1. kayosun

kayosun Thành viên

23/2/12
    33
    39
    #1 kayosun, 8/10/13

Thông tin sản phẩm

Đây là topic cũ nên mình chuyển qua đây cho đúng chuyên mục
    http://www.nhattao.com/threads/xin-...ung-dao-quan-1-ban-may-ko-trung-thuc.2507148/

Lời đầu tiên mình chào những ae tinhte đang xem bài viết này. Mục đích lập topic này là để nói lên những bức xúc của bản thân khi đi mua máy ở địa chỉ 15/12 trần hưng đạo quận 1 và cũng để cho ae có thêm 1 ít kinh nghiệm khi đến đây.

Nội dung câu chuyện:
    - Mình có ý định sắm 1 e LG G new, có tham khảo nhiều topic thì thấy ở 15/12 trần hưng đạo quận 1 bán máy LG G new giá rẻ hơn nơi khác khá nhiều, cụ thể tại thời điểm m đến là 5.9tr trong khi nơi khác đến 6.5tr. Mình liền gọi điện hỏi về máy móc ra sao thì dc bảo là máy mới 100% fullbox.

- Mình hí hửng chạy đến để xem máy thì hỡi ôi. Vào 15/12 trần hưng đạo quận 1 lúc đó có 3 người đàn ông, 1 a ngồi bàn, 1 a ngồi ghế salon, 1 anh trên gác. A ngồi bàn có vẻ là chủ ở đây, liền kêu a trên gác cầm ra 1 con G new cho m xem. Các b biết ko, máy mới mà seal trước toàn bụi và bong bóng khí, seal lưng cũng vậy, seal viền thì ko có. Mình hỏi a chủ ngồi bàn thì ảnh nói: do khách đến xem bóc ra đó. Còn seal viền thì sao? mình hỏi vậy thì dc trả lời là máy làm gì có seal viền, xin lỗi chứ m cũng tìm hiểu kỷ trước khi mua máy nên m biết là nói ko thật tình rồi. Anh chủ còn nói thêm, máy có mấy miếng nilong quanh cạnh máy là hàng đã thay vỏ nên tụi thợ bọc vô, còn máy a chưa thay nên ko có. Động trời hơn khi m bóc 2 con tem ra để xem 2 con ốc trên máy thì các b biết ko, nó là ốc 4 cạnh ko phải ốc zin, đến đây là xác cmn định rồi. Lúc m bóc tem ra ảnh cản nhưng m bóc nhanh quá nên đành chịu, dán tem cả 2 con ốc luôn mới ghê. Định che mắt người mua.

- Mình tỏ vẻ nghi ngờ thì lập tức anh chủ nói lớn tiếng rằng: A bán ở đây lâu rồi, cũng ko phải bán 1 vài cây, từ sáng giờ a bán gần 20 cây rồi chứ ko phải vớ vẫn, nói xong ảnh đập cuốn sổ xuống mặt bàn với vẻ tức giận và kèm theo câu nói: e ko mua cũng dc, e cứ đi xem chổ khác.

Bài học rút ra:
    - Trước khi đi mua 1 cái dt nào thì m nên trang bị nhựng thông tin về cái điện thoại đó để tránh tình trạng lờ mờ mà rước phải cục nợ và cục tức.
    - Người mua lầm chứ người bán ko bao giờ lầm, vì vậy đừng ham rẻ, có rẻ thì rẻ hơn giá thị trường 100k hay 200k thôi, chứ rẻ hơn nhiều là phải đặt dấu chấm hỏi.
    - Nên đi 2 người để tránh tình trạng bị áp đảo, hôm đó m đi 1m nên bị 3 người nói m ko trả lời kịp cái gì cả, tuy ko bị mất tiền nhưng cũng bực bội và mất time.

AE nào từng rơi vào hoàn cảnh giống m khi đến thì hãy chia sẽ thêm nha, để những người khác ko phải vấp vào. Cám ơn AE đã đọc tin

duaxiem, B.O.Y, dotranphong913 người khác thích nội dung này.

2. johnnybui

johnnybui Thành viên

7/2/10
    44
    39
    Nam
    hình như chổ này hồi xưa dính 1 lần rồi hay sao đó.

3. luckystar77

luckystar77 Thành viên

4/8/11
    45
    39
    Chỗ này có 1 ông xăm sổ nhìn rất hổ báo. Vào đây 1 lần cảm thấy thái độ không cần khách. Không biết máy móc chuẩn thế nào như thái độ phục vụ thì rất thiếu chuyên nghiệp.

xwinglaq, dotranphong91kayosun thích nội dung này.
  4. kayosun

kayosun Thành viên

23/2/12
    33
    39
    m cũng cảm nhận như vậy:confused:

luckystar77 thích nội dung này.
  5. kayosun

kayosun Thành viên

23/2/12
    33
    39
    lên cho Ae tránh ra nhe

6. keodang93

keodang93 Mới đăng ký

14/8/13
    34
    16
    ở đây mình có tìm hiểu qua, thấy rẻ hơn chỗ khác nhiều nhưng có ở trang nào lên gg là biết á cũng phàn nàn về quán làm ăn rồi, dính phốt nhiều rồi các bác ak, chỗ này phải trên lầu dưới là cái cầu thang để xe ko ak

7. luckystar77

luckystar77 Thành viên

4/8/11
    45
    39
    Nó đó bạn. Nhìn ko giống 1 cửa hàng lắm.

8. Head_Shot

Head_Shot Mới đăng ký

6/8/13
    0
    18
    k giống là phải. Nó là chỗ chặt chém mà :D

9. kayosun

kayosun Thành viên

23/2/12
    33
    39
    lên cho ae tránh