1. #1 benbubam, 26/2/15

Thông tin sản phẩm

Last edited: 28/2/15
    Chia sẻ thông tin anh em ở miền Nam khu vực TPHCM.
    Mình vừa về dọn 1 tô cơm và 1 lon xá xị để viết bài ngắn này về 1 cửa hàng được tinhte đánh giá là ok nhưng thật chất chưa chắc. ( Ở đây không phải là lừa đảo hay phong cách phục vụ mà về sự thật thà )
    Lúc 13h-13h30 mình trên đường từ Gò Vấp lên Quận 10 để ghé tiệm xtmobile xem con note 3 n900S whitegold như đã hẹn. Trước khi đến mình có hỏi kĩ như sau:
    -Tôi: Alo xtmobile phải không, mình hôm qua có hỏi note 3 bản S white gold thì được chị gì đó kiểm kho báo là có không biết còn không.
    -XT: Em cũng không rõ nhưng chắc còn đó anh.
    -Tôi: Vậy khoảng 1h nữa mình lên mà hàng 99% đúng không anh.
    -XT: Dạ đúng.
    Sau khi kết thúc cuộc gọi thì mình đến cửa hàng trong vòng 30p có thể hơn vì đi lúc 13h00 từ Nguyễn Thái Sơn Gò Vấp ( Đi xe Future đời đầu màu Xám Lông Chuột )
    Khi lên được chị nhân viên khá là kute và ú đem ra 1 con white gold nhà S nhưng thôi ôi nhìn con đó cứ như là 94-96% các bạn ạ. Viền thì bị 1 mốp mép dưới phía đầu gần vắt cắm 3.5 khoảng 5mm hoặc hơn nhìn khá rõ. 2 bên thì tróc li ti và có 1 đường xước hình cong rất sắt kiểu như bị vật gì đó cấn vô. Mặt sau thì tạm ổn nhưng các chữ samsung thì đầy bụi và có dấu hiệu bay sơn. Sau 1 hồi test mình thấy tạm ổn đi nhưng khi nhìn kĩ lại thì...À há cây bút Spen tại sao đuôi viết là màu bạc ? lúc này thì sắc mặt mình sậm lại và chỉ muốn trả máy đi về, nhưng mình cũng hỏi rõ lại lần nữa về giá thì vẫn là 7tr190k + 200k bảo hành màn + nguồn là 7tr390k không hề bớt với bề ngoài như vậy.
    Trong cuộc đối thoại lúc xem máy mình cũng có nc sơ sơ với chị đem máy cho mình thì chị ấy bảo như sau: "Mấy máy đẹp không bóc xi như em thường thay rồi anh ạ" ừ thì cũng đúng nhưng mạng bảo 99% mà lên thì 95-97% thì không thể chấp nhận. Tôi xin thề tôi mà nói láo tôi chết và tôi cũng không bị ngu bỏ ra 7tr390k mua cái đt như thế.
    Quá thất vọng với lần đi xem hàng đầu tiền với XTMobile.
    Mình xin thêm vài lời ở #1 để nhiều người vào đọc không hiểu lại bảo tôi là thằng đàn bà mua không được lên bêu rếu cửa hàng. Mình từ đầu tới cửa hàng cho đến lúc ra về không hề mở mồm ra nói với bất kì nhân viên nào để được giảm giá. "Bài này tôi viết là không đồng ý việc XTMobile thông báo đúng tình trạng của máy mình bán ra như trên web quảng cáo"
    Nếu được nhờ chuyên gia vào đánh giá đẹp 99% là ra sao.

Thân.

