1. thichxoantit

thichxoantit Thành viên

15/5/12
    315
    99
    Nam
    #1 thichxoantit, 19/9/15

Thông tin sản phẩm

Last edited: 20/9/15
    Chào các bác, trước giờ mình chỉ lên đây comment, ai ngờ hôm nay lại phải lập topic tại đây. Chuyện như sau, vào hôm thứ 2 ngày 18/9 mình có mua của bác @tronghien con máy s6 màu trắng. bác này thì lúc trước mình có mua 1 con Gpro rồi thấy buôn bán uy tín với ở gần nhà nên giờ ủng hộ thêm con máy để xài lâu dài.

số điện thoại của thành viên hiền 0938450490 và 0943999234

Bác H ( viết tắt ông hiền) đi làm nên chiều đó khi H về thì có ra café gần nhà test máy, test xong đưa tiền mọi chuyện xong xuôi, lúc tối về lấy máy xài thì thấy góc trên phải có vết dơ, mình liền gọi H để kể sự việc. sáng hôm sau lấy ra coi kĩ thì vệt dơ đó là miếng kính màn hình bị mẻ một ít. Hết hồn liền gọi ngay cho H để chiều qua nhà cho bác ấy xem, nhưng chiều đó mưa to kẹt xe nên không qua được, hôm sau gọi thì H nói lý do nhậu cơ quan không qua được, H hẹn hôm sau. đến hôm sau thì gọi H mình lấy số mình gọi mấy cuộc không bắt máy, lấy số khác gọi được liền thì H kêu đi làm chưa về( dù lúc đó đã gần 8h tối), và được hẹn trưa hôm nay sẽ qua xem. nhưng đến trưa nay gọi thì vẫn điệp khúc không nghe máy, thế là nhắn tin nếu bác ấy không giải quyết có trách nhiệm mình sẽ đưa lên nhâttao, vừa nhắn xong thì bác ấy nhắn tin zalo nói chuyện với mình. vâng đọc đến đây các bác đã thấy độ cò quay của H, hẹn 5 lần 7 lượt mà không bao giờ thấy mặt

Nội dung đối thoại như sau:

H nói lúc bán máy không hề biết vết mẻ đó ( nhưng có vấn đề đó là lúc nói chuyện ở quán cafe bác ấy biết giá ép kính con s6 là 800k và s6 edge chưa ép được), và có ý nói vết mẻ đó là lí do trẻ con để mình đòi trả máy, H còn nói thích thì cứ đưa lên cho anh em nhận xét, rồi H nói lúc bán máy có chụp hình rõ và không thấy có vết mẻ ( trong khi vết mẻ đó rất khó thấy, lúc đầu mình còn tưởng vết dơ, sau soi kĩ mới thấy là vết mẻ, mình còn lấy điện thoại ra dí sát vào chụp rồi gửi cho H, mà chính H còn không thấy)

đây là hình H gửi mình qua zalo các bạn có thể nhìn thấy chỗ mình khoanh đỏ là chỗ vết mẻ, các bạn có thể nhìn thấy nó mờ mờ, chụp hình thì không thể nào thấy rõ được phải xem tận mắt và xem thật kĩ mới thấy được
    đây là hình gốc:

còn đây là hình mình chụp, cũng rất khó thấy dù chụp rất sát

còn đây là bức ảnh để thấy sự cò quay của bác ấy, lấy số cũ thì gọi cả chục cuộc không hề bắt mắt, nhưng chỉ cần lấy số khác là nghe ngay:
    1442654041856_76.jpg 1442654042311_77.jpg
    vâng nhắn tin là sẽ qua xem, nhưng đến hôm sau là mất hút

còn đây là ghi âm nói chuyện với bác ấy: vừa gọi nói rõ tình trạng máy thì H liền chối và đẩy trách nhiệm cho khách, luôn miệng hẹn qua nhưng đều không qua, không có một tý trách nhiệm về máy mình bán

https://drive.google.com/open?id=0B6veRdAeB99RTnAxREd3LUpJdmM
    https://drive.google.com/open?id=0B6veRdAeB99RUlhmbG5hQjFUeFE
    https://drive.google.com/open?id=0B6veRdAeB99RM2xkeU1iY3VFMUE
    https://drive.google.com/open?id=0B6veRdAeB99RamhvSkZLQjhsWnc

thân mời @tronghien

Ảnh

1. 1442653739471_75.jpg

2. hungnguyennd138

hungnguyennd138 Thành viên

30/1/13
    322
    131
    Nam
    dí hàng rồi. chia buồn cùng bác

3. dark_pearl

dark_pearl Thành viên

18/3/08
    10
    10
    Nam
    #3 dark_pearl, 19/9/15
    Last edited: 19/9/15
    Vết mẻ khá nhỏ, nhưng có vẻ làm hở góc màn hình nên lan ra tới xuống góc màn hình lun, cứ như ai cố tình cạy lên ấy >_<

Bạn mua cũng chủ quan ko test kỹ nhỉ, dù mua bán quen hay mua từng mua nhiều lần, tốt nhất là cứ test thật kỹ, soi thật kỹ, giờ ngại nhất là ra cafe, người bán cứ hẹn lý do nhà ko wifi, hay về trễ ... lúc này thì tốt nhất đừng mua.

còn máy này bạn cứ ráng tới cùng xem trả lