1. kimlongbk

kimlongbk Thành viên

24/4/11
    1
    5
    #1 kimlongbk, 3/2/13

Thông tin sản phẩm

Hôm nay mình dẫn ông anh đi mua điện thoại tại cửa hàng. Ban đầu khi đọc được những thông tin từ cửa hàng mình cũng cảm thấy tin tưởng. Nhưng thật sự là mình cảm thấy quá thất vọng. Ban đầu ông anh muốn mua con samsung s2. Lúc mới đến cửa hàng e bán hàng xinh tươi tiếp đón rất chu đáo nhiệt tình. E nói cứ nhiw hát hay ấy. Sau một lúc kiểm tra phần mềm và tin tưởng e bán hàng vì e nói máy mới lấy về mình quyết định lấy con máy. Sau khi làm thủ tục và trả tiền xong xuôi mình mới mở pin lắp sim. Thật tình cờ và bất ngờ là mình chả thấy cái imei của máy ở đâu cả mà thấy toàn chữ Hàn Xẻng (ấy thế mà ban đầu e nó nói là bản quốc tế). Ngửi thấy mùi nguy hiểm hay có thể mình là gà công nghiệp nên ko biết hàn xẻng nó ko thích săm imei lên máy chăng (nếu thế nó kiểm tra máy kiểu gì nhỉ). E quyết định chọn giải pháp an toàn đổi sang con sky a820. E bán hàng nũng nịu đòi 50k tiền mất công e dán màn hình. Uh thì e nó xinh giọng nói như rót mật nên boa luôn cho e nó cho rực rỡ. Mình là người có tiền mà :cool:. Sau khi đổi sang a820. Do chưa xài hàng này bao giờ nên e cũng chỉ kiểm tra hình thức máy, phần mềm. Rút kinh nghiệm tập 1 kiểm tra imei thì thấy cục pin nó cong hình parabol. E lập tức đổi ngay cục khác. Trong lúc đó ông anh vào trang chủ của cửa hàng xem thông tin thì thấy ghi pin là 2020 trong khi cục pin của máy chỉ có 1780. E lập tức ý kiến với e bán hàng và yêu cầu đổi pin khác. Sau 1 hồi tìm kiếm e bán hàng quay ra cười 1 cách ngọt ngào : nhà e chỉ có loại này thôi a à. E chợt nghĩ tới câu nói của các cụ ngày xưa : treo đầu dê bán thịt chó. Mà chẳng biết ma xui quỷ khiến thế nào mà sau khi nhin thấy nụ cười thiên thần của e bán hàng e vẫn quyết định lấy hàng. Sau khi trả tiền e rời cửa hàng ra bắt xe buyt. Trong khi chờ xe buyt e lôi dế mới ra vọc. Sau 1 hồi vuốt vuốt, nhấn nhấn e chợt nhận ra những tiếng kẽo kẹt nho nhỏ ở 2 bên mép và góc cuối màn hình. Ko tin vào cảm giác của mình e đưa dế cho ông anh sờ thử. Vì dù sao là mua cho ông ấy mà. Ông a mặt xanh như đít nhái, máu dồn lên não bảo e quay lại trả hàng. Nhìn thấy 2 a e e tiến vào cửa hàng e bán hàng vẫn nụ cười tươi rói trên môi. Nhưng khi e đưa con dế ra thì e ấy chỉ ngay sang bên cạnh và nói : a sang bên kỹ thuật hộ e. E mang sang hỏi kt thì được trả lời là dòng này thì con nào mà chả thế. Màn hình nó to nên nó không ôm chắc hết được đâu. Câu trả lời hoàn hảo đến bất ngờ. Chắc trông e giống mấy đứa mới trốn trường mẫu giáo. E lại quay lại e bán hàng bảo trả lại không mua nữa. E ấy nói là chỉ cho đổi không cho trả lại và đưa cho e vài con dế khác. Nhưng sau 1 hồi nắn bóp e ko thể lấy được con nào cả và ông anh ở bên thì cứ 1 mực đòi trả hàng. E bán hàng đồng ý cho trả hàng với điều kiện mất 10%. E hỏi vì sao bọn a vừa mới mua thôi mà e ấy nói đó là quy định của cửa hàng có ghi trong hợp đồng trên cái giấy bảo hành. E xem lain cái giấy bảo hành thấy ghi là nếu sau 1 đến 3 ngày mà trả lại hàng là mất 10%. E hỏi e bán hàng thì e ấy nói a bước ra khỏi cửa hàng là tính rồi. Chấp nhận thương đau e lấy lại tiền và lì xì cho e bán hàng 400k e ấy lì xì lại e 100k gọi là lấy chỗ đi lại. Đau vãi. Ngu vì gái dại vì thằng ku.
    Kính gửi các bác bên siêu thị sờ mát phôn. Các bác có bán hàng cũng xin bán thật vào một tí. Làm ăn nên lấy chữ tín làm đầu đừng vì những cái nhỏ nhặt mà đánh mất thương hiệu. Có làm thịt gà thì cũng nên làm cho sạch đừng để xót sợi lông nào không khi ăn lại mắc cổ họng. Bài viết của e chỉ là cảm xúc trong lúc nhất thời bốc hỏa các bác cứ chém thoải mái nhé. E chờ tin các bác.:mad::mad::mad:
    E pot link cho các bác luôn và ngay đây ạ
    http://sieuthismartphone.com/detail/product/dien-thoai-sky-a820-16gb-mau-den-amp-trang/134
    http://www.tinhte.vn/threads/1688470/

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

dauhoi_8x, zaiybz, pyramid05011 người khác thích nội dung này.

