Điện thoại/Tablet LONGBLUE➞nhận tư vấn +test iphone,ipad➞giúp anh em khi mua iphone cũ.UY TÍN ➞TRÁCH NHIỆM➞NHIỆT TÌNH

Nơi bán
Hà Nội
Địa phương: Hà Nội
Điện thoại di động:
  • (A. Long)
Địa chỉ: số 1 ngõ 120 hoàng quốc việt cầu giấy, Quận Cầu Giấy, Hà Nội (Bản đồ)
Thông tin: Đã gửi 22/2/13, 264031 Xem, 6647 Trả lời
  1. longblue9xhn

longblue9xhn Cao cấp

12/1/13
    9.176
    760
    Nam
    Điểm:
    $6.108
    #1 longblue9xhn, 22/2/13

Thông tin sản phẩm

Nơi bán
    Hà Nội
    Last edited: 18/9/16
    LONGBLUE9X- chia sẻ niềm đam mê

LÀM GÌ CŨNG PHẢI CÓ TÂM
    CHỮ TÂM KIA MỚI BẰNG BA CHỮ TÀI

( nhận tìm mua , tư vấn tất cả các mặt hàng của apple bao gồm iphone ipad ipod , macbook FREE )

+Phone :XXX (mình tên long sn 91 hiện đang học tại HVKTQS khoa XD8 )
    +Địa chỉ : nhà số 1 , ngõ 120 đường hoàng quốc việt ( mua bán , giao dịch tại nhà )

hiện tại em rất bận ko có nhiều thời gian để đi cùng test máy giúp anh em , vì vậy em đã chia sẻ cách test máy từ a đến z , 100% đủ để các bạn có thể mua lại máy cũ của anh em bạn bè , hoặc người dùng trên mạng ( nếu thắc mắc gì cứ call trực tiếp em sẽ hướng dẫn nhiệt tình , chỉ cần mọi người review giúp em cho tinh thần phấn khỏi là ok rồi )
    update :( ai không có thì mời em trà đá thuốc lá cũng ok , còn mang qua nhà em giao dịch thì em FREE 100% tiền test ạ )

+em có đam mê với IOS từ hồi mới có 2g ( nó đã là cả 1 ước mơ với em lúc bấy giờ ,nhưng em bắt đầu đầu dùng ip từ đợt 3g ->3gs->4->4s->5 ( cả wourld cả lock sài qua hết ) . sau 1 thời gian khá dài em có thể đúc kết được khá nhiều kinh nghiệm mà h đây em muốn chia sẻ với anh em .IPHONE ở việt nam có 2 loại 1 là hàng chính hãng hai là hàng xách tay , hàng chính hãng thì chỉ có 2 nhà phân phối chính thức là vinaphone + viettel . còn lại là hàng xách tay tất cả các cửa hàng , hệ thống lớn nhỏ ở việt nam đều bán hàng xách tay là chủ yếu , từ các thương giá lớn lâu năm và uy tín như nhật cường , hoàng hà, djwourld ,teachland, teach one , hiteach .vienthongna, đến các thương gia nhỏ lẻ , chủ yếu vẫn là hàng xách tay .vậy tại sao ng ta lại cứ thích mua ở những thương gia lớn ,rất đơn giản , ở đó có uy tín ( không tráo hàng , thay đồ ) , hóa đơn + giấy tơ bảo hành đầy đủ , nhân viên phục vụ tốt .( nhìn các em chân dài phê vãi ra ý =P~ ) . bằng chứng là các thương gia lớn vẫn ngày 1 phát triển , họ quảng cáo , ưu đãi rầm rộ, mở cơ sở nọ đến cơ sở kia >.< nhưng tiền ở đâu ra . tiền ở chính túi tiền của chúng ta mà ra ( nói cách khác là các khách hàng của các bác thương gia ý ) nhưng các bạn nên lưu ý : tiền của chúng ta ko chỉ trả cho mỗi giá trị thực của sản phẩm mình mua mà còn phải trả cho các khoản phí khác của cửa hàng như tiền điện nước ,mặt bằng , nhân viên, quản lý , tiền xoay vòng vốn , vì vậy nó bị độn lên khá nhiều . vậy nếu cũng là hàng xách tay tại sao lại ko tìm đến 1 chỗ uy tín , đảm bảo mà giá thành lại rẻ hơn để mua để tiết kiệm chi phí , mua hàng với giá trị thực của nó . vì vậy em lập ra topic này nhằm mong muốn làm trung gian( hoàn toàn FREE) cho 1 cuộc giao dịch thành công giữa 2 người ( ng mua và ng bán , kể cả là giao dịch trao đổi ). em ko tính phí bất cứ 1 dịch vụ gì hết , đến nhà em coi như ae giao lưu là chính đã . nếu giao dịch giữa 2 người thành công ,các bác vui vẻ , thuận mua vừa bán , tìm được s/p ưng ý thì có cho em chút lộc lá , em cũng ko lỡ lòng từ chối đâu ạ , nếu là giao lưu giữa 2 người , em phải đảm bảo cho cả 2 bên , bao test 1 tuần , nếu có lỗi gì cứ bắt đền em trước >.<

