1. kotaro22

kotaro22 Thành viên

16/8/10
    22
    6
    #1 kotaro22, 5/10/15

Thông tin sản phẩm

Last edited by a moderator: 5/10/15
    Em nhờ Mod chút ạ, đợt vài tháng trước mua chuột của b
    one_style_bb0y 1 con chuột Fuhlen A10G 450k
    https://nhattao.com/threads/thanhbb...series-tyloo-razer-3d-control-size-l.2277724/
    https://nhattao.com/threads/thanhbb...a-3-0-marvo-sting-m316.2305640/#post-40463144

Dùng được khoảng 2 tháng thì chuột lỗi, mang đi bảo hành thì hẹn 1 tuần sẽ alo rồi ship về đến tận nhà. Bây h là hơn 3 tuần rồi, gọi điện hơn chục cuộc không thấy nhấc máy, nhắn tin cũng không trả lời, thấy bác này bán nhiều đồ trên nhattao nên cũng tin tưởng thế mà không ngờ lại bán hàng kiểu này.
    Con chuột nó cũng chả đáng là bao nhiêu nhưng mua bán kiểu này khiến em rất bực mình, post lên đây để các bác còn tránh.

@one_style_bb0y

2. Otano

Otano Thành viên

21/11/10
    135
    39
    Heaven
    Up lên chờ phản hồi

3. xuanhai_vov

xuanhai_vov Cao cấp

2/11/10
    2.153
    807
    Nam
    tập đoàn dầu khí việt nam
    hà nội
  4. tung2810

tung2810 Thành viên

bh sống lỗi quá đến con chuột mà cũng...

Otano thích nội dung này.
  5. spice

spice Thành viên

6/11/12
    2
    20
    Nam
    Nếu là chuột máy tính, thì cửa hàng mình chỉ bh không nhận tín hiệu, chuột lờn nhấn không ăn thì chịu

tung2810 thích nội dung này.
  6. Otano

Otano Thành viên

21/11/10
    135
    39
    Heaven
  7. phephetrum

phephetrum Thành viên

10/10/12
    5
    7
    Nam
    vậy thì dịch vụ bạn kém rồi,mình mua con loghitech g300 ben svhouse bảo hành 3 năm,2 năm đầu mình bảo hành lờn nút 2 lần vì chơi game nhiều,lần thứ 2 còn mất giấy bảo hành ng ta vẫn bh cho vì còn lưu thông tin,sau đó khoảng 6 tháng lại bị nhưng mình ko muốn đi nữa vì sợ phiền ng ta.dịch vụ bên đó mình đánh giá cực tốt,còn chất lượng chuột loghitech thì bèo thật,giờ chuyển về xài genius cùi bắp luôn,vứt con g300 trong góc ^^!

8. spice

spice Thành viên

6/11/12
    2
    20
    Nam
    Đó là họ thay nút nhấn thôi, mà thay bằng nút Trung quốc nên giá rẻ, sẽ bị hư lại sớm, thà không bh nút, đỡ mất công đi lại
    Còn mình chuột không nhận 1 đổi 1 nhé

9. spice

spice Thành viên

6/11/12
    2
    20
    Nam
    Việc thay nút rất đơn giản nhé, người dùng tựa thay còn được
    Pro thì 10p, không chuyên thì 30p
    Hàng chính hãng đào đâu ra đồ thay, trừ khi luộc xác hoặc hàng Trung Quốc

10. phephetrum

phephetrum Thành viên

10/10/12
    5
    7
    Nam
    mình thấy ngay cả nút zin cũng chỉ sau 1 năm đã hư,thay rồi 1 năm sau cũng hư>>vậy chất lượng ngang nhau,vậy nên mình mới nói chất lượng chuột logitech quá lởm,còn việc thay hay ko thay,nhưng chất lượng dịch vụ và đối xử vs khách hàng nhất là chuyện hậu mãi mới thể hiện được sự uy tín cũng như tạo lòng tin cho khách về sau.nhà mình tận đà lạt mà khi chuột hư đến khi có dịp xuống sg mới mang theo bảo hành mà ng ta vẫn nhận một cách vui vẻ và làm cho mình ngay cả khi làm mất giấy bảo hành cho thấy thái độ làm ăn chuyên nghiệp.Chứ như bạn nói mua chuột đến bạn ko bảo hành lờn nút và cho dù chỉ là cái nút trung quốc rẻ tiền bạn cũng ko thay cho ng ta để khách hàng tự tìm kiếm xử lí thì tâm lí ng ta ấm ức và bất mãn chứ vì bỏ tiền mua trong thời gian còn bảo hành mà bị hư lại ko dc sửa bảo hành.
    Sau cùng khách sẽ vẫn chọn nơi nào chất lượng dịch vụ tốt hơn cho sản phẩm cùng loại thôi