Hoang135mrhuybinh thích nội dung này.
  2. XTmobile.vn

XTmobile.vn Thành viên

19/12/12
    32
    5
    Nam
    Money:
    $0
    Chào bạn Ben Phạm < nick facebook >
    Thấy bạn đi spam nhiều quá nền mình chỉ lấy tên Facebook của bạn để trả lời.
    Mình muốn đối chứng lại với tất cả những gì mà bạn đã trình bày trên đây. Nếu như trong mấy ngày qua bạn kiếm Note3 chắc củng nhiều và đi tìm hiểu nhiều nơi. Nên bạn muôn tìm đúng Viền Gold rồi lại phải đúng là Bản S chắc là củng hiếm phải không ạ, Chắc trước đây bạn đã tìm hiểu rất kỷ cửa hàng nên đã tin tưởng và ghé cửa hàng xem máy. Cảm ơn bạn đã quan tâm đến XTMobile.
    Trong hội thoại mình xin tóm tắt đính chính lại như sau:
    Bạn: Bạn hỏi CH có note3 ko ?
    Xt: dạ vâng, có
    Bạn: bạn hỏi có bản S ko ? Nếu có bản S mà viền Gold thì 1 tiếng nữa bạn chạy xuống xem máy >> chắc bạn mong muốn kiếm được đúng máy và đúng bản mà bạn thích.
    XT: bên mình báo bản S thì chưa chắc có, để bên mình kiểm kho lại ( mình có giải thích cho bạn là sámung đến dòng Note3 thi bản S L K không quan trọng)
    Bạn: trong khi đang chờ kiểm tra kho, bạn có hỏi thêm viền thường có bản S hay không ?
    XT: bên mình củng check cho bạn luôn.
    Bạn: bạn giải thích là trước đây bạn xài Máy ?? bản L ( mình ko nhớ rõ là máy gì nhưng bạn nói G2 hay S3 gì đó ). Sóng yếu nên bạn muốn kiếm bằng được bản S
    XT: thật mừng là bên mình có bản S và đúng là viền GOLD như bạn tìm
    Ban: bạn hỏi có nhiều máy để bạn xem không
    XT: mình nói có nhiều, viền thường, viền vàng đều có ( Nhưng bản S viền GOLD mà màu trắng có đúng 1 máy )
    Bạn: bạn không hỏi chi tiết máy ntn mà bạn có hỏi là có NHIỀU MÁY ĐỂ CHỌN không ??? << cái này ĐẢM BÁO 100% là sự thật
    XT: mình báo là có đủ loại từ viền thường đến viền GOLD và riêng máy bạn chọn là: MÀU TRĂNG + VIỀN GOLD + BẢN S, thì trong kho báo chỉ có duy nhất 1 cái đúng ý của bạn,
    Bạn: oke như đã nói ở đầu bạn có sớm hơn
    Tất cả câu chuyện của bạn Ben Phạm, mình chỉ thuật lại ĐÚNG 100% mà cả 2 đã trao đổi

Có đôi lời mong bạn Ben Pham hiểu dùm
    >>>Bên mình hoàn toàn không có xác nhận máy bạn chủ đích muốn mua là 99% << KHÔNG như bạn đã mô tả ở trên.
    Vì:
    Bạn không hỏi máy ntn và Ý định cuối của cuộc điện thoại của bạn còn xem nhiều máy khác nữa.
    >>> Bạn Ben Pham củng giống như Khách hàng khác của XTmobile. ai đi mua máy củ củng vậy, Củng như Bạn, muốn có nhiều máy để bạn lựa chọn hơn là 1 sự lựa chọn duy nhất. >>>Bởi vì máy củ 99 hay 94-95 thì không có tiêu chuẩn nào để xác định là hoàn toàn chính xác được, nếu bạn đánh giá 94-95 hoặc có người tiêu chuẩn cao hơn đánh giá còn 90 hoặc tiêu chuẩn thấp thì 98-99%. CÓ PHẢI KHÔNG Ạ ?
    >>> còn cây bút là nhầm giữa máy viền GOLD và Viền Bạc với nhau. Bên mình đã đưa lại cho bạn đúng cây bút Viền GOLD ngay tại cửa hàng.

XTmobile Đảm bảo hàng chất lượng 100%, Nhập Trực tiếp từ Hàn Quốc.
    Nếu bạn kiểm tra phát hiện hàng dựng. XTMOBILE XIN BIẾU BẠN 100 TRIỆU ĐỒNG để bạn chơi tết.
    Mong mọi người đọc nên hiểu từ 2 phía rồi đưa ra phán quyết, đừng phán xét sự việc dưới ý kiến 1 chiều
    XTmobile luôn tôn trọng khách hàng và đem uy tín lên hàng đầu để phát triên.
    Cảm ơn các bạn và chúc sức khoẻ.

likeit01loz, serip12, hieu_anh1851 người khác thích nội dung này.
  3. daigianinhbinh

daigianinhbinh Thành viên

25/4/11
    338
    149
    Nam
    sv
    ninh binh
    Money:
    $0
    bệnh chung rùi. mình đi mua mãi nên biết. ô nào cũng quảng cáo 98 99% nhưng đến nơi xem thì tróc viền móp tj góc ....
    P/S: Mấy bác thương gia sau đánh giá % chuẩn tj cho ae đỡ công đi lại

mrhuybinh thích nội dung này.
  4. nightism

nightism Thành viên

12/1/15
    129
    127
    Nam
    Money:
    $0
    sao mình xài bản SM-N900L cũng máy trắng viền gold mà bút cũng màu bạc ah. Máy do người thân mua từ Hàn về chứ k phải mua của XTmobile

