1. nokian9

nokian9 Thành viên

7/3/12
    184
    22
    #1 nokian9, 4/10/15

Thông tin sản phẩm

Last edited by a moderator: 4/10/15
    NHỜ MOD, NẾU EM POST SAI THÌ XÓA GIÚP EM, CHỨ ĐỪNG BAND MÀ TỘI EM :D
    Bình thường em vẫn mua máy cũ, và ngày 28/7 là lần đầu tiên em mua máy mới tại của hàng 18 Lê Trực, vì thấy bác tên @JDung post lên em mò đường rồi qua đó mua luôn. Lúc qua thì còn mỗi con S6 EDGE màu trắng, em gọi thì bác ấy bảo màu ấy đẹp nhất nên em cũng nghe luôn :D, múc với giá 12680k + miếng dán màn hình 200k nữa, tổng thiệt hại là 12880k em sẽ post hóa đơn vào ngày mai. Vì giờ em vẫn đang ngồi kiểm tra hàng xuống.
    Và máy em vẫn dùng bình thường, có chăng em thấy nó hay giật giật lag lag, mà em vẫn than là "máy Android cấu hình cao đến đâu thì dùng vẫn giật, thua xa iOS (Có thể em ngu phát biểu liều, nhưng máy em giật thật, thua cả con S3 chạy ăn roi 4.)...Cứ thế đến ngày cách đây hơn 10 ngày. Máy em còn 33% pin thì em cắm sạc rồi đi tắm. Tới lúc tắm xong thì thấy đèn trên máy không sáng, em tưởng có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ thì sờ vào máy thấy nóng ran. Bật không lên nguồn nữa, và thế là em S6 EDGE cũng ra đi luôn từ đấy.
    Ngay lúc máy bật không lên, em cũng gọi điện cho số 0907059889 nói qua tình hình thì bác ấy bảo em đem ra cửa hàng để ktra. Lúc ấy em cũng yên tâm rồi bảo với gấu là yên tâm, kiểu gì chả được bảo hành, hoặc đổi máy mới :))). Em bận công việc nên không đi ngay hôm sau được, mà đến hôm 29/9 (Sinh nhật em luôn mới akay :D) em đi cắt cái kính ở chỗ Giảng Võ, tiện qua cửa hàng 18 Lê Trực để đem bảo hành máy. Thì bác chủ xem qua, nói là máy em có vết cấn ở góc máy nên bác ấy ko bảo hành cho em. Ảnh chụp vết bác ấy nói em có post ảnh ở trên ấy, các bác nhìn xem có thấy nghiêm trọng không? Mà bác ấy nói do em làm rơi mạnh, nên mới bị thế. Chứ còn Vỏ của máy này rất cứng :))))). Lúc đó thì em cũng chán, giải thích là em đút túi quần, rồi dùng ốp chứ chả có làm rơi gì cả. Và cuối cùng là bác ấy báo máy em bị cháy main, bán xác được 3 củ 2, em thử trên bảo 4tr thì bác ấy bảo ko được. Thế là cái máy mua 12880k em dùng được gần 2 tháng, đem về được 3200k , bác ấy đã chuyển vào Vietcombank cho em rồi :))).
    Câu chuyện của em chỉ có thế, các bác đọc thì đừng chửi em ngu, mà hãy lựa chọn người bán uy tín, và report những nơi bán hàng kém chất lượng, cũng như chối bỏ trách nhiệm với khách hàng như thế này. Để xứng đáng với số tiền mình bỏ ra, chứ đừng bỏ tiền ra mua xong mất chục củ để nói cho sướng mồm như em :D
    Thanks các bác đã đọc, em ngồi kiểm hàng nên viết văn lủng củng. Các bác thông cảm
    À, ảnh mà bác ấy bảo em "Làm rơi mạnh, nên không bảo hành" đây ạ

Ảnh

1. 3226047_cc01d7867cb70d59720321d1e05f41f2.jpeg
    vandai11shindong2705 thích nội dung này.

