và liên lạc với a để hỏi tại sao nữa nhé,ở dưới có cả ảnh chụp đấy ko lại bảo bêu xấu.đừng có gọi nữa ko a cho vào blacklist chặn số lạ trên dt thì cũng thế thôi...a ko thừa thời gian và cũng chả có chuyện gì cần nói với e thêm cả.....a mua bán đàng hoàng địa chỉ nhà rõ ràng chẳng có gì phải dấu giếm.....và quan trọng không bao giờ bán danh dự uy tín vì vài triệu bạc.....đơn giản vì 4 5 triệu nó cũng chả làm cho mình giàu lên được
    E bảo a sợ nên ko trả lời e ah...uh a sợ nói chuyện với với e mà chả giải quyết vấn đề gì và e hẹn sẽ có ngày ae gặp nhau ^^ a đã up lên là có địa chỉ nhà rồi và a xác định mình đúng nên chả có gì phải sợ và a cũng không phải ở quê mới lên mà ngu ngu không có đủ quan hệ để dọa dẫm...còn e định gọi mấy ae nhà e đến nhà a cũng được,địa chỉ nhà có sẵn rồi đấy ^^ mà nhớ đi đông nhé vì khu a ở là tập thể nội bộ có khoảng 1000 hộ gia đình thí có khoảng 900 hộ là bộ đội với công an kể cả nhà a ^^
    Có thích chụp ảnh màn hình tin nhắn vừa gửi xong lên nốt không.... ^^
    Mình cũng không định lập topic nhưng hôm nay lên diễn đàn lại thấy bác này rao bán con s4 dựng này bằng nick khác để dí ae khác mặc dù hôm trước t trả lại máy bác bảo để đứa e dùng không bán nữa nên mới lập topic này???t nhận thấy mình phải có trách nhiệm với mọi người trên diễn đàn để cảnh báo việc lập nhiều topic để đẩy con máy dựng này đi là không thể chấp nhận được...
    Mình đã là thành viên khá lâu trên các diễn đàn khác nhau với nick này vì mình thích trải nghiệm đồ điện tử,đồng hồ,loa nghe nhạc..... nhận thấy mình phải có trách nhiệm cảnh báo ae trên nhattao cẩn thận với mặt hàng samsung s4 hiện nay đang được rao bởi rất nhiều nick trên nhattao hiện nay như ngọcduc191,Bui_Thi_Thanh_Hien,bellamy19924917,pikachu1st,langtu.neu,hodinhkhanh.....còn rất nhiều nick khác đang rao con này mà tựu chung là chỉ của 1 người bán thôi.Địa chỉ giao dịch tại Hoàng Mai số nhà 203 đối diện trường Trương Định.Các bác để ý xem ảnh chụp thì thấy các ảnh tương tự nhau,cùng 1 ngón tay đấy bàn tay đấy bộ ga trải giường đấy....tất cả máy đang rao bán loanh quanh giá 4350 đến 4500 mà mấy bạn trả giá tầm 4m là bán ngay...
    Đặc điểm máy quảng cáo mới 100% nguyên seal màn hình nhưng các bạn để ý kĩ sẽ thấy cổng chân sạc usb đã có bụi và có dấu hiệu đã sạc rồi,chân chip cảm ứng bằng đồng sau lưng đã bị cong 1 chút,máy phiên bản s4 của trung quốc đã root mà nếu kiểm tra sơ qua do tin tưởng mua bán tại nhà hoàn tiền nếu lỗi sẽ không phát hiện ra là máy dựng lắp ghép các thành phần với nhau.Mình cũng mắc lỗi này nên các bác rkn nhé.khi về kiểm tra lại bằng rất nhiều phần mềm cpu_z,system check......mới tá hoả vì máy là i9500 đáng nhẽ dùng chip exynos 8 nhân thì lại dùng chip snapdragon s600 của i9505.Như kiểu đây là máy lắp ghép nhặt mỗi nơi 1 miếng rồi ghép vào ấy,kiểm tra knox thì đã là 0/1 nên các bác thích số imei nào cũng chạy lại được hết nhé,đừng vì trùng số imei vỏ hộp mà đã tưởng là ngon.Các chất liệu cấu thành nên máy cũ mới không đồng đều dù sự chênh lệch không nhiều.Đây là việc không thể chấp nhận đuợc mà bác chủ topic lại kêu là bảo hành 7 ngày phần cứng trừ khi phần cứng có lỗi mới hoàn tiền...rất may là sau 1 hồi kì kèo mềm có rắn có tôi cũng đã lấy lại được tiền chấp nhận lỗ 3 lít vì 29 tết rồi coi như mừng tuổi cho nhanh.....
    Ae nên cẩn thận đã mất công đi mua bán đừng vì quá tin tưởng vào mua bán tại nhà mà không test cẩn thận như mình....thân ái mong ae xây dựng thành 1 môi trường trong sạch
    20150216_155309 (FILEminimizer).jpg 20150216_191436 (FILEminimizer).jpg 20150216_191532 (FILEminimizer).jpg 20150216_191827 (FILEminimizer).jpg