+sau đây là ít kinh nghiệm quan trọn nhất dành cho người mua máy ( nếu mình bận không đi được ):chỉ mua bán tại nhà , chụp lại ảnh+ nhà của ng bán , không cooffee trà đá .vì mua bán trao tay nên phải xin bao test ít nhất 1 tuần ., các bạn nên tham khảo giá trên thị trường trước rồi đi mua tránh bị lừa , cái gì cũng có giá của nó , đừng tham rẻ rồi lại mang ấm ức vào thân . nếu rẻ hơn thị trường thì chỉ rẻ được 200-300k thôi , không có chuyện giá rẻ giật mình đâu , ng ta bán thì ng ta biết. vs lại nếu rẻ thật thì cũng ko đến lượt các bạn đâu đừng tham làm gì >.< .nên cẩn thận với 1 số bác thương gia trá hình treo đầu dê bán thịt chó . ko có kinh nghiệm thì dẽ bị dính trap lắm , còn có kinh nghiệm lại mất time + công sức đi lại ( em đi chek hộ 1 cơ số bác tìm mua trên các các trang rao vặt , đến xem máy xong lại lếch thếch ra về >.< ng ta bảo new like rồi 99% mà đến nơi thì xước xác tùm lum :(. phụ kiện xịn bóc máy thì toàn thấy fake 1 fake 2 ( nhất là tai nghe Ip5 ~ 600k ), máy nguyên bản chưa sửa chữa mà toàn thấy ốc nát bét , hỏi thì lại nói bán hộ anh chị em ....... ng ta nhờ bán nói vậy ,zzzzz .Vì Vậy nếu bạn xác định mua hàng của thương gia thì các bạn nên tìm đến 1 cửa hàng thương gia uy tín nào đó.

( là 1 thành viên tinh tế .em rất tâm huyết muốn phát triển diễn dàn nên với làm vậy. bác nào thấy có ích thì thank em cái coi như động viên tinh thần , thank + review là 1 lời cảm ơn chân thành nhất mà em nhận được >.< )
    +có nhu cầu gì các bác chỉ cần nhắn 1 tin . em rảnh em sẽ gọi lại tư vấn và hỗ trợ ngay ( em ko ngại xa đâu nên các bác cứ alo em đi được là em đi ngay ! để mua được 1 con máy ưng ý đừng tiếc 100Đ. )