2. LIENHUONG

LIENHUONG Hỗ trợ thành viên
    Mod

kimlongbk: Xem có link topic bán hàng của cửa hàng bạn phản ánh trên tinhte ko thì chèn vào làm link dẫn chứng bạn nhé, ko thì topic có thể bị xóa/đóng do vi phạm nội quy khu vực XDTG :)

3. STEVEHUYHD

STEVEHUYHD Thành viên

18/3/12
    208
    236
    Nam
    e là em sợ các bạn hàn quốc xẻng này lắm.dùng con s2 hd lte 1 hôm thôi mà hết hồn

4. doansonnam

doansonnam Thành viên

31/10/07
    564
    260
    Nam
    văn quán hà đông
    đang dùng evo 4g plus cực kì tuueetj vời

5. Vinhvumobile

Vinhvumobile Thành viên

25/11/11
    3.069
    124
    Nam
    Chuyên viên công nghệ thông tin
    Hà Nội
    S2hd lte sao mà hết hồn vậy bác?

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

6. madeinvn2011

madeinvn2011 Thành viên

18/2/10
    106
    199
    chết vì gái là cái chết tê tái :D

Nguyễn Đức Tú thích nội dung này.
  7. :Dđàn ông mà . thấy gái đẹp ko bị mê ko đc. . . lừa đảo dùng" Mỹ Nhân Kế"

8. 3DNo10

3DNo10 Thành viên

11/11/08
    289
    125
    Nam
    freelance
    Hà Đông
    mấy quả siêu thị thật là nguy hiểm :). Tuy nhiên bác nhớ cái tội "dại gái" nhé =))

9. kimlongbk

kimlongbk Thành viên

24/4/11
    1
    5
    Các bác cứ nói thế. E ko tin có bác thấy gái đẹp lại hờ hững đi. :confused::confused:

10. Vũ Tư Khoa

Vũ Tư Khoa Thành viên

24/10/12
    24
    25
    Nam
    Electrical Master
    Nam Định
    Nghe chuyện bác này hài hài, thấy nó có dấu hiệu ko bình thường tốt nhất là nghỉ cho nó nhanh lại còn vương vấn mấy e xinh tươi :D

lkisno1 thích nội dung này.
  11. viback

viback Cao cấp

2/12/10
    216
    68
    Cung giong chu thot.Dang dinh 1 con ip4 luoc lai day.Ho hua di hua lai la foi may khac.Cung dang dinh viet bai day x(

12. hp1503

hp1503 Thành viên

19/3/12
    32
    7
    kinh nghiệm rút ra, khi đi mua hàng thì tìm mấy thằng nhân viên mà nc =)(

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn

Vũ Tư Khoa thích nội dung này.
  13. maikacuabo

maikacuabo Thành viên

14/9/10
    273
    130
    Nam
    Mình đang dùng s2 HD lte cả mấy tháng rồi có bị gì đâu mà hết hồn thế bác

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn

14. balanba

balanba Thành viên

19/9/08
    51
    24
    Hải Phòng
    Cửa hàng này phải có quà tết đặc biệt cho em gái - nhân viên bán đấy hàng nhé. Các bác TG nên tuyển chọn và đào tạo nữ nhân viên của mình như thế mới đạt yêu cầu.
    Mấy anh mấy chú mấy bác mấy cụ ông có ai là không "dại gái " không nhỉ ?.

15. tuananh1901

tuananh1901 Thành viên

10/11/10
    164
    43
    Nam
    bọn này là chi nhánh của công ty " vệ sinh môi trường " mà.bác đến nhầm địa chỉ rồi.haizzzz:confused:

16. kimlongbk

kimlongbk Thành viên

24/4/11
    1
    5
    Ban đầu e ko định mua ở đây đâu. Chẳng qua ông anh đọc được bài quảng cái của bọn nó thấy hấp dẫn với lại có thằng đồng nghiệp cũng vừa làm e xperia ở đó về nên cũng tưởng là ngon ăn. Giờ e chỉ biết nói va các bác là: gà già hàn quốc rất rẻ nhưng không có chất dinh dưỡng (bác nào ko biết có thể hỏi bác google nhé. E thì ko bình luận nữa).

17. nguyentung2209

nguyentung2209 Thành viên

18/9/10
    316
    51
    Nam
    Tự Do
    Hải Phòng
    Chết vì gái là cái chết tê tái. Thôi chịu thôi bác ạ. Trước khi mua phải kiểm tra kĩ thôi. Nhất là hàng hàn. Bên DDTM có nói 99% đt thông minh là từ hàn -> TQ -> Việt Nam!. Thôi thì vì em xinh xinh mất mấy trăm ngàn còn hơn mất mấy trăn cho mấy em xấu :))

18. alakazam1994

alakazam1994 Thành viên

8/8/10
    1.630
    960
    Nam
    Sinh Viên AOF
    Hà Nội
    Em đề nghị bác post bài này sang voz ạ, cái giọng kể của bác khá hợp nói chuyện với mấy ông bên ý.

kimlongbk thích nội dung này.
  19. madeinvn2011

madeinvn2011 Thành viên

18/2/10
    106
    199
    bên này toàn gái xinh , ngày xưa cái thời đi mua BB ở đây , 2 em mở cửa cũng ngon lắm ý :confused:

20. deprach

deprach Thành viên

15/11/07
    651
    259
    Up hóng

gửi từ máy ghẻ

Đang tải...