1. thinhdaigia92

thinhdaigia92 Thành viên

15/11/11
    329
    59
    Nam
    #1 thinhdaigia92, 19/8/14

Thông tin sản phẩm

Last edited: 5/9/14
    Tình hình là mọi chuyện đã xong rồi ạ, e đã mang đến Future World 109 Mai Hắc Đế đến bảo lỗi hở sáng anh chị ở đây nhận máy và hẹn ngày hnay e đến lấy máy rồi ạ, được thay cả cụm màn hình mới, ở đây anh chị làm việc rất chuyên nghiệp và tôn trọng khách hàng, phải nói là chất lượng nên e khuyên bác nào có ý định bảo hành hàng của apple thì nên mang qua 109 Mai Hắc Đế chứ đừng mang qua FPT chỉ tốn công mà mệt ng thôi ạ, cuối cùng e xin cảm ơn các bác đã quan tâm topic của e, e xin phéo close topic, chúc các bác có 1 ngày vui vẻ.
    tình hình là ntn ạ, e mua máy Macbook MD101 bảo hành đến 13/9/2014. tháng trước e có mang ra bảo hành tại FPT ở 224 xã đàn, Máy e bị hiện tượng sáng không đều ở mép viền trái và ở cạnh đáy. lúc tối xem phim bật max light và khi e bật nền đen cho full screen thì thấy rất rõ, nó cứ đốm đốm , e có so với các máy của nhiều ng khác thì chả thấy máy nào bị như máy mình. mang ra e chỉ các a ở service FPT thì các a đấy đầu tiên bảo là về dùng mấy tháng nữa nếu nó rõ thì mang ra đây ( đùa chứ máy e lúc ý còn bh có 43 ngày nữa đợi mấy tháng nữa ra các a sửa rồi chết tiền e) e bảo lỗi rõ ntn các a còn bảo đợi đến bao h, 1 hồi cứ mang ra mang vào 1 chị k được xinh cho lắm bảo e làm lỗi này k được bảo hành. e cũng chịu ạ, lỗi nào lại k được bảo hành, đã là 1 sản phẩm của apple được bán ra là hoàn thiện mà máy nó bị như vậy mà bảo là k rõ lỗi k được bảo hành. đợi 1 lúc 1 anh cũng k đẹp trai bảo e đây là do đèn nền backlight, k rõ lỗi nên apple sẽ k nhận bảo hành, tiện lúc đấy có 1 bác ngồi có 1 con mac air 2014 e cầm rồi nghiêng các góc như máy e và đưa cho các a đấy xem mà các a đấy vẫn bảo lỗi này k được nhận, ( đã là lỗi mà còn kêu k được nhận). Trước đó e cũng mang ra Techland ( e mua máy ở đây) thì các a đấy cũng xác nhận là đèn nền sáng k đều, có vệt trắng màn hình rồi nhận máy e rồi gửi bảo hành rồi họ cũng bảo k có lỗi nên e mang trực tiếp qua FPT xem ntn và kết quả nv. cái thứ 2 là e thấy nhân viên ở đây làm rất thiếu chuyên nghiệp, uỷ quyền một tập đoàn lớn nv mà sao lại k có những cách cư xử hợp lý, và nhất là anh quản lý thì hỏi còn k trả lời, bấp bênh lắm. (thất vọng toàn tập). e cũng nghe đồn là bảo hành ở FPT chán nhưng bây h e mới biết nó là sự thật. Hi vọng ad FPT vào đây giải thích cho e. e cảm ơn.
    2014-04-12 01.43.44.jpg 20140802_011949.jpg 20140802_011959.jpg 20140802_012024.jpg 20140802_012029.jpg 20140802_012120.jpg

2. Quái vật

Quái vật Thành viên

14/7/10
    135
    14
    Người bên service của FPT đã vào có ý kiến, đề nghị close topic

3. gaodenvang

gaodenvang Thành viên

4/5/12
    89
    155
    Nam
    Đã giải quyết đâu mà close

4. ninja267

ninja267 Cao cấp

2/8/08
    434
    98
    thôi bác chủ số nhọ rồi , ra cửa hàng chỉ có mua dc máy đẹp thì may , chứ máy xấu là xác định mất tiền oan.

