Thread has no images

Marketing chi phí mở shop thời trang online là bao nhiêu?

Điện thoại di động:
  • (Ms Hiền)
Địa chỉ: No address for this user.
Thông tin: Đã gửi 19/9/17, 341 Xem, 0 Trả lời
  1. starnpos

starnpos Thành viên

9/7/14
    40
    0
    Nữ
    Điểm:
    $0
    #1 starnpos, 19/9/17

Thông tin sản phẩm

Last edited: 22/9/17
    Mở shop thời trang online đang là xu hướng được khá nhiều bạn lựa chọn. Vậy chi phí mở shop thời trang online là bao nhiêu? Xem bài viết này
    Chi phí mở shop thời trang online là bao nhiêu?
    Thực ra không có 1 cái giá cố định nào cho chi phí mở 1 shop thời trang online cả vì có rất nhiều dạng kể cả 0 đồng bạn vẫn mở shop online bình thường. Thậm chỉ cả tỷ đồng mới sở hữu được 1 shop online nổi tiếng.Vậy chi phí tuỳ thuộc vào loại hình bạn lựa chọn.Dưới đây là 1 số loại hình
    1. Shop thời trang online từ tài khoản cá nhân
    Hiện nay có rất nhiều bạn sử dụng tài khoản cá nhân của mình để bán hàng ngay trên đó. Uư điểm bạn bè của mình chính là khách hàng của mình, bạn bè của bạn bè mình cũng có thể là khách hàng của mình. Nhiều bạn còn là cộng tác viên bán hàng tức khi nào có khách thì mới lấy hàng, đăng bài lên trang cá nhân đã. Với shop thời trang online kiểu này thì chi phí là 0 đồng
    2. Shop thời trang online có fanpage, website và các kênh bán hàng khác và cửa hàng thực tế bên ngoài
    Những shop thời trang online này thường được đầu tư rất nhiều về quảng cáo, Địa điểm thì tuỳ từng shop. Nhưng chi phí quảng cáo là chi phí chiếm lớn nhất trong các chi phí. Vừa bán hàng online và vừa có cửa hàng. Với những shop kiểu này thì chi phí như sau
    http://bizweb.dktcdn.net/100/184/12...61-4f8a-a3cb-36dbf1810ea8.jpg?v=XXX
    chi phí mở shop thời trang online
    2.1. Chi phí nhập hàng
    Chi phí nhập hàng thì chi phí này không muốn nói kỹ vì nó không khác gì nhiều so với shop truyền thống. Tuy nhiên có 1 điều khác là bạn có thể thử xem mặt hàng này có thực sự tạo sức hút hay không bằng cách đăng thử sản phẩm lên fanpage, website,. xem thị hiếu khách hàng thế nào rồi mới nhập hàng hàng loạt.
    2.2. Chi phí cửa hàng
    Với shop bán hàng online thì tùy nguồn vốn nếu bạn có nguồn vốn tốt thì bạn có thể thuê cửa hàng ở ngoài mặt đường lớn. Còn không bạn có thể thuê trong ngõ thuận tiện đi lại, có chỗ để xe để khách hàng có thể vào xem hàng và thử đồ được
    Bạn cũng nên đầu tư trang trí cửa hàng 1 chút. Để quay trực tiếp trên fanpage cho khách hàng xem shop của bạn nhìn cửa hàng khang trang tạo niềm tin mua hàng lớn hơn. Hoặc chụp ảnh cho sản phẩm nhìn đẹp hơn
    Về phân hệ thống thanh toán thì chi phí tối thiểu nên có 1 ngăn kéo đựng tiền
    2.3. Chi phí chạy quảng cáo
    Đây là chi phí bạn cần lưu tâm khi mở shop thời trang online. Chi phí này không phải nhỏ như bạn nghĩ. Bạn nên dành thời gian tìm hiểu. Với shop thời trang online thì chủ yếu chạy quảng cáo facebook, ngoài ra 1 số kênh bán hàng khách như SEO, hay shopeee cũng là 1 ngách bán hàng để bạn tham khảo
    Trên đây là 1 số chi phí mở shop thời trang online bạn tham khảo. Mong sẽ cung cấp nhiều thông tin cho bạn
    Tham khảo thêm:
    chi phí mở shop thời trang
    mở shop thời trang cần những gì

Về người bán

starnpos
    Sản phẩm:
    40
    Thích đã nhận:
    0
Đang tải...