++ dịch vụ của em là free , em hoàn toàn không giấu nghề đâu ạ , em chỉ cho các bác thì em đỡ mệt thui mà , ai thấy bài viết em có ích thì thank + coment cho em là đủ rồi ạ, bác nào có lòng mời em ly cofe thì em cũng ko lỡ từ chối đâu:)( gần đây em bận quá , em có chút kinh nghiệm chek máy muốn chia sẻ với anh em , cách TEST máy trước khi mua :nhiều bác hỏi cách chek iphone ntn quá , dạo này em bận sợ ko nhiệt tình được như ban đầu ,
    sau đây em xin mạo muội đưa ra 1 số cách test cơ bản
    1 đầu tiên là chek phầm mềm bao gồm imei , seri , kiểu máy các bạn xin người bán thông số này sau đó vào apple.com(
    https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do) chek xem có trên hệ thống ko ( chek bảo hành vs máy chính hãng - cái này là chính xác nhất ) , vì 1 số site chek ip linh tinh lắm nhưng em chek nhiều nên có thể cho các bác 1 số site tin tưởng để tham khảo : ( mấy trang này hiển thị đầy đủ thông số em ip của bạn , màu sắc , dung lượng active và thời gian sản xuất + ngày hết hạn hợp đồng )http://iphoneox.com/,http://v4f.biz/,http://www.s-url.ro/,
    nếu ok rồi thì con máy đấy là hàng chính hãng ko lo hàng fake . ok rồi bạn đến xem máy của ng mua ( không phải thương gia nhé , mua bán tại nhà , ko gd ngoài đường , coofee gì hết ) thì hỏi thẳng ng ta xem máy đã sửa chữa bao giờ chưa . nếu ng ta nói chưa thì bạn nào mắt tinh để ý kỹ 2 con ốc ở gần 2 loa và cổng cắm usb . ( ko tinh thì mang kính lúp đi mà soi >.< ) nếu ốc còn zin ( ko bị xước , ko bị toét , 2 con ốc màu sáng đúng chiều giống nhau ) thì đúng là 1 em máy nguyên zin . còn không thì các bạn nên đi về bởi vì nó mà mất zin thì chính tỏ ng bán nói dối >.< , vs lại các bác cũng ko có đồ nghề để test đâu , mà nếu có các bạn cũng chả biết test ntn đâu , mình khuyên là lúc đó bạn nên đi về chớ tham rẻ + tiếc time mà sau này hối hận
    2
    NẾU chắc chắn em ip đó còn zin thì bạn chek các chức năng về phần cứng của em ip bao gồm : loa trong + mic - bạn lấy máy bạn gọi vào máy ip để 2 tai hay máy tự nc rồi so sánh xem có bị dè hay vang gì ko . camera : chụp xem có nét hay bị ruồi , nhiễu , chụp vào chỗ sáng nhất có thể xem máy có bị lóa không , kiểm tra rung : có nút slient - các bác kéo lên , bật xuống liên tục xem độ rung nó ntn có nhậy hay không , nút home sài thừ xem nhẹ hay nặng , nặng quá là liệt thay đồ zin mất kha khá tiền đấy ạ , chek nút nguồn xem có bị chìm không hay ấn nhẹ nhàng là ok . chek cảm ứng và chek diểm sáng các bạn cố gắng tải phẩn mềm lighting pro ( coi như thử wifi+ test 3g luôn ( phầm mềm có flash + cái màn hình xanh đỏ tím vàng ý ) :( ko biết nhớ tên có chính xác không ) . tải về bạn kiểm ra flash xem có ổn định không , bật màn hình xanh đỏ , tím vàng nên xem có bị chết điểm sáng nào không (nếu có thì nó là mất cái sọc ngang hoặc dọc bảy sắc cầu vồng ý ạ ) , loa ngoài , các bạn thử chuông thủy tinh ý rất trong và thanh . nếu loa mà ồm hoặc dè là có vấn đề . c
    ảm biến : thì bạn gọi thử 900 rồi che mắt cảm biến bên cạnh cái loa trong của ip ý ạ , nếu che mà tắt màn hình đi thì cảm biến ok ,nếu màn hình vẫn sáng là cảm biến có vấn đề, cẩn thận hơn bạn có thể để min độ sáng màn hình + bật chế độ tự động cân bằng ánh sáng rồi lấy đèn pin chiếu vào , nếu màn hình sáng lại như ban đầu là ok
    tạm thời hôm nay em chỉ nhớ đến thế thôi . bài viết này là để các anh em gà mờ tham khảo . còn các pro tha em đừng gạch đá , em có không múa rìu qua mắt thợ đâu >.< ( bác nào có kinh nghiệm gì hay thì chia sẽ cho anhem tham khảo với nhé , )

