1. thinhdaigia92

thinhdaigia92 Thành viên

15/11/11
    329
    59
    Nam
    #1 thinhdaigia92, 19/8/14

Thông tin sản phẩm

Last edited: 5/9/14
    Tình hình là mọi chuyện đã xong rồi ạ, e đã mang đến Future World 109 Mai Hắc Đế đến bảo lỗi hở sáng anh chị ở đây nhận máy và hẹn ngày hnay e đến lấy máy rồi ạ, được thay cả cụm màn hình mới, ở đây anh chị làm việc rất chuyên nghiệp và tôn trọng khách hàng, phải nói là chất lượng nên e khuyên bác nào có ý định bảo hành hàng của apple thì nên mang qua 109 Mai Hắc Đế chứ đừng mang qua FPT chỉ tốn công mà mệt ng thôi ạ, cuối cùng e xin cảm ơn các bác đã quan tâm topic của e, e xin phéo close topic, chúc các bác có 1 ngày vui vẻ.
    tình hình là ntn ạ, e mua máy Macbook MD101 bảo hành đến 13/9/2014. tháng trước e có mang ra bảo hành tại FPT ở 224 xã đàn, Máy e bị hiện tượng sáng không đều ở mép viền trái và ở cạnh đáy. lúc tối xem phim bật max light và khi e bật nền đen cho full screen thì thấy rất rõ, nó cứ đốm đốm , e có so với các máy của nhiều ng khác thì chả thấy máy nào bị như máy mình. mang ra e chỉ các a ở service FPT thì các a đấy đầu tiên bảo là về dùng mấy tháng nữa nếu nó rõ thì mang ra đây ( đùa chứ máy e lúc ý còn bh có 43 ngày nữa đợi mấy tháng nữa ra các a sửa rồi chết tiền e) e bảo lỗi rõ ntn các a còn bảo đợi đến bao h, 1 hồi cứ mang ra mang vào 1 chị k được xinh cho lắm bảo e làm lỗi này k được bảo hành. e cũng chịu ạ, lỗi nào lại k được bảo hành, đã là 1 sản phẩm của apple được bán ra là hoàn thiện mà máy nó bị như vậy mà bảo là k rõ lỗi k được bảo hành. đợi 1 lúc 1 anh cũng k đẹp trai bảo e đây là do đèn nền backlight, k rõ lỗi nên apple sẽ k nhận bảo hành, tiện lúc đấy có 1 bác ngồi có 1 con mac air 2014 e cầm rồi nghiêng các góc như máy e và đưa cho các a đấy xem mà các a đấy vẫn bảo lỗi này k được nhận, ( đã là lỗi mà còn kêu k được nhận). Trước đó e cũng mang ra Techland ( e mua máy ở đây) thì các a đấy cũng xác nhận là đèn nền sáng k đều, có vệt trắng màn hình rồi nhận máy e rồi gửi bảo hành rồi họ cũng bảo k có lỗi nên e mang trực tiếp qua FPT xem ntn và kết quả nv. cái thứ 2 là e thấy nhân viên ở đây làm rất thiếu chuyên nghiệp, uỷ quyền một tập đoàn lớn nv mà sao lại k có những cách cư xử hợp lý, và nhất là anh quản lý thì hỏi còn k trả lời, bấp bênh lắm. (thất vọng toàn tập). e cũng nghe đồn là bảo hành ở FPT chán nhưng bây h e mới biết nó là sự thật. Hi vọng ad FPT vào đây giải thích cho e. e cảm ơn.
    2014-04-12 01.43.44.jpg 20140802_011949.jpg 20140802_011959.jpg 20140802_012024.jpg 20140802_012029.jpg 20140802_012120.jpg

2. Lkisno2

Lkisno2 Thành viên

14/6/13
    714
    180
    :3 k thì bác bảo người quen ở nước ngoài ship về hay xách chân ý :3

3. phucbeck

phucbeck Thành viên

15/11/10
    24
    15
    Nam
    tận diệt ngu chó điên thằng hikaru2003
    Phường Bến Thành-Quận 1-HCM
    bây giờ cứ từ từ chừng nào không giải quyết được thì tính tiếp

4. thinhdaigia92

thinhdaigia92 Thành viên

15/11/11
    329
    59
    Nam
    thì thời đấy còn trẻ trâu nôn nóng k chịu dk, cầm tiền máu mua lun, làng e nó đi du học sinh bên nhật nó bảo đợi 1 tháng nữa nó về nó cầm cho k nghe mua lun, mà cũng hên xui thui, vì mua ở cửa hàng mà k may gặp lỗi lúc ý mình cũng đã khui hộp rồi nên k trả dk thì lúc ấy cũng phải gửi bảo hành, đằng nào chả thế, chẳng qua số mình số chó. :(

5. thinhdaigia92

thinhdaigia92 Thành viên

15/11/11
    329
    59
    Nam
    máy e đến 13 tháng sau là hết BH rồi bác ơi, thế thì e mới xồn xồn lên chứ. chứ hết BH thì thôi chấp nhận chứ sửa thì chết tiền.