5. vụ đó mình không rõ nhưng mình xem nhiều chỗ thì bản nào ra bản đó thậm chí bạn lên coi youtube đi xem có đúng không :)

6. nightism

nightism Thành viên

12/1/15
    129
    127
    Nam
    Money:
    $0
    mình cũng k biết, bạn mình mua máy 100% bên đó tự tay bóc seal luôn ấy, k phải máy cũ mà cũng bút bạc, nhưng dùng cũng ok chả ai quan tâm. Ít khi xài bút lắm

7. ừ có gì bạn vào link FB xem mình đối chiếu sự thật chứ làm biến copy quá link đó là trong nhóm người dùng note 3

8. nightism

nightism Thành viên

12/1/15
    129
    127
    Nam
    Money:
    $0
    cái này là thắc mắc riêng của mình thôi, chứ mình cũng k nói đỡ cho ai cả. Máy mình dùng cả năm cũng k lỗi lầm gì, chắc sơ xót kĩ thuật gì đó

9. nightism

nightism Thành viên

12/1/15
    129
    127
    Nam
    Money:
    $0
    mới xin gia nhập rồi. Mình dùng bản L sóng căng đét, bạn mình xài máy N9005 mà vào thang máy còn mất sóng mình k bị :p

10. um do mình kĩ tính quá và nhà xa mà xtmobile lại không nói rõ ràng là hàng họ sao cứ để cho khách nghĩ chung chung là 99% lenken nếu là mình thì mình sẽ nói thẳng với khách là ngoại hình xấu nếu lấy thì qua. Chứ không để ra cớ sự này.

11. nightism

nightism Thành viên

12/1/15
    129
    127
    Nam
    Money:
    $0
    uhm, bạn khó tính giống mình. Nhưng cái viền benzen thì cũng dễ cấn lắm, máy mình xài trần với ốp viền nhôm cũng bị cấn quá trời :(

12. nhưng đối với mấy cái máy cấn đó thà nói rõ là ngoại hình không phải 99% mặc dù khách hàng nói rõ là mua máy hàn 99% like new và chỉ mua bản S or K thôi. Đến lúc tới xem thì nhìn cái máy cũng chả thèm test, cũng cố ở lại test lại xem sao cũng không care lắm nhưng khi thấy cây bút lộn màu thì xin lỗi chứ người mới chơi android và mới tới cửa hàng lần đầu sẽ có ác cảm ngay chứ ở đó mà quay lại :)

13. Nói vậy không đúng rồi, tiêu chuẩn giữa 94-95% khác hẳn so với 99%, người ít kinh thì ko biết chẳng lẽ cửa hàng lại ko biết điều đó à? Xước gì cho vào % còn móp thì ko cần phải bán đâu :confused:

GragonV thích nội dung này.
  14. mình không khoái cách XTmobile nói chuyện dùng từ "Biếu" cũng như nói khách không chịu hỏi rõ tình trạng ra sao, kiểu như mình là ng cửa hàng khác qua dìm. Muốn thì inbox cho địa chỉ nhà và tới xem mình đang làm nghề gì và như thế nào :(

15. STEVEHUYHD

STEVEHUYHD Thành viên

18/3/12
    208
    236
    Nam
    Money:
    $0
    mình dùng 1 con n9005 hàng white gold bút màu vàng

16. vấn đề trên mình không nói xtmobile tráo hàng hay lừa đảo, mà việc bán hàng và cho khách xem hàng 1 cách lôi thôi như thế.

17. TrungChinh Nguyen

TrungChinh Nguyen Thành viên

28/7/12
    56
    48
    Nam
    Money:
    $0
    Bác giải thích giúp em thế nào là còn 94%, 95% .....với 99% với ạ!:eek:

18. emkoquayvehuhu

emkoquayvehuhu Thành viên

17/4/14
    126
    55
    Nam
    Money:
    $0
    Hôm qua mình bán note 3 chính hãng N900 có 6tr2 mà các thánh còn trả lên trả xuống @@

19. zimihieu

zimihieu Cao cấp

2/2/11
    1.096
    575
    Nam
    tự do
    i'am homeless
    Money:
    $0
    Samsung siêu bựa
    Bạn mình mới dính s5 cty.check bh ok
    Nhưng main của s5 us

20. không phải bựa hay không mà do hên xui và có kĩ hay không, dễ chịu thì chỉ tổ rước họa vào ng

Đang tải...