1. Richie Trần

Richie Trần Thành viên

2/2/13
    11
    170
    Nam
    #1 Richie Trần, 28/6/15

Thông tin sản phẩm

Last edited by a moderator: 28/6/15
    Chuyện muôn thuở, rảnh rổi tìm em Harman để nghe nhạc alo cho bác này
    https://www.nhattao.com/members/langtuchungtinh360.799937/

Bảo chạy qua 374 Tân Sơn Nhì (cũng hơi nghi ngờ vì topic địa chỉ khác: 022A chung cư gò dầu). Tới nơi thì 374 là một quán Càfe ghê gỗ, nhà him đối diện là shop bán quần áo, cũng có địa chỉ mà ko cho lại cho địa chỉ đối diện.

- Him lên lầu đem xuống 3 máy bac, gold, HK : Cả 3 máy đều ko check dc imei bằng *#06#. Cách check này của 1 cựu TV lâu năm trên HTC Group chia sẻ "Mày mua M8 thì rút sim ra bấm *#06# nếu ko lên imei thì nghỉ, khỏi coi nữa, nó lên thì soi tiếp, còn đút sim vô thì nó lên imei bt, điểm này do dựng lại bằng các main chết coder bỏ qua phần tiêu nhiệm SSID".

- Mình có hỏi sao check imei con nào cũng im re, him trả lời rất nhanh và dứt khoát "gắn sim vô là có em".

- Nói về các ký hiệu ở lưng máy. Vỏ zin các ký hiệu kiểm duyệt và XNK dc trạm bằng laser 1 tim 0.5dem. Còn máy của him toàn bộ dc khắc bằng laser 2 tim 0.75dem, loại hay dùng khắc imei cho iPhone, rất khó nhận biết bằng mắt thường, các bạn nên chuẩn bị theo 1 em M8 zin để so sánh phần này. Một chi tiết nữa nên để ý là : vết laser của máy zin sau khi trạm sẽ dc phủ K3A chống móc nên thường các vết đó hay ngả về màu xám xám, còn vết laser bùa chú của thợ VN toàn bộ sẽ ra màu nhôm hoặc trắng toát.

- 3 con him đem xuống 2 con đều là vỏ lô dc khắc laser, con còn lại bản HK thấy lưng zin, nhưng ron viềng nhữa màn hình có 2 vết cắt mất thịt (ko phải bị cấn, dấu này thường do kiềm kẹp ron khi gắn vào mà thợ cùi làm ko tỉ mỉ là bị), và màn hình hơi lỏm xuống so với ron nhựa khoảng vài dem, nhưng sờ sẽ cảm nhận dc, lấy tay ấn nhẹ vào kính thấy lún lún và tràn màu (khả năng ép kính 100%).

- Trong 3 con có con bạc AT&T trong lỗ chân sạc vẫn còn dính nhựa thông (loại nhựa dùng trong hàn khò bo mạch điện tử), vết nhựa vàng khè còn mới keng.

Mình bắt đầu thấy nản, phân tích cho him nghe thì him ậm ờ mắt tròn xoe kiểu như "con nai vàng ngơ ngác" và tỏ vẻ bực bội, nói khéo với anh chủ muốn tìm máy ngon "anh còn máy nào nghiêm chỉnh hơn ko ạ ? chứ e chơi M8 cũng khá lâu, cầm mấy con này lên em thấy bất ổn lắm". Him bảo chỉ còn có mấy con y vậy, lô nào cũng thế, rồi bảo M8 ở SG him bao giá, 1 tay him lấy về giao ra cho ae thương lái ko, họ qua lấy của him nhiều lắm. Nghe xong cảm thấy hoang mang vô cùng.

Anh em chú ý luôn là đừng ỷ y bản nhà mạng ko có hàng dựng, bản nhà mạng là hàng dựng nhiều má ơi luôn. Mỗi khi hết hạn hợp đồng với các hãng DT là nhà mạng nó thải ra cả lố main nhà mạng, về thêm bộ vỏ và sàn lọc linh kiện từ các máy chết (rác) hoặc linh kiện TQ là thánh cái máy like new giá rẻ cho VN dùng. Với cái gọi là lá chắn "bạn xem khởi động logo nhà mạng thế kia thì dựng kiểu gì dc?", thì đúng rồi, main nhà mạng thải ra thì boot có logo mạng là bt, bộ vỏ 400k (ai đi mua vỏ bị chém 700-1.5tr đừng có kêu ca nha, do ko biết chỗ lấy thôi), cặp màn loa 150k đủ màu, công thay 100k, bắn laser 5-15k là hoàn hảo, thế là người dùng dính chưởng.

Nói trắng ra M8 dựng cũng ko có gì khác biệt nhìu lắm, vẫn dựng trên main zin (sửa hay chưa thì chúa biết), MH zin (ép kính bùa phép) vẫn RAM vẫn Chip đó, nên khi ta cầm lên quẹt thử thì cảm giác chả khác máy nguyên zin là bao, cái đáng nói là độ bền và ổn định về sau gần như ko có gì đảm bảo dc, đó là lí do chỉ bao 1 đỗi 1 trong 1 hoặc 2 tuần, chính các thương gia cũng ko rõ dc nguồn gốc và chất lượng máy.

@langtuchungtinh360

dangduckien, iz.454, jennyhung14 người khác thích nội dung này.