lqduongktThuychifc.net thích nội dung này.

2. deejaybinh

deejaybinh Thành viên

29/11/12
    4
    2
    Nam
    Địa chỉ này bị black list lâu r mà bác

xichlogo thích nội dung này.
  3. xichlogo

xichlogo Cao cấp

18/12/09
    460
    115
    e ko biết vì cũng lâu ko vào mấy topic blacklist nen ko update thong tin ạ....mà chả ai thấy ai cảnh báo mà nên e lập topic cảnh báo các ae ^_*

4. Nambesso

Nambesso Cao cấp

15/1/14
    562
    135
    Nam
    sinh viên
    đại học bách khoa
    trc e cũng dính ở đây r :D

5. xichlogo

xichlogo Cao cấp

18/12/09
    460
    115
    Thế bác có đòi lại tiền được không ^^

6. Nambesso

Nambesso Cao cấp

15/1/14
    562
    135
    Nam
    sinh viên
    đại học bách khoa
    ko :( chúng nó gọi thêm 2 thằng nữa ra nc, mẹ, 3 thằng thi nhau nói e đi có 1 mình mà nhỏ hơn chúng nó bao nhiêu nên đành ngậm ngùi đi về, :( chuyện xảy ra năm ngoái cũng vào tầm này đây này

lqduongktxichlogo thích nội dung này.
  7. xichlogo

xichlogo Cao cấp

18/12/09
    460
    115
    A đi đòi tiền có 1 mình.29 tết nên ai cũng bận chả muốn rủ ai đi cùng.mà xác định là kiểu gì nó cũng phải trả lại mình tiền rồi.bán hàng dựng mà bán tại nhà thế mới kinh.gặp thằng anh zai nó.nó gửi tiền trả lại thằng anh nó...chứ nó a cũng có gặp đâu...nó toàn nt với a chứ gọi điện nó cũng ko nghe.nó cứ loanh quanh mới đầu bảo ko trả tiền sau a đến tận nhà nó.giờ lắm bọn lừa đảo định thịt tiền của ae nhỉ....thịt tiền kiểu thế mà bọn nó có thấy sung sướng với đồng tiền lừa đảo mất dạy không nhỉ???

8. Zacky_Vengeance

Zacky_Vengeance Thành viên

1/4/09
    43
    42
    Hơ, hầu hết các topic tố bị dí máy lỗi, dựng, đều là nạn nhân của các thanh niên trong blacklist, thế mà các đồng chí ấy vẫn đi dí được thường xuyên, quá giỏi.

