1. anhdaoforever

anhdaoforever Thành viên

12/8/11
    97
    16
    #1 anhdaoforever, 4/8/15

Thông tin sản phẩm

Last edited by a moderator: 4/8/15
    Mình có mua của SK Mobile 1 sony z3 AU, lúc đó mình cũng ko biết gì về máy mất DRM key, và mình dính ngay máy bị lỗi DRM key, lỗi này do mình kém hiểu biết nên mình chịu, Mình mua máy là ngày 2/4/2015, đến cách đây 1 tháng máy mình tự nhiên bị lỗi camera (Camera sau ko lấy nét được) Mình mang qua bảo hành lần 1 thì dc bên đó báo hết cam, hẹn 4-5 sẽ gọi lại, sau khoảng 1tuần thì ko thấy gọi, mình gọi lại có camera chưa thì báo có rồi, mình mang máy ra, rõ ràng lần trước đã kiểm tra tình trạng máy và đã báo lỗi, giờ lại kiểm tra lại, mình cũng ok, ngồi chờ từ 1h đến 3h mới kiểm tra xong, và báo lại là lỗi cam, và: Câu thứ nhất "bên em hỗ trợ thay cam cho với giá 500k, trong khi giá thay bình thường ở đó là 550k, mình nói là máy còn bảo hành, thế là câu 2: máy này chắc do bị rơi nên bên em chỉ có thể hỗ trợ thay là 350k (trong khi máy ko một vết xước cạnh, móp cạnh), mình bực mình nói muốn gặp chủ cửa hàng để nói chuyện thì bên đấy gọi cho ai đó rồi bảo là đồng ý nhận lại bảo hành, nhưng 4-5 ngày mới lấy dc. Trong khi nếu mình đồng ý thay 350k thì 30' là xong, thôi thì đành để lại xem bảo hành thế nào, kết quả là 5 ngày gọi lại thì bảo là để kiểm tra báo lại, lại mất 1 ngày nữa (Ko gọi lại báo gì cả), hôm sau mình gọi lại bảo nếu ko dc thì để mình lấy tạm máy về dùng (Nhận máy bảo hành 1 tuần nhưng ko cho khách mượn máy khác dùng tạm), hôm nào có cam thì ra lắp sau, bên đấy ok ,nhưng bảo mai mới lấy máy dc. Hôm mình ra lấy máy nhìn máy thật ko thể tả nổi sự thất vọng, cam lắp lệch, keo dán thì mầu trắng đầy viền máy, mình yêu cầu lắp lại đến 2-3 lần vẫn ko dc, và mình bắt tháo hẳn lắp lưng ra để mình kiểm tra máy luôn, kết quả sau bảo hành là, cam sau chết hẳn, kéo theo cả cam trước và đèn flash hỏng theo, mình nói bảo hành cái kiểu gì mà hỏng hơn thế, 2 thằng nhân viên đó toét miệng cười, về nhà mình còn biết thêm là nó thay luôn cả lắp sau của mình bằng lắp đểu, cho nên nó lắp mãi mà vẫn bị lệch cam và flash, của mình là AU nên có mã SOL26 ở mặt sau. sau đó bên đấy bảo mang về khi nào có camera thì mang ra, và đến giờ vẫn ko gọi, và mình nghĩ là chắc chả bảo giờ gọi (Đến nay đã gần 1 tuần rồi), và mình cũng ko muốn quay lại chỗ đấy 1 lần nào nữa, xác định ngu 1 lần vậy, Mình viết nên đây để các bạn tránh, bọn làm ăn ko uy tín thì nó chẳng coi giấy bảo hành là cái gì đâu, khi mình làm căng thì nó chỉ có phá thêm ra thôi.
    (hôm mình ra cũng có 1 chị mua máy ở đó bị lỗi màn hình, thế là phán ngay câu bên em ko bảo hành màn hình) Chả hiểu cái bảo hành của nó để bảo hành cái gì nữa!
    em ko biết chèn ảnh nên bác nào biết giúp em 1 tay nhé
    https://app.box.com/s/b9gylokpvtyfljn2s2dwbvw0y2u70p2h
    https://app.box.com/s/luvek16hnz98apfxyg9gaiqxuvkxw1ow
    https://app.box.com/s/h3epe62nzc83mzslu2clp85xhrrwoils
    https://app.box.com/s/3kv8erwfgt5dw5hxqr9qsmx4f8pxqj2x
    https://app.box.com/s/gjpoqiwfeyioh4rccx8fuxlf8ptjqcxj
    Cảm ơn mọi người đã đọc tin!

@SkMobile.com.vn

DangTranMinhHuy, huutunghd, lqduongkt1 người khác thích nội dung này.