2. trung.ntt.ueh

trung.ntt.ueh Mới đăng ký

20/10/13
    108
    81
    Nam
    Sinh viên
    Quận 12
    Đức cái, cho địa chỉ này vào Bộ sưu tập vậy :)

hongxanh20Richie Trần thích nội dung này.
  3. kaitokid12

kaitokid12 Thành viên

4/2/09
    239
    72
    Nam
    Thấy mấy a thương gia này là e cạch rồi bác ah. :) e ở gần khu này chạy qua suốt nên biết

Richie Trần thích nội dung này.
  4. yêu lumia

yêu lumia Mới đăng ký

18/2/14
    76
    89
    Nam
    công chức
    hà nam
    voz dạo này nó bắt kích hoạt sđt không cmt được f33 nên dạt xang đây à bác :D

noobnhat, trung.ntt.uehRichie Trần thích nội dung này.
  5. CTVviettel

CTVviettel Thành viên

26/10/12
    370
    110
    Mình từng em còn lu 920 ở chỗ này, chỗ bán quần áo đúng không bạn. 920 dựng rằng rằng mà gân cổ lên cãi. Con nhỏ vợ của nó hay sao đó.
    @hoanganhcodon_01279228866

6. ninja267

ninja267 Cao cấp

2/8/08
    434
    98
  7. tân62

tân62 Thành viên

21/2/13
    169
    92
    Nam
    tay này nhiều nick lắm , bán nhiều loại mà giá rẻ hơn giá thị trường vài trăm ngàn , có bài phản ánh trên trang mua bán đt rồi

Richie Trầnaccorbearing thích nội dung này.
  8. accorbearing

accorbearing Thành viên

22/4/12
    100
    62
    Nam
    mình nhớ cái thái độ này của nó.nó củng nói y như vậy với mình.qua xem điện thoại của nó,mà test ra lổi là nó tỏ vẻ bực bội. thấy chân tiếp vúc với pin nó bị xoắn,cong, như muốn gãy. mình nói với him, him nói mình muốn dìm giá nên soi lổi.D M. ko tést để bỏ 1 cục tiền rồi mang về ôm cái đt lổi à. nó chỉ lừa được mấy người ít kinh nghiệm thôi.
    nên tránh xa chổ này. bán hàng dựng ko.
    272 - 374 Tân Sơn Nhì
    022A chung cư gò dầu.
    thằng này nó mua nick nên nó nhiều nick lắm. anh em cần cảnh giác.

Richie Trầnlqduongkt thích nội dung này.
  9. phongnguyen83

phongnguyen83 Cao cấp

Cái shop bán quần áo nhỏ xíu đối diện quán cf, thằng bán người thấp đậm phải ko? Thằng ôn đó bán mình cái M7 nhà mạng sprint unl bằng pm chạy ko ổn định, mình về root nó lock sim cmn làm mất công đi cứu. Đt nói nó thì nó chối biến, kêu mình làm khó làm dễ nó. Cũng hên chỉ có bị lock sim thôi xài bt ko lỗi lầm gì khác. Lúc mua máy thì nói hay lắm.còn lôi con M8 harman ra khè nữa kêu có bạn đi tàu biển xách về, rồi nó bỏ cho thương giá khác bla bla bao khắp sg này tùm lum. Up cho ae biết mà né nó ra.

noobnhat, Quang@sgRichie Trần thích nội dung này.
  10. patienn

patienn Thành viên

16/3/12
    100
    157
    Nam
    Công Nhân
    VŨng tàu
    Giờ TGDD có loại đổi trả, giá cũng thơm, còn BH chính hãng, mua xách tay làm gì, rẻ vài đồng thêm bực

luu gia VINH, anhducftu, ZEN Vũ1 người khác thích nội dung này.
  11. Richie Trần

Richie Trần Thành viên

2/2/13
    11
    170
    Nam
    Vẫn online và lập topic khác đều đều : https://www.nhattao.com/threads/can-ban-htc-one-m8-gold-titan-harman-kardon-bac.4164931/

12. Richie Trần

Richie Trần Thành viên

2/2/13
    11
    170
    Nam
    CVập nhật nick mới. Mong mod nhanh tay kẻo nhiều anh em dính chưởng thêm

https://www.nhattao.com/threads/ban...a-japan-nha-mang-au-usa-mang-verizon.4164987/

Quang@sg thích nội dung này.
  13. clickeveryday

clickeveryday Thành viên

27/9/10
    1.319
    395
    Nam
    https://s3.nhattao.com/users/2015/06/2652916_8366f94ec54f04ef83777c101286698b.jpg

fake mà như thât lun

14. clickeveryday

clickeveryday Thành viên

27/9/10
    1.319
    395
    Nam
    cúi cùng là có bác nào mua máy ko vậy

pt1u thích nội dung này.
  15. ZEN Vũ

ZEN Vũ Thành viên

3/10/14
    107
    44
    Nam
    Bác nói chuẩn đấy,nếu canh khuyến mãi giảm % thì có khi còn rẻ hơn ae bán,như có chiếc 640xl bh 10 tháng giảm 15% còn tầm 3t2 mà an tâm,14 ngày lỗi đổi trả free.Chứ mua bán test nhiều lúc ko ra hết lỗi dc là thỉnh thoảng lại ngậm quả đắng

pt1u thích nội dung này.
  16. clickeveryday

clickeveryday Thành viên

27/9/10
    1.319
    395
    Nam
    640xl còn 3,5 thui kìa chú em

17. ZEN Vũ

ZEN Vũ Thành viên

3/10/14
    107