1. pious

pious Thành viên

11/8/08
    47
    20
    #1 pious, 9/5/13

Thông tin sản phẩm

Tôi xin trình bày câu chuyện Trần Anh lén bán hàng trưng bày cho khách hàng với giá hàng brandnew.

6h chiếu T7 4/5/2013 vừa rồi tôi có đi mua 01 chiếc LCD cho chiếc máy tính ở nhà.

Sau khi tham khảo 1 số cửa hàng tôi đã quyết định chọn Trần Anh số 2 Đại Cồ Việt vì nghĩ đây là 1 nơi kinh doanh có uy tín mặc dù giá ở đây có cao hơn những trung tâm khác.
    Và tôi đã nhầm.

Sau khi nhất trí lấy chiếc LCD 20" của AOC, tôi ra nộp tiền và được mời xuống kho để lấy hàng.

Mặc dù phòng chờ khá vắng nhưng đến 15 phút sau tôi mới nhận được hàng của mình (về sau tôi mới đoán ra đây là khoảng thời gian để chiếc LCD được phủi bụi và lau chùi cho mới).

Khi kiểm tra màn hình thì phát hiện trên bề mặt tấm panel có 1 số vết xước khá rõ. Tôi yêu cầu được đổi chiếc khác thì nhân viên nói cửa hàng chỉ còn 1 cái duy nhất.

Tôi quyết định là sẽ chọn mua sản phẩm khác nên quay ngay lại khu vực trưng bày sản phẩm và rất bất ngờ khi chiếc LCD khi nãy tôi xem đã không còn nữa. Nó đã được đóng gói lại để bán cho tôi.

Trong ảnh là vị trí chiếc LCD chỉ còn lại dây nguồn và cáp VGA.

Các bạn để ý những chiếc LCD bên cạnh vẫn đang bật liên tục. Tôi chỉ chụp được 1 cái vì nhân viên TA đã chạy ra không cho tôi chụp.

Hành vi bán hàng trưng bày - những chiếc LCD sử dụng liên tục từ sáng đến tối, ngày này qua tháng khác - đáng lẽ phải bán thanh lý thì lại bán cho khách hàng với giá 1 chiếc LCD vừa bóc hộp - có phải là lừa đảo không?

Tôi cảm thấy vô cùng bức xúc với thái độ kinh doanh của Trần Anh:

Trần Anh đã đặt lợi nhuận lên trên hết và không tôn trọng, thậm chí lừa khách hàng.

Tôi đã ngay lập tức yêu cầu Trần Anh trả lại tiền để tôi còn đi mua ở cửa hàng khác.

Tôi đề nghị Trần Anh phải công khai đưa ra lời xin lỗi với khách hàng tiêu dùng, những người đã mua phải hàng thanh lý với giá brandnew như tôi.

Tôi định bụng là sẽ cho qua vụ này, nhưng làm như thế thì Trần Anh sẽ còn tiếp tục lừa lọc nhiều người nữa.

viethung_91, Vfone8x, xuanchau028512 người khác thích nội dung này.

2. daicaty

daicaty Thành viên

17/9/11
    618
    384
    Nữ
    Củ chi, Hồ Chí Minh
    Tiếc là Trần anh ko có bán buôn ở tinh te,nên cũng ko biết có vụ này.chỉ cần anh em tinhte tẩy chay thôi

trinhtyquang thích nội dung này.
  3. vudinhduc1986

vudinhduc1986 Thành viên

22/6/11
    36
    21
    :oops:kinh tế khó khăn càng ngày càng loạn

chube10old thích nội dung này.
  4. tuanlargo

tuanlargo Cao cấp

16/2/08
    515
    305
    gửi email nội dung này cho dantri.com và vnexpress.net

5. vudinhduc1986

vudinhduc1986 Thành viên

22/6/11
    36
    21
    chính xác,TA thì phải lên đó cơ :D

6. minhcc

minhcc Thành viên

30/3/11
    106
    90
    Nam
    Cái này thì em xác nhận là chính xác Trần Anh làm như vậy nhé, có điều em thì cho qua, ko nói, hôm nay gặp bác nói thì em chỉ nhắc lại thôi.
    Hôm đó em đi mua cái màn hình AOC vì thấy Trần Anh bán rẻ nhất. Sang thì vừa đứng xem cái màn hình trưng bày thấy OK về kiểu dáng nên đồng ý lấy, và vào kho hàng chờ. Thế mà lúc lấy xong thì ra chỗ trưng bày ko thấy màn đâu, hỏi thì các anh ấy bảo hàng trong kho, yên tâm, em bảo em bỏ ra xem ( trước khi bỏ ra thì bảo cái hàng trưng bày lúc nãy em xé 1 tí cái giấy dán thông số ở trước màn hình ) nếu đúng hàng trưng bày thì sao? thì các ông ấy ko nói j . Em quyết tâm đòi đổi thì được bảo còn duy nhất 1 cái. Thế là em đòi tiền, sang Pico làm 1 cái đắt hơn 50k. nhưng tự tay bóc hộp để họ test.
    Em thì ko tẩy chay hay đả đảo gì cả, chỉ cần anh em mình đi mua hàng thì tinh ý một tí thôi, còn họ kinh doanh, họ cũng phải có cái lợi nhuận của họ. Hơn nữa, hàng trưng bày có thể hàng mới bỏ ra thôi, chứ ko hoàn toàn là cũ hay lỗi.
    Còn nếu cho lên báo chí hay gì thì cũng không cần thiết đâu ạ, vì quan trọng là có được báo nó duyệt không ý chứ?