2. LIENHUONG

LIENHUONG Hỗ trợ thành viên
    Mod

Đồ điện tử hên xui nên cũng khó nói trước là tất cả đều kém chất lượng được bạn ơi, bạn ra FPT mua máy chính hãng, cũng trong nhiều người. vô tình đến lượt bạn thì máy có vấn đề - chả lẽ bảo FPT bán hàng kém chất lượng :) Có chăng chính hãng thì sẽ bảo hành đổi máy cho bạn nếu còn bảo hành hợp lệ, còn xách tay thì chấp nhận thay thế có phí mà thay main khác gì mua máy mới ;)

Ở đây chỉ còn là việc trách nhiệm, từ chối bảo hành kỳ thôi o_O

Sau này ráng cố phấn đấu mua chính hãng cho lành :cool:

3. nokian9

nokian9 Thành viên

7/3/12
    184
    22
    Hi, mình cũng mua máy khác rồi. Đúng là của rẻ là của ôi bạn à, rút kinh nghiệm :p

4. tjenvjnh

tjenvjnh Thành viên

2/10/07
    203
    40
    Nam
    Mình cũng bị từ chối bảo hành vô lý nè, mình im vì ông a tặng mình cái y như vậy, mà ko phải ở cửa hàng trên, cũng ko phải dt, nhưng cũng ko biết xử lý làm sao

http://kodiviet.com/threads/134/

5. nokian9

nokian9 Thành viên

7/3/12
    184
    22
    Thanks mod @LIENHUONG đã approve bài viết của mình nhé :p,

6. Bọn cửa hàng dạo này toàn cấn móp rơi vỡ nhỉ :)))) haha

7. nokian9

nokian9 Thành viên

7/3/12
    184
    22
    :)))) em ức chế cái kiểu kêu máy em bị rơi thì mới bị cấn thế. Vì vỏ máy này rát cứng, nếu ko rơi mạnh thì ko bao giờ bị :))))

8. nokian9

nokian9 Thành viên

7/3/12
    184
    22
    Kiểu làm ăn chộp giật, ko xây dựng uy tín thì cả đời chỉ đi lừa gạt, và dậm chân tại chỗ mà thôi :)

9. shindong2705

shindong2705 Cao cấp

30/7/13
    38
    16
    Nam
    ha noi
    Black list jdung. Cạch máy bạn ko bị cấn chắc tìm nguyên ngân khác từ chối bhanh thôi. Cơ bản cái bhanh 3 tháng phần cứng nó như treo làm cảnh. Chứ ghi vậy coi như ko có đâu

10. nokian9

nokian9 Thành viên

7/3/12
    184
    22
    Uh, nó nói thế thì tớ mới chán ko muốn dây dưa. Viết lên đây để mọi người tránh thôi

11. STEVEHUYHD

STEVEHUYHD Thành viên

18/3/12
    208
    236
    Nam
    Mấy cái dòng màn cong nhiều sẹo nhỉ, các bác nhỉ?

12. soncc1984

soncc1984 Thành viên

22/1/09
    3.504
    18.892
    quay ngược thời gian
    Với số tiền đó+3tr2 chắc chắn bác mua được hàng chính hãng nguyên seal rồi
    còn bây giờ thì cũng với số tiền đó bác chỉ nhận được 3tr2 sau khi bỏ ra 12tr thay vì cái máy.Đắng lòng quá các thanh niên giờ làm ăn chột giật quá
    Nên cân nhắc khi mua hàng thôi bác ạ
    Nếu có nhu cầu hàng chính hãng giá tốt tốt thì cứ alo, mong được hỗ trợ bác
    Có tiền cứ hàng chính hãng.Ích nước lợi nhà, Rồi mọi ngươi cứ ngẫm mà xem

13. lahan1234

lahan1234 Thành viên

21/6/12
    59
    60
    Nam
    tự do
    vcvvcvcvxcv
    Bác nói chuẩn cmnr , em cứ 9 hãng mà fang thích 9 hãng rẻ có nhiều cách mà ! Hehe kể cả 9 hãng hàng tàu trung ương cũng ngon vô đối hơn mấy con Sky , LG , Táo mèo dựng của các bác thương ra :)

14. Đừng mua xách tay nữa. Cho bọn thương gia ch*t m* hết đi....

15. nokian9

nokian9 Thành viên

7/3/12
    184
    22
    Em dối vợ, mua cái 6 Plus FPT rồi bảo là đổi trả, xong anh mua cái này :)))

16. nokian9

nokian9 Thành viên

7/3/12
    184
    22
    Bài học trong cuộc sống mà bác, đúng kiểu đi đêm lắm có ngày gặp ma :))))

17. nokian9

nokian9 Thành viên

7/3/12
    184
    22
    Thì em ham hố cái màn hình cong, nên em mới mua mà bác. Ăn quả đắng quá

18. nokian9

nokian9 Thành viên

7/3/12
    184
    22
    Hoá đơn kiêm bảo hành đây các bác, bên cạnh là phiếu nhận máy để kiểm tra :)))

Ảnh

1. image.jpeg
  19. nokian9

nokian9 Thành viên

7/3/12
    184
    22
    Hộp em nó đây mà giờ em nó nơi đâu :(

Ảnh

1. image.jpeg
  20. Bỏ tư tưởng xách tay đi nha bác ơi

Đang tải...