5. thinhdaigia92

thinhdaigia92 Thành viên

15/11/11
    329
    59
    Nam
    thank các bác đã quan tâm, well done rồi ạ, e mang qua future world được thay cả cụm màn rồi, :D

6. phonglanpls

phonglanpls Thành viên

18/2/09
    6
    1
    hãy tránh xa fpt nhé. to bị 2 lần đau lắm rồi

7. thinhdaigia92

thinhdaigia92 Thành viên

15/11/11
    329
    59
    Nam
    vâng e cũng thế bác ah, may mang qua future world họ nhận ngay, còn ông fpt lần trước đi bảo hành con lenovo cho ông anh mà đắng lòng, sửa 5 lần bụi vẫn lọt khe vào màn hình. :cool:

8. nokia5510vn

nokia5510vn Thành viên

11/10/08
    288
    42
    Nam
    Cái bọn fpt này thì làm láo thôi rồi. Ko biết app nó có giá dịch vụ chung ko hay tùy đại lý. Cùng 1 dịch vụ bên 109 mai hắc đế thu 500k bên fpt đòi 1tr. Hôm ngồi đó hỏi nó hét 1tr minh gọi qua 109 mai hắc đế hỏi bật loa ngoài cho cả nv cả khách nghe rõ bên 109 báo giá 500k. Nó kêu fpt quy định thế

thinhdaigia92 thích nội dung này.
  9. Anh Minh Tuti

Anh Minh Tuti Thành viên

22/9/12
    35
    8
    Nam
    hix, vừa mang e macbook pro retina ra fpt (số 4 yết kiêu) bảo hành mà đọc được topic này thấy hoang mang quá! =.=

10. skullcandy

skullcandy Thành viên

18/5/12
    64
    29
    Nam
    vãi bác đào mộ sâu thế, Mac hỏng hà nội qua Nhật Cường Apple sơ vít C4 giảng võ đi bác. E từng BH ở FPT số 4 yết kiêu 1 con mac air mua đc 2 tháng (ko phải mua ở FPT), kết quả em nghi ngờ trình độ sửa chữa của nhân viên FPT, sau 3 tháng ko sửa đc cho em cái máy, bắt em đi lại tổng cộng 6 lần chỉ để BH 1 lỗi (nhấc lên tự động tắt nguồn). Và độ nhiệt tình chăm sóc của nhân viên ở đây như kiểu tao đứng ra thay mặt thằng apple, tao chỉ có trách nhiệm sửa, ko đc mang lại sửa tiếp, sửa bao giờ đc thì thôi. mua máy đc bh 12 tháng thì gần 3 tháng đi viện vẫn ko khỏi thì làm ăn éo gì nữa @@. Thắc mắc, kiện cáo gì đi mà hỏi thằng Apple, còn làm thao để hỏi nó thì anh éo care . hehe. Nhưng bác đừng lo, mỗi thằng 1 kiểu biết đâu máy bác vào đây hợp thầy hợp thuốc lại ngon. còn em thì vote bác ra nhật cường C4 giảng võ, em BH các kiểu con đà điểu ở đây chưa 1 lần phải quay lại vì lỗi vẫn chưa khắc phục được. mỗi tội quy trình làm việc và thái độ nhân viên ở đây chỉ gọi là chấp nhận đc thôi. Thân !

Anh Minh Tuti thích nội dung này.
  11. Anh Minh Tuti

Anh Minh Tuti Thành viên

22/9/12
    35
    8
    Nam
    thank Bác, e vừa qua fpt lấy lại máy rồi, lúc lấy lại máy thằng nhân viên kĩ thuật còn cười khẩy nữa! =.= ko biết có bị luộc mất j ko đây! mà theo các Bác thì e nên BH ở đâu ạ? Nhật Cường hay Future World?

12. skullcandy

skullcandy Thành viên

18/5/12
    64
    29
    Nam
    Ặc cứ vứt máy đấy có sao đâu, em bảo tùy người hên thì sửa ngon, phục vụ tốt. Còn với e thì sẽ không vào FPT thêm 1 lần nào nữa. ko lo nó luộc đâu, bác mang ra dịch vụ mới sợ, ở FPT ko dám đâu. Bác mang qua Nhật Cường Apple service đi. Địa chỉ C4 giảng võ. đây cũng là trung tâm uy quyền của táo, cá nhân em yên tâm khi vứt máy tại đây. Chúc bác mau sửa đc máy !