11. phephetrum

phephetrum Thành viên

10/10/12
    5
    7
    Nam
    Chuột ko bảo hành 1 đổi 1 thì mình nghĩ cái này bạn sai rồi,như bạn chủ topic nói thì chuột bị lỗi,nếu sửa dc thì nên sửa rồi trả cho khách,còn ko sửa dc thì nên đổi cho ng ta chứ sao lại ko,thường thì các đại lí phân phối đều được các hãng cho phép mà.chứ ko thì đẻ ra cái bảo hành làm gì.lúc bán nói hàng ko bảo hành luôn cho rồi ..

12. spice

spice Thành viên

6/11/12
    2
    20
    Nam
    Không, chưa chi la làng rồi, chuột không nhận tín hiệu, thì mình 1 đổi 1, quả nhiên có người tay nhanh, chán thật, bác này dám con chuột 50k cũng đòi bảo hành đây

13. spice

spice Thành viên

6/11/12
    2
    20
    Nam
    Nói thật, khách bên mình chưa thấy ai đi bh vì nút hư, chắc vì họ biết tự trọng, hoặc do hàng mình tốt, nên chưa hư
    Chuột lờn nút như usb nhúng nước rồi đem bh ah

14. spice

spice Thành viên

6/11/12
    2
    20
    Nam
    #14 spice, 3/1/16
    Last edited: 3/1/16
    Còn nsx chỉ cho phép đổi nếu lỗi nsx nhé, mõi nsx khác nhau, bên mình thì nsx chỉ chấp nhận không nhận tính hiệu
    Nsx razer còn chưa dám đổi lờn nút

15. phephetrum

phephetrum Thành viên

10/10/12
    5
    7
    Nam
    mình chưa dùng chuột 50 k bao h,nhưng bạn nói vậy phải chăng cho là chuột 50k là ko dc bảo hành và người tự trọng thì ko dc bảo hành lờn nút,cái này mình ko hiểu rõ lắm,mình là người dùng thì hư hỏng,ko sử dụng dc thì mang ra bảo hành thôi,nếu sửa dc thì sửa cho mình,ko sửa dc thì đổi cho mình,lỗi do nsx thì đổi ko mất tiền.lỗi do người dùng thì người dùng trả tiền,vs mình rõ ràng lắm.cái quan trọng là dịch vụ kìa,bạn chưa nhận cho người ta nhưng đã bán hàng thì phải có trách nhiệm chứ,quan trọng là cách đối xử vs khách hàng sao cho người ta hài lòng vẫn hơn mà.

Cũng có thể tùy thuộc vào từng nơi và từng nsx nên có sự khác nhau,như việc bạn ko nhận bảo hành lờn nút và bên sv house lại bảo hành lỗi đó cho mình.và điều này làm những người khách như mình tự đánh giá và lựa chọn nơi mua tốt hơn thôi

khoadanh thích nội dung này.
  16. spice

spice Thành viên

6/11/12
    2
    20
    Nam
    Đã nói con chuột đem bảo hành xác vẫn là của bạn, họ chỉ thay nút thôi, thế bác ảo tưởng họ đổi cho bác con zin à

17. spice

spice Thành viên

6/11/12
    2
    20
    Nam
    Còn cửa hàng mình, nếu xác đinh lỗi do nsx sẽ đổi mới ngay nhé, không bảo hành sữa chữa, vd chụôt không nhận tính hiệu, Headphone không nghe 1 bên tai, loa rè, nếu không có dấu hiệu ngoại lực, can thiệp,...
    Hàng sau khi thu hồi sẽ gửi nsx, hoặc rã xác cho thợ vọc

Đang tải...