2. maulanh322

maulanh322 Thành viên

31/1/14
    2
    37
    Nam
    Sinh Viên
    Ặc . Thế máy bác giờ nát bét rồi

3. tôichan1

tôichan1 Thành viên

27/3/13
    120
    86
    Nam
  4. anhdaoforever

anhdaoforever Thành viên

12/8/11
    97
    16
    Như những gì em chụp đấy, chả nhẽ đập ra chứ cứ cầm tới nó là tức lộn ruột

5. romeo_133

romeo_133 Cao cấp

4/11/09
    201
    158
    Nam
    Trà đá bang :>
    Chia buồn với bạn. Tạm thời đến thời điểm này là mất trắng con máy @.@

anhdaoforever thích nội dung này.
  6. Thôi xác định. Cái máy nát bét. Chia buồn với chủ thớt.

7. boyngo91

boyngo91 Thành viên

9/9/11
    28
    4
    Nam
    kinh nghiệm của e đơn giản thế này,trong time đổi lỗi 1 1 mà máy có vấn đề thì ra đòi đổi mới luôn,k có trò giữ lại để bảo hành.mang máy về và bắt nó phải ghi lại time đổi mới,còn máy đã vào time bảo hành thôi k đc đổi thì tốt nhất đem ra ngoài làm,các shop bán máy lãi đc bn,thay phụ kiện zin hết bn,lãi lộ ntn tự nhẩm ra ngay =.=

nightism thích nội dung này.
  8. nightism

nightism Thành viên

12/1/15
    129
    127
    Nam
    bác nói chuẩn đó, trong thời gian bao test từ 7-15 ngày đầu bác cứ xài tẹt gas các kiểu xem nó có bệnh tật gì k rồi mang ra bắt đổi hẳn con khác. Còn quá thời gian bao test mà bảo hành thì chấp nhận đi ra chỗ nào uy tín mà sửa. Để nó giữ máy lại là xac định bị luộc sạch sẽ.

boyngo91 thích nội dung này.
  9. tiplove

tiplove Cao cấp

24/6/11
    762
    103
    sinh viên
    hà nội
    Chia buồn vs bác chủ. Xem skmobile vào trả lời sao

10. ducnv16fdc

ducnv16fdc Mới đăng ký

4/8/15
    30
    14
    Nam
    Cái giá cuả xách tay và chiính hãng là lúc bảo hành và bị củ hàn
    thôi cụ chủ chăc cạch luôn xách tay cho rồi

11. soncc1984

soncc1984 Thành viên

22/1/09
    3.504
    18.892
    Hối hân muộn màng khi giá Z3 chính hãng và Z3 xách tay nó thế,,
    Hy vọng cụ chủ có kinh nghiệm và sáng suốt hơn mua hàng còn Của hàng kia chăc chăc bố láo và luộc hết sạch đồ của bac rồi

12. cozy1992

cozy1992 Cao cấp

15/12/13
    152
    67
    Nam
    cửa hàng này đầy phốt, mà không biết mấy bài viết cũ đâu rồi :D

13. Xumi's Shop

Xumi's Shop Thành viên

7/1/15
    36
    14
    Chúc bác sớm đc giải quyết êm đẹp ;););)

14. H T N T

H T N T Thành viên

27/7/15
    10
    99
    Nam
    bác mang ra nhằm mặt thằng chủ hàng/quản lý mà ném, đập làm chì :eek:

15. anhdaoforever

anhdaoforever Thành viên

12/8/11
    97
    16
    Bác đi cùng e nhé.

H T N T thích nội dung này.
  16. hieu_anh185

hieu_anh185 Thành viên

30/6/11
    1.445
    949
    sao hỏa
    Lũ âý có phốt lâu r bạn

17. ptl13

ptl13 Thành viên

29/4/14
    39
    63
    Nam
    KTS
    Nếu đúng vậy thì tởm lợm thể loại này quá.
    Làm ăn kiểu bán xong máy - qua sông đấm...vào sóng.
    Thú thật từ ngày hay xem box XDTG này chả tin tưởng nổi của hàng nào nữa, chả đâu ko phốt, Tgdd vs fpt thì ngon nhất nhưng mỗi năm đổi công nghệ cả chục lần cộng lại cũng cả chục triệu. Chả có nhẽ từ bỏ thói quen xa xỉ trải nghiệm tinh tế.hix

18. shoptainghe345

shoptainghe345 Thành viên

10/10/12
    0
    3
    Nam
  19. soncc1984

soncc1984 Thành viên

22/1/09
    3.504
    18.892
    Thích chính hãng thì Qua bên em,,, chả qua là bác chưa gặp nguơi tốt thôi haiza đắng lòng quá,mỗi ngày nhìn a em kêu trời cách cửa hàng đối xư hậu mãi mấy các máy nát như cám thực sự có chút chanh lòng,
    Ai cũng muốn mua máy ngon bổ rẻ như Z3 thì chính hãng bán cho ai đây

20. H T N T

H T N T Thành viên

27/7/15
    10
    99
    Nam
    bác cứ đầu tư em cái máy quay em đi liền :))))

Đang tải...