13. Anh Minh Tuti

Anh Minh Tuti Thành viên

22/9/12
    35
    8
    Nam
    thank Bác, mà lúc e mang về mới để ý bị thiếu 1 con ốc Bác ạ! :( chán lắm cơ!

14. thinhdaigia92

thinhdaigia92 Thành viên

15/11/11
    329
    59
    Nam
    Tốt nhất là mang qua future world .Vì lúc mình lập topic này thì mình cungx chat live vs support của apple và phản ánh thái độ cũng như cách làm việc của nv fpt. Họ nói là sẽ sắp xếp 1 cuộc gọi từ fpt cho mình nn thôi mang sang future world cho lành làm việc chuyên nghiệp. Đưa máy bắt bệnh nhận máy hẹn ngày trả máy. Máy mình hở sáng dk thay cả bộ màn mới nét căng :D

15. Anh Minh Tuti

Anh Minh Tuti Thành viên

22/9/12
    35
    8
    Nam
    e mang ra Future World rồi Bác ạ! nhưng e thấy FW ngoài Hà Nội có vẻ ko dc nhiệt tình như trong Nam! mà máy e bị móp nhẹ góc vỏ màn hình nên họ từ chối bảo hành màn hình Bác ạ! Dù vết móp ấy rất nhẹ ko cấn vào màn hình! :( Họ bảo nếu bị màn hình thì phải thay màn hình hết 500$!

16. thinhdaigia92

thinhdaigia92 Thành viên

15/11/11
    329
    59
    Nam
    Thôi vào trang chủ apple vào mục support ấy, chat live trực tiếp vs apple bên ấy, chụp lại ảnh chỗ móp ấy gối hỏi ý kiến là có được bb k cho rõ, vì bên ấy nn tt tôn trọng khách hàng lắm. K như vn mình

17. Anh Minh Tuti

Anh Minh Tuti Thành viên

22/9/12
    35
    8
    Nam
    thank Bác! e cũng định thế đây, h họ đang kiểm tra, ko biết bao h kiểm tra xong! T_T

18. Anh Minh Tuti

Anh Minh Tuti Thành viên

22/9/12
    35
    8
    Nam
    e vừa gọi điện cho FW sáng nay! họ bảo máy e chỉ bị lỏng cáp màn hình thôi! :)

19. buidai68

buidai68 Thành viên

31/7/10
    59
    12
    số 11 ngõ 93 phố Vũ Hữu, Thanh Xuân, Hà Nội, Cung
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Mình vote cho C4 Giảng Võ. Máy MacAir mình bị hết bảo hành 4 ngày thì dính lỗi đang chiếu Powerpoint bị tắt. Cầm ra Mai Hăc Đế kiểm tra, được thông báo là lỗi main, chỉ có 1 cách là order main mới, giá 550$. Mình không chịu, cầm về. Hôm kia cầm qua C4, bên đó bảo có thể đổi main với Apple và sẽ được hỗ trợ, chỉ tầm 6 triệu thôi. Mình không đủ xiền nên cầm về.

Hôm qua có bác bên Iservice Đà Nẵng trợ giúp mình, bác ý bảo nếu biết sớm (trong vòng 5-10 ngày từ khi hết bảo hành) thì có thể nói với Apple để hỗ tợ nhiều hơn.

Hừ, đâm ra mình bực bên Mai Hắc Đế quá, họ có thể tư vấn ngay lúc mình mang qua mà sao ko tư vấn cho mình. Mà mình đã hỏi đi hỏi lại là có phương án nào không rồi chứ.

20. Anh Minh Tuti

Anh Minh Tuti Thành viên

22/9/12
    35
    8
    Nam
    Bác nói cũng đúng đấy! e đến hỏi BH ở FW mà chưa gì đã phang ngay câu máy a bị móp màn hình ko dc BH (dù vết móp cực nhẹ). Nếu hỏng màn thay hết 550$! May mà nó cũng tử tế, ko cò quay, kiểm tra thì chỉ bị lỏng cáp! Lúc đầu e mang máy qua FPT thì họ kiểm tra xong nhận máy luôn, họ còn bảo nếu màn hình lỗi thì sẽ dc thay màn hình mới, chả đả động gì đến vết móp luôn! Mà e thấy nhiều ace cũng ca ngợi bên C4 phết! Chắc service rất tốt! :)

buidai68 thích nội dung này.
Đang tải...