tuoity2082trinhtyquang thích nội dung này.
  7. thuylinhchicken

thuylinhchicken Thành viên

27/2/13
    430
    224
    Nữ
    cái này có thể bọn nhân viên cố tình bán máy trưng bày để ăn chênh lệch,bán cho bác với giá máy mới nhưng báo về công ty là bán máy trưng bày,có thể vậy :D,đấy là suy nghĩ của mình,không đúng các bạn đừng ném đá nhá :rolleyes:

tuoity2082trinhtyquang thích nội dung này.
  8. cuong3622

cuong3622 Thành viên

15/3/09
    182
    66
    Nam
    Hà Nội
    Bọn trananh này dây cáp mạng nó còn ăn nữa là đồ đắt tiền, đã từ lâu không có khái niệm mua hàng bọn này kể cả các chỗ khác không có hàng mình cần.

9. demon141

demon141 Thành viên

20/9/11
    141
    44
    TA bán hàng quá đắt so với quy định. Đc cái là nv tiếp đãi cũng được , hơn bọn mediamart - thái độ rất khinh khỉnh.

10. hellsing82

hellsing82 Thành viên

3/9/07
    2.980
    1.314
    Nam
    kinh doanh xăng dầu & buôn bán online
    Thành phố Hồ Chí Minh, Hồ Chí Minh, Vietnam, Vietn
    TA này toàn post hàng giá thấp trên mấy wed nhưng gọi điện thì toàn hết hàng .Cố tình chơi chiêu để người khác có hàng bán thì lại bị so sánh là mắc hơn

3DNo10 thích nội dung này.
  11. hakimlong123

hakimlong123 Thành viên

16/2/09
    59
    10
    Kĩ sư
    Hà nội
    Thực sự em phải dùng từ "Bố láo"
    cách đây 5 hôm em vào web TA để mua một thanh ram ddr3 2g bus 1333,lên trang chủ check vẫn còn hàng,299k,em đi ra mua.Gặp anh nhân viên,em hỏi tìm mua thanh ram đó,anh ta nói: ko còn giá đó,chỉ có giá trên 300k thôi,chắc em nhìn lầm
    .Đm,nhầm thế đéo nào được,cái giá nó ghi to lù lù vậy
    À vậy chắc bên em vừa hết hàng,ngày nào chả bán trên vài trăm cái
    (ôi anh ngạn vãi)
    em tức lắm ko thèm nói chuyện với hắn,đi sang gian khác
    Tiện thằng bạn nó nhờ mua cái ổ dvd
    em làm thủ tục xong xuôi ra lấy hàng
    Em:Anh ơi ô thế có mỗi cái ổ dvd không thôi à?vỏ hộp đâu?
    NV:A lấy vỏ làm gì rồi cũng vất đi mà
    (anh ấy nói bá đạo vãi)
    em không để ý tới nữa bèn hỏi cái dây cấp nguồn
    Em:anh ơi,thế ko có phụ kiện hả anh?nó còn đi với cái dây nguồn nữa chứ ?không em cắm vào đâu?
    NV:à em quên mất,hình như hết rồi.để em tìm cho a một cái
    Cái này thì em đéo thể đỡ được,giá em không hỏi chắc nó lờ đi luôn
    Em:anh ơi,thế còn cái cáp sata nữa,ko thì dùng thế nào?\
    NV: ừ nhỉ? để anh tìm nốt
    em cũng bó cả tay luôn,có mỗi cái ổ với 2 cái dây nó đưa cho đủ mẹ nó luôn còn lằng nhằng,giá thử em quên hỏi chắc ko có luôn.
    Nhưng không sao?tới cái giấy bảo hành em hỏi nó đâu,anh ta ko nói gì,cứ lờ đi vào bên trong,bực mình em ra về
    Thề đéo bao giờ mua tại đây nữa!

duytuyen_star thích nội dung này.
  12. alakazam1994

alakazam1994 Thành viên

8/8/10
    1.630
    960
    Nam
    Sinh Viên AOF
    Hà Nội
    Pico hả? Mình từng bị trường hợp tương tự với trường hợp của bạn đấy, mua ở pico, nó cũng lấy hàng trưng bày ra bán cho mình, nhưng mà là điện thoại. Lúc cầm máy trưng bày có chụp 1 kiểu ảnh, lấy máy về xem thử cái ảnh đấy còn y nguyên trong máy. Mất công mình đem ra đấy mắng cho bọn nó 1 trận, mà nó bảo hết máy rồi nên đành chịu

minhcc thích nội dung này.
  13. demon141

demon141 Thành viên

20/9/11
    141
    44
    ổ DVD thì nó có 2 loại ( theo mình biết ) : 1 là hàng Tray ( ko box )- chắc là bọn nó mua theo lô; 2 là hàng full box chính hãng. Theo mình nghĩ thì hàng full box tốt hơn. Chúng nó bán hàng no box cho bạn để ăn lợi nhuận chứ sao . Ko như ở Hanoicomputer , nói rõ cho mình. Và giá hàng no box ở Hanoicomputer rẻ hơn có box. Theo mình biết thì ổ DVD là gì có kèm phụ kiện gì đâu nhỉ.

