1. jimmymouse

jimmymouse Thành viên

16/7/08
    27
    6
    Nam
    #1 jimmymouse, 10/9/15

Thông tin sản phẩm

Last edited by a moderator: 10/9/15
    Mình post ảnh chụp topic thằng c.hó đấy đây. Bán máy kêu ip 5 world mà cuối cùng check web nào cũng ra lock. Nó ở bên VP6 chung cư Linh Đàm tầng 30 phòng 3024.
    Bạn mình cần máy trong ngày nên nhờ mình đi mua vội. Sang đến nơi nó cho xem con ip5 viền dưới bị gặm nham nhở do bị cạy. Đã xác định đi về thì nó đem máy bạn gái nó ra. xước ít thôi viền ko móp méo. Mình đồng ý với giá 4m6, sạc cáp đểu ko quan tâm vì thằng bạn mình cũng có sạc rồi. Nó loay hoay check cho mình xem cái icloud ẩn cái trang chỉ có mỗi biểu tượng find my iphone ấy nên mình ko thấy lock hay world. Trông nhà đẹp khang trang, nói chuyện tử tế mình cũng tin tưởng cầm máy đi về. Về đến nhà mới cảm thấy có gì ko ổn nên ngồi google search với check loạn lên.
    - Nó kêu nó mới mua 6plus nên bán(thấy nó dùng 6 plus thật). Vậy sao máy bạn gái nó liên quan gì mà để ở nhà. Mà máy tráng tinh chả có gì cả, ko dán màn ko ốp gì luôn, có mỗi bộ sạc cáp đểu mới tinh.
    - Cydia giấu trong 1 folder chung với mấy cái tiện ích máy tính bỏ túi + với nó ko bật đen nên tù mù mình ko xem kỹ nên sót. Nếu nó restore lại thì làm gì còn Cydia nhỉ. Mình nhớ ngày xưa, xưa lắm còn dùng 4s restore lại là mất thì phải.
    - Pin máy cũng chai. Chờ 2h hết 3%. Bật màn lên thì sụt như uống nước.
    - Nó Check icloud ẩn thành thạo thế chả lẽ lại ko biết Cydia, ultrasn0w là cái gì trong máy.
    Việc vừa chiều 5h30 hôm qua. Đêm muộn mình ngại làm phiền nên để sáng mới gọi. Giờ nó kêu mang ra khỏi cửa hết trách nhiệm.

Giờ đang có 1 cậu bận ít thân, nó kêu để nó giúp lấy code hộ cho nên mình cứ để chờ xem đã. Post tạm cái topic lên cảnh báo anh em cái địa chỉ, số đt nó. Có gặp thì tránh xa. Mình tin người quá, tưởng nhà tử tế thì mất tiền ngu vậy. Coi như bài học nhớ đời.

@xuânsánghn1

2. lạ nhỉ lock thì phải dùng sim ghép chứ bác??? chả nhẽ bác không lắp sim

3. foreverbaby

foreverbaby Mới đăng ký

13/4/14
    43
    75
    Nam
    H T N T thích nội dung này.
  4. goldacer

goldacer Thành viên

21/10/14
    3
    73
    Nam
    Nhân viên văn phòng
    Tây Sơn - P. Ngã Tư Sở - Q. Đống Đa
    Nó gắn trực tiếp sim ghép lên main :). Giờ lừa đảo tinh vi lắm

5. jimmymouse

jimmymouse Thành viên

16/7/08
    27
    6
    Nam
    Dùng sim ghép hoặc jaibreak dùng ultrasn0w tùy os tùy baseband chạy đc hết mà. Chỉ chán cái tật hay tin người. Gặp đúng thằng mất dạy.

6. fx26f41289

fx26f41289 Thành viên

15/3/08
    326
    98
    Giờ mua bán trên nhattao, mà cứ thấy nick 2015, lập một lúc cả chục cái nick rao bán loạn xạ, hành văn giống nhau, bôi xanh bôi đỏ, số 10+1, thêm cái đã cũ là nữ dùng thì cứ back cho nhanh. Đừng mua bán, hỏi han làm gì để tự biến mình thành chicken. Chiêu thợ gửi máy nhờ thành viên nhattao cũng đang nở rộ nhé.
    Mà cái tội ham rẻ, với ko check máy thì ko còn biết nói gì nữa.