1 số điều lưu ý khi các bạn đi mua iphone cũ :
    1_ cho dù là mua của người quen thì cũng nên kiểm tra lại máy cho chắc chắn , vì người quen đó dùng có thể là không phát hiện ra lỗi hoặc phát hiện ra lỗi nhưng vì muốn bán mà cứ im ỉm đi thôi, bản thân mình đã có lần bị dính đạn vì lấy máy người quen rồi , lúc lấy ae ngồi bia bọt nói chuyện thoải mái , chek qua qua ( y như những người ít mua máy , chỉ chek nghe gọi , wifi 3g , camera qua loa ). về nhà hôm sau mới kiểm tra kỹ thì .... alo kêu lỗi back lại tiền thì : anh có việc anh với phải bán máy , h anh chỉ còn từng này thôi , khi nào đủ anh gửi mày sau :( , cái đó là 1 lỗi vô cùng phổ biến .

2_ không nên mua hàng online theo kiểu gửi tiền vào tài khoản trước rồi nhận hàng sau ( trừ khi người đó cực kỳ , thực sự uy tín , biết rõ nhà cửa , nơi làm việc , có bạn bè giới thiệu ) . chính mình cũng đã từng bị lừa như vậy khi tham mua hàng rẻ trên mạng

3_ không nên quá tin tưởng vào kiểu bao test 7 ngày của người bán .mình xin kể 1 câu chuyện của chính bản thân mình như sau :trước mình có mua 1 con máy đt của 1 bác bên mua rẻ , đến tận nhà giao dịch ở đường gì giờ mình ko nhớ tên chỗ lạc long quân rẽ lên ý ạ - đoạn đường đê gần bãi đá sông hồng , ae cũng nói thoải mái lắm , trông nhà cửa cũng to cao , ông đó ăn mặc cũng tri thức ,kếu máy nguyên bản bao test 7 ngày. do mình hồi đó mình còn gà , nên cũng bị chăn mất con ipad thay vỏ lô . về alo thì ông ý cãi chầy cãi cối là máy anh đưa cho mày còn nguyên bản , mày chek ok rồi , mày mang về làm gì sao tao biết :(=>>> nếu là 1 thương gian họ sẽ có trăm ngàn lý do đo để trốn tránh trách nghiệm, liệu bạn có cả ngày để đi cãi nhau với ng ta được không , mà liệu bạn có tự tin cãi thắng được họ không khi mà họ cầm đằng chuôi ( số tiền bạn bỏ ra mua máy )
    4_ nên tham khảo , tìm hiểu trước về sản phẩm mình định mua xem giá cả giao động trong khoảng giá ntn , con nào rẻ quá thì nên đặt dấu hỏi ngay , đừng tham rẻ mà ôm vào không lại hối không kịp >.< ví dụ ip 4 giờ tầm 6tr~ 6tr3 mà có bác nào rao 5tr5 ~ 5tr7 thì lập tức đặt dấu hỏi ngay , tham khảo luôn về phần cứng, phần mềm của máy mà mình định mua , ví dụ : tìm 1 con ip4 16gb , ip4 16gb nga ta dùng ít nhất cũng phải hơn 1 năm rồi , nhiều thì hơn 2 năm , tìm 1 con ip4 16gb đẹp long lanh của người tiêu dùng nguyên bản là điều gần như không thể , kiểu gì con đó cũng được mông má rồi gắn cho cái mắc hàng trưng bày hoặc hàng trôi , trả bảo hành.