14. kuso9x

kuso9x Thành viên

30/3/10
    42
    9
    Đa số các siêu thị điện máy ở Việt Nam đều bán hàng như thế đấy bạn ạ. Bạn để ý trên hoá đơn nếu có chữ ( Kho ) thì là hàng đc xuất từ kho , còn nếu nó ghi quầy nọ quầy kia thì là hàng lấy từ quầy trưng bày...Laptop thì toàn hàng ref, hộp = bìa carton vàng hoặc đen, không có thông tin hình ảnh, chỉ có tem trắng.
    Theo ý kiến chủ quan của mình thì có vẻ Pico bán hàng được nhất.
    Nhưng các bạn cũng nên chú ý khi mua mình phải hỏi rõ là trong kho còn hàng ko?. Nếu hết qua cửa hàng khác hoặc đợi hàng mới về. Mình dính 1 cái điện thoại ở Topcare từ năm 2008 nên thề độc ko bh mua hàng ở đây nữa. Trước khi mua mình đã xem qua imei rồi và hỏi kho còn hàng ko? Nó nói còn nhiều anh ạ!. Đến lúc trả tiền xong mới đc xem máy thì đúng là hàng trưng bày. Mình nói "tôi ko lấy vì đã thoả thuận từ đầu rồi". Chúng nó lại cò quay và tỏ thái độ. Mình đòi trả lại tiền và sang pico mua 1 cái máy khác mặc dù đắt hơn 300k.
    Các bạn cũng nên chú ý hơn với những mặt hàng mình nhờ vận chuyển tới nhà như điều hoà, máy giặt, tủ lạnh.
    Hồi mua ở Pico vì bị mình phát hiện khi chúng nó khênh cái tủ lạnh đi đóng lại nên thằng trưởng quầy bảo là "Em giảm luôn cho anh 500k nếu anh đồng ý lấy cái tủ lạnh Toshiba này". Tất nhiên là ko bh mình lấy rồi.

VânVân88 thích nội dung này.
  15. Cubin09

Cubin09 Thành viên

25/7/11
    20
    9
    Nam
    Em cũng lướt topic của bác trên of rồi :)

16. minhcc

minhcc Thành viên

30/3/11
    106
    90
    Nam
    Em chỉ cay thằng pico 1 lần là nó bảo có thẻ 8gb giá 99k. máu quá, vào mua, hỏi chỉ em hết chỗ này chỗ kia rồi kêu hết hàng :(. Chứ mua hàng ở đó chưa bị hàng trưng bày bao giờ. mua cả chục cái máy xách tay ở đó rồi, đợt nó giảm giá acer, em còn mua tận 3 cái cơ. ( chả thấy nó làm thẻ giảm giá cho khách hàng gì cả. ). Còn Trần Anh em giờ chỉ vào đó tham khảo giá cho vui thôi. Chứ ko chỉ 1 lần ức chế ở đó, mấy la`n gọi điện kêu còn hàng, đến lại bảo hết rồi. chán lắm. nên giờ cạch.

17. minhcc

minhcc Thành viên

30/3/11
    106
    90
    Nam
    Bạn này nói chuẩn này. Ông bạn kia mua phải hàng tray rồi. Còn hàng full box có 1 cái cáp sata mà bác. ( có thằng còn có cả cáp nguồn từ chuẩn cũ sang mới nhưng gio` nó bỏ rồi hay sao ý )

18. thaitucodon_2003

thaitucodon_2003 Thành viên

19/3/09
    429
    140
    hic đọc topic này e chột dạ rồi đấy...đầu năm vừa làm ở đấy con tivi lg 3d 47 lm 6200 qua dt....e qua siêu thị xem lúc 3h chiều thì về nhà 7h mới quyết định mua và gọi điện đặt hàng,8h e đã có máy xem :D......lạy chời là ko phải hàng trưng bày :D

19. alakazam1994

alakazam1994 Thành viên

8/8/10
    1.630
    960
    Nam
    Sinh Viên AOF
    Hà Nội
    Chắc đồ của bác to nên không dính hàng trưng bày, chứ như em dính ngay lập tức, có mỗi cái điện thoại bé tẹo thôi mà nó cũng lừa mình, thế mới cay.

20. minhcc

minhcc Thành viên

30/3/11
    106
    90
    Nam
    Em thì em ghét cái kiểu lừa nhau vớ vẩn kiểu đó lắm. Nhưng bọn nó kinh doanh mà, lãi là nó cũng làm. Chả quan tâm gì khách nghĩ gì hay mong muốn gì đâu.

Đang tải...