6. Lkisno2

Lkisno2 Thành viên

14/6/13
    714
    180
    e nói thật nhé :D 96.69% hàng các thương gia Việt Nam! lấy từ trung quốc =) hầu hết cũng bị luộc 1 đồ ( nhất là điện thoại) như kiểu e mua con 1280 bên germany nghe gọi rất tốt sóng sánh ngon lành loa k bị rè dùng 4 năm ngâm nước ksao nhưg dùng hàng 1280 ở vn khác hoàn toàn rẻ hơn nhưng đúng là của ôi

7. thinhdaigia92

thinhdaigia92 Thành viên

15/11/11
    329
    59
    Nam
    vâng chắc thế rồi, có khi macbook nó đóng lại seal thay bộ sạc , iphone thì cũng đóng seal thay hết linh kiện zin, may thì dk máy zin

8. Nokfev

Nokfev Thành viên

#67 Nokfev, 22/8/14
    Last edited: 22/8/14
    @thinhdaigia92
    Bạn qua link này ben tinhte.vn luôn !
    http://www.tinhte.vn/threads/fpt-services-bao-hanh-iphone-phan-phoi-chinh-thuc-tai-vn.2279278/
    Lỗi hở sáng như của bạn rất khó để xác định do nhà sản xuất hay do sử dụng !
    Với 1 máy hoàn toàn bình thường mình có thể làm nó bị như vậy chỉ sau vài ngày
    Nếu có điểm chết thì dễ BH hơn !
    Còn 1 lưu ý nữa là bảo hành Mac thì chỉ thay thế linh kiện bị lỗi chứ không có đổi máy mới bạn nhé !

Mời @FPT Services

9. Nokfev

Nokfev Thành viên

Tôi đi BH iPad tại FPT Services chưa bao giờ cảm thấy khó chịu ngay từ lần đầu tiên !
    Vậy tôi nên khen hay chê ?
    Còn việc gần đây có thời điểm hẹn 3 tháng là tất cả các TT BH tại VN luôn (do bên HQ) Tôi vẫn còn ảnh giấy hẹn 3 tháng (nhưng lấy máy có 10 ngày do thông quan sớm)

10. tienbdskhoa36

tienbdskhoa36 Cao cấp

12/6/13
    106
    65
    cá biệt đc mình bạn đấy. Đảm bảo fpt ăn gạch đá no rồi bạn vào lụm dùm bớt đi.

11. tienbdskhoa36

tienbdskhoa36 Cao cấp

12/6/13
    106
    65
    câu đó thêm vào chữ "trực thuộc Fpt" nữa nhé. Đừng chụp cả Icenter , Furtureworld nhé bợn.

12. tienbdskhoa36

tienbdskhoa36 Cao cấp

12/6/13
    106
    65
    Nói thế thì đúng là dân Vn chỉ thích hành khách hàng.
    Tôi đã từng chat với apple. Người ta chỉ nói 1 câu miễn máy không bị damaged là đc hưởng chế độ bh hết bất kể lỗi gì. Rất dứt khoát chứ ko phải như bọn VN đổ hết lỗi này nọ cho khách.

13. tienbdskhoa36

tienbdskhoa36 Cao cấp

12/6/13
    106
    65
    chủ pic cứ qua chỗ khác furtureworld hay icenter. Nghe bọn kt chém gió hại não
    trước ipad air tui mua về lúc dán màn nhìn kĩ thấy 1 hạt bụi rất nhỏ. kham khảo nhiều người cũng nghe nói trên 3 hạt mới đc đổi máy mới um ba la. tôi đem thẳng lên icenter nó check thấy hạt bụi rất nhỏ xog nó thông báo đc đổi máy. Mặc dù máy vừa đổi về nhìn kĩ ra sáng cũng vẫn thấy có bụi nhưng mình vẫn vui vì đây là lỗi chung cả dòng ipad air ( màn hình với cảm ứng ko dán khít nhau) nhưng apple vẫn chấp nhận đổi để vừa lòng khách hàng.
    Đó là điều mình chia sẽ: dù cái đó là lỗi chung nhưng apple vẫn đổi cho khách hàng.
    Chia sẻ với tư cách người dùng. Fpt khi nhận kĩ thuật vô làm việc đều phải qua lớp đào tạo chém gió hô biến lỗi của máy chém thành máy không có lỗi.