5_ không nên giao dịch với ngưòi bán có thái độ không trung thực và thiếu mình bạch .vì ban đầu họ đã lừa dối mình thì không có gì đảm bảo về sau họ sẽ bao test hay bảo hành tử tế cho mình cả . VD :máy kêu đang dùng mà danh bạ , ảnh , music trắng trơn (hợặc có ít ảnh nền ) . ( 1 người đang dùng thông thường không bao giờ xóa hết mấy cái đó đi cả . hoặc trường hợp nói là sinh viên khoa xây dựng mà hỏi mấy môn chuyên ngành mà chả biết môn nào vs môn nào >.<

6_ không nên giao dịch ngoài đường , trà đá , coffe gì cả ,mà chỉ nên giao dịch tại nhà người bán .( người ta kêu gd tại nhà đi gần đến nơi rồi họ lại lý do nọ kia kêu bận, hẹn bạn ra chỗ abc , xyz thì tốt nhất là nên đi về . đừng tiếc chút công sức không lại ôm hận vào người đấy )

7_khi mua máy bao giờ cũng phải xin test 7 ngày , nếu có lỗi gì thì cho back lại tiền .nếu máy đang dùng thực sự không lỗi lầm gì thì người bán sẽ không ngại ngần khoản đó đâu ạ

8_ cái này cho máy mới nhưng em nghĩ là thực sự cũng cần thiết , mấy bác mua hàng nguyên seal nên cẩn thận nhé, nguyên h đóng lại đơn giản không ý ạ , vì vậy nguyên seal chưa chắc đã yên tâm đâu nhé , các bác nên chek imei của máy trên apple trước khi bật máy nó ghi NOT ACTIVE thì máy đó với là chưa active . chứ ko lại dính hàng đóng lại đó , vs lại khi mua phải bảo cửa hàng hoặc ng bán cam đoan là active lên đúng 12 tháng thì với là hàng chuản chứ ko lại dính hàng trôi bảo hành hay trả bảo hành thì lại đau đầu , vì seal đóng lại được lên các bác cũng phải kiểm tra kỹ phụ kiện xem có phải phụ kiện bóc máy không nhé, rất nhiều máy nguyên seal nhưng phụ kiện lô đấy ạ >.< ( tin em đi , em đi chek máy đã gặp 1 số thương gia làm ăn kiểu vớ vẩn ntn nhưng em ko tiện điểm tên chỉ mặt )

còn đây là link tham khảo có hình hướng dẫn mà em thấy khá là chi tiết mong anh em tham khảo ( hiện giờ tình trạng đóng lại ốc với mấy bác thương gian trá hìnhgần như là phổ biến vì vậy mình khuyên các bác nên đầu tư quả tô vít đi mở máy chek main nhé ( chek đơn giản thôi không qua khó khăn , phức tạp như các bạn nghĩ đâu, mở lắp lưng ra kiêm tra xem ốc bên trong có sáng không hay là toét hết cả rồi , ngửi xem có mùi nước phá keo hay mùi nhựa thông do khò hàn không ,)

sau 1 quãng thời gian đủ dài di test máy giúp anh em , hiện tại mình thấy mình đã tích lũy đủ kinh nghiệm và 1 chút uy tín đủ để mình quyết định mở dịch vụ bán máy tại nhà giảm thiểu tình trạng lừa đảo cũng như làm đỡ làm a/e mất thời gian, công sức đi xem và tìm mua máy cũ mà không mua được , vừa tiền mất tật mang : anh em có thể tham khảo topic bán máy của mình tại :
    https://www.nhattao.com/threads/lon...nha-voi-hang-nghin-luot-phan-hoi-tot.2178347/

duongsony, DaDamLa, babyboycruel162 người khác thích nội dung này.

Về người bán

longblue9xhn
    Sản phẩm:
    9.176
    Thích đã nhận:
    760
    Tag sản phẩm:
  2. longblue9xhn

longblue9xhn Cao cấp

12/1/13
    9.176
    760
    Nam
    Điểm:
    $6.108
    bác cần gì mang qua mình tést cho

3. longblue9xhn

longblue9xhn Cao cấp

12/1/13
    9.176
    760
    Nam
    Điểm:
    $6.108
    vâng cám ơn bạn mình chỉ có kinh nghiệm về iphone thôi còn z3 em chịu rồi

4. vonamngoc

vonamngoc Mới đăng ký

2/2/12
    203
    68
    IT
    Hà Nội
    Điểm:
    $0
  5. longblue9xhn

longblue9xhn Cao cấp

12/1/13
    9.176
    760
    Nam
    Điểm:
    $6.108
    Cảm ơn bác đã để ý.