ShinichikinH T N T thích nội dung này.
  7. foreverbaby

foreverbaby Mới đăng ký

13/4/14
    43
    75
    Nam
    Thằng này chắc biết cái trò gắn sim ghép vào main nên lừa được 1 số người đây,Nói thật số tiền cũng ko phải nhỏ đề nghị anh em lập team đến nhà nó chơi đi.Mua bán tại nhà mà láo ah

hoangnguyen108, mr.sonvafx26f41289 thích nội dung này.
  8. nguyenxuanle01882556557

3/5/14
    1.396
    383
    Nam
    sáng này cũng chụp đk bức ảnh này :D , đang định đi mua , gu gồ sdt cái sợ luon :v

9. nguyenxuanle01882556557

3/5/14
    1.396
    383
    Nam
    đúng là thằng đấy bị Tâm Thần nên níck nó cũng là tamthan2511 r :D , loại này giã cho gãy bà hết răng đi , r cho đi húp cháo chó ngoài đường

10. goldacer

goldacer Thành viên

21/10/14
    3
    73
    Nam
    Nhân viên văn phòng
    Tây Sơn - P. Ngã Tư Sở - Q. Đống Đa
    Bạn giả làm người mua đi, rồi cho gãy răng abc nữa đi

11. thanhdat037

thanhdat037 Thành viên

30/12/08
    22
    8
    dcm. vẫn là nó mà, em quyết cho nó rụng răng phen này, để nó lừa thiên hạ hoài thế này à

12. hoangtungst

hoangtungst Cao cấp

1/1/12
    71
    50
    Nam
    Em tưởng dù là dùng sim ghép thì khi lắp sim mới vào kiểu gì nó cũng hỏi lại để chọn lại nhà mạng mà?

13. trinhbacuong

trinhbacuong Thành viên

19/7/08
    950
    248
    Nam
    có loại sim ghép không cần chọn gì bạn ạ.. mình đã từng dùng nó cho 5c và 6plus

hoangtungst thích nội dung này.
  14. Rogers_BB9xxx

Rogers_BB9xxx Thành viên

28/3/13
    244
    300
    Nam
    mua phải máy dựng máy lỗi thì nhiều
    còn mua máy quốc tế thành lock thì gặp lần đầu
    khổ thân thớt

15. vuatrochoi8x

vuatrochoi8x Thành viên

14/10/11
    74
    65
    Chắc bạn thới ít lên xây dưng thương gia đọc bài. :D Mấy hôm trc có một bác post thằng tamthan ở linh đàm lừa đảo iphone vs câu từ sdt y hệt như này rồi,có một bác coment ở dưới cái thread thằng xuansang này roiif mà vẫn đâm đầu đi mua đc :D
    Các thanh niên dạo này mua bán dễ dãi quá :D thằng lừa đảo kia nó có thèm đổi sdt đâu,đổi mỗi cái nick nhattao là xog.

MrRobin thích nội dung này.
  16. 0 la 0

0 la 0 Thành viên

5/7/09
    136
    36
  17. virus1009

virus1009 Cao cấp

Lại là vội & rẻ hơn bình thường :(
    Còn nhiều người vội thì còn nhiều thằng lừa đảo có đất sống. Bao nhiêu người đưa bệnh vội lên XDTG rồi, vậy mà...

tuanatpRogers_BB9xxx thích nội dung này.
  18. mtp.gold

mtp.gold Cao cấp

20/5/14
    199
    39
    nhìn vào phần cài đặt ý, nếu máy chưa JB thì phần nhà mạng nó sẽ là chữ tàu hoặc chữ nhật gì đấy thì là máy lock

19. Hoang_HaoMinh

Hoang_HaoMinh Thành viên

23/4/12
    311
    53
    Nam
Đang tải...