9. xichlogo

xichlogo Cao cấp

18/12/09
    460
    115
    Cho mình hỏi cái blacklist kia xem ở đâu trong nhattao vậy...thưc ra mấy cái đấy mình cũng không rõ xem ở đâu các bác chỉ giúp với

trailangvaydangnhapthui12 thích nội dung này.
  10. uduchi_24

uduchi_24 Thành viên

30/9/09
    38
    10
    giờ mình mới nghe đến cái blacklist đó. Ở đâu z mấy bác

dangnhapthui12 thích nội dung này.
  11. thxu4lovingme

thxu4lovingme Thành viên

10/10/10
    11
    13
    có cảnh báo rồi nhưng thời gian lâu không ai coment nên tôpic bị chìm xuống mãi dưới , nói chung nghe đến đoạn 203 tân mai thì nên tránh xa .

12. clickeveryday

clickeveryday Thành viên

27/9/10
    1.319
    395
    Nam
  13. Tuankuzu

Tuankuzu Thành viên

25/1/13
    387
    339
    Nam
    Photographer and camera man
    chốt 1 câu thôi em đã nói rồi các bác tránh cái khu đấy ra mà lị :confused:
    nguyên nhân sâu xa thì k nói đc nhưng chắc các bác cũng hiểu nhỉ o_O

14. doanlong8891

doanlong8891 Thành viên

12/12/10
    276
    59
    Nam
    cám ơn bác chủ nhiệt tình,mà nghe đến s4 mới 100% rao đầy trên nhattao đã nghi nghi hàng tàu rồi

15. trailangvay

trailangvay Thành viên

16/6/10
    177
    101
    Hàng bắc ninh ko p tàu riêng anh Sam vn chấp hết ko cần sang tàu cho tốn tiền

16. xichlogo

xichlogo Cao cấp

18/12/09
    460
    115
    Tem imei của ss vn....restore về stock thì là bản tàu bác ạ...máy lắp ghép kiểu lego mà bác

kamelo thích nội dung này.
  17. trailangvay

trailangvay Thành viên

16/6/10
    177
    101
    Bản gì thì bắc ninh nó sản xuất đc hết, nó xuất sang cả châu âu chứ tàu là gì hàng này ko lo chất lg lắm vì toàn linh kiện xịn nhưng cnó treo đầu dê bn thịt chó lừa chư cứ kêu hàng dựng bán rẻ cho nhanh

18. khunghoangkinhte2008

khunghoangkinhte2008 Thành viên

29/11/13
    5
    25
    Giờ này mà còn hàng S4 hả bác, mình tưởng bắt đầu dựng S5 rồi chứ?

19. Zacky_Vengeance

Zacky_Vengeance Thành viên

1/4/09
    43
    42
    Trước e đọc có 1 líst khá dài sđt và địa chỉ, nhưng lâu k vào chắc mod k săn sóc pin lên đầu nên trôi r, bác kéo xuống tầm trang 5-6 chắc là có:-?
    Mà theo kinh nghiệm của e thì cứ giao lưu với ai là google tên nick, sđt, địa chỉ, kiểu gì chả ra:))Ngại nhất kiểu bị dí với lừa xong các bác lên kêu khóc, thằng lừa nó vào nó xoa cho 1 lúc, đền mấy đồng, xuôi xuôi xoá luôn bài, thế là xong xuôi tất cả lại về, máy dựng máy lỗi bán tràn lan luôn:))

20. xichlogo

xichlogo Cao cấp

18/12/09
    460
    115
    t search sdt của nó trên google thì nó không ra phốt gì cả....vừa xong tìm địa chỉ nhà nó mới ra 1 đống bài....còn t chả bao giờ xóa bài vì nó đến mấy đồng hay trả lại tiền cả...tiền cũng ai cũng quý nhưng mà nó còn dọa đến nhà tôi gặp nhau giao lưu....ae phải tiệt đường làm ăn của những người buôn bán không trung thực thế này.thà dựng thì nói là dựng,lắp ghép nói là lắp ghép và bán với giá dựng còn đỡ bực

Đang tải...