6. nguyenmanh03

nguyenmanh03 Mới đăng ký

5/4/15
    7
    1
    Nam
    Điểm:
    $0
    Hôm trước có sang bên a test còn máy giờ thấy rất yên tâm

7. longblue9xhn

longblue9xhn Cao cấp

12/1/13
    9.176
    760
    Nam
    Điểm:
    $6.108
    Cảm ơn bác đã tin tưởng e

8. otaku009

otaku009 Mới đăng ký

10/1/12
    8
    6
    Nữ
    Điểm:
    $0
    Anh ơi giờ anh ko nhận đi test giúp nữa ạ?
    Em sợ lấy rồi mang qua anh test lỡ có vấn đề gì nta k cho trả lại nữa thì cũng chết :(

9. longblue9xhn

longblue9xhn Cao cấp

12/1/13
    9.176
    760
    Nam
    Điểm:
    $6.108
    em dẫn cả người mua qua bên anh :) máy họ mà ổn, nguyên zin thì không sợ gì thợ test đâu ạ

10. PhongVankiemhiep

PhongVankiemhiep Mới đăng ký

3/6/15
    42
    42
    Điểm:
    $1
    bài viết của bác chi tiết quá, cảm ơn bác

11. Sam_Koligin

Sam_Koligin Mới đăng ký

20/5/15
    26
    10
    Điểm:
    $0
    cảm ơn chia sẻ vô cùng bổ ích nhé. nhiều bạn giờ mua máy không biết nên toàn bị lừa. :D:D:D:D:D

12. tienle9x

tienle9x Mới đăng ký

10/7/15
    1
    0
    Nữ
    Điểm:
    $0
    Anh có bạn bè ở Hồ Chí Minh ko ạ? E đang cần nhờ 1 người đi test Macbook pro M101 giúp do e chưa sử dụng nên ko có kinh nghiệm, lại là sinh viên nên điều kiện chỉ có thể mua được hàng 2nd hand. E xin hậu tạ một chầu cà phê ạ. Mấy anh chị giúp e vui lòng mess, zalo, hoặc viber vào số 0949 412 487. Em ko nghe máy được vì bận học nhé

13. auhaison95

auhaison95 Mới đăng ký

26/10/10
    3
    1
    Điểm:
    $0
    #6632 auhaison95, 19/7/15
    Last edited: 26/7/15
    .

14. longblue9xhn

longblue9xhn Cao cấp

12/1/13
    9.176
    760
    Nam
    Điểm:
    $6.108
    em ở HN thôi bác ạ

15. matkinhnamquang

matkinhnamquang Mới đăng ký

2/11/12
    3
    0
    Nam
    Điểm:
    $0
    hiện tại em rất bận ko có nhiều thời gian để đi cùng test máy giúp anh em , vì vậy em đã chia sẻ cách test máy từ a đến z

16. khanhlinh1004

khanhlinh1004 Thành viên

21/11/16
    2
    0
    Điểm:
    $0
    cửa hàng này có phốt lừa đảo trắng trợn, đang bị mod điều tra đây đúng ko

17. longblue9xhn

longblue9xhn Cao cấp

12/1/13
    9.176
    760
    Nam
    Điểm:
    $6.108
    bạn xem lại đi rỗi hẵng nói nhé

18. khanhlinh1004

khanhlinh1004 Thành viên

21/11/16
    2
    0
    Điểm:
    $0
    vào điều trần với MOD kìa, ngồi đây cãi làm gì, ko nói chuyện với thằng đầy tớ, kêu chủ vào

19. longblue9xhn

longblue9xhn Cao cấp

12/1/13
    9.176
    760
    Nam
    Điểm:
    $6.108
    bạn đừng nói giọng đấy . thanks bạn

20. tucb

tucb Mới đăng ký

25/11/09