thinhdaigia92 thích nội dung này.
  14. Nokfev

Nokfev Thành viên

#73 Nokfev, 22/8/14
    Bạn qua đây tham khảo nhé tôi đã chỉ rất nhiều người qua FPT Sv để BH iPad đó http://www.tinhte.vn/threads/tu-van...-ipad-pk-hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem.2224862/
    Bạn đọc thấy chữ FPT services chứ ?
    Ủy quyền thì không thể như Apple storre được ! Nếu vì lí do nào đó bên kia từ chối thì thằng nhận BH ủy quyền mất tiền VC đấy (không thì các ông gí máy nó ngay) ! Vì vậy nó chỉ nhận các trường hợp không rõ ràng khgi bên kia yêu cầu (bạn nên làm việc vơi Sp của Apple để nó gửi yêu cầu cho bên VN)
    Nhiều máy xấu tôi vẫn phải ship DV sang Store bên Sing bảo hành đấy !

tienbdskhoa36 thích nội dung này.
  15. tienbdskhoa36

tienbdskhoa36 Cao cấp

12/6/13
    106
    65
    Làm dịch vụ thì phải có kinh nghiệm với đã đc apple trainning nên trường hợp trả về là hi hữu trừ khi nhân viên bên này
    FPT services là câu trên nhé. đề nghị bạn thêm vào luôn câu dưới để ae khác ko nhầm là bạn quơ luôn Icenter với FW. Nếu không muốn thêm vào thì gộp 2 câu đó lại cách nhau dấu phẩy. ok ?

16. Nokfev

Nokfev Thành viên

#75 Nokfev, 22/8/14
    Tôi cũng có cả giấy hẹn 2 tháng của iCenter 190 Mai Hắc Đế đấy bạn ạ ! Bạn nghĩ tôi không biết chạy quanh sao ?
    Tháng 5 - 7 vừa rồi hàng đt tạm xuất tái nhập nguyên chiếc diện BH đều bị thông báo như vậy hết do HQ có chính sách mới ! Mà thay đổi thủ tục HC của ta nó hên sui như nào bạn hiểu chứ !
    Nhưng thực tế đều nhận máy sớm hơn !
    Còn thông thường chỉ trong 1 tuần !

17. tienbdskhoa36

tienbdskhoa36 Cao cấp

12/6/13
    106
    65
    #76 tienbdskhoa36, 22/8/14
    Icenter có cả giấy hẹn nữa ah bạn ? Bữa có đi bh ipad mà chưa thấy mặt mũi giấy hẹn ntn. Mình tưởng ko lẽ cùng Icenter mà tờ giấy ở HN viết cho khách với Hcm lại khác.
    Bạn buôn bán thì tui đương nhiên biết bạn chạy 2,3 chỗ mà.

18. Nokfev

Nokfev Thành viên

#77 Nokfev, 22/8/14
    Mời bạn xem !
    Đây là giấy hẹn của iCenter 190 Mai Hắc Đế (1 trong 2 diểm ủy quyền của Apple tại Hà Nội )
    https://locate.apple.com/vn/en/service/?pt=4&lat=21.033333&lon=105.85000000000002

19. tienbdskhoa36

tienbdskhoa36 Cao cấp

12/6/13
    106
    65
    ôi bác nhầm rồi. đó là Thakral one.
    Tôi đang nói Icenter.com.vn ! Đây là Icenter chính thống. Bác xem lại nhé. Chỗ bác bh ko thuộc Icenter. Hèn chi thấy lạ.
    Bác xem link
    http://www.icenter.com.vn/Home/Contact
    http://www.icenter.com.vn/news/new-products/lien-he
    Bác nên xem lại đi. Tên ng ta là Thakral one mà bác đọc icenter đem ra nói nảy giờ.

20. kenie.2811

kenie.2811 Thành viên

17/10/11
    66
    47
    Nam
    Student
    Melbourne
    nói không biết English mà chém dữ ta :D:D

21. Nokfev

Nokfev Thành viên

#80 Nokfev, 22/8/14
    Hà Nội chỉ có 2 điểm BH UQ chính thức của APLLE
    Untitled Apple SP.jpg

109 Mai Hắc Đế là của FUTUREWORLD Untitled SV FW.jpg

224 Xã Đàn là của FPTSv Untitled SV FPT.jpg

thinhdaigia92tienbdskhoa36 thích nội dung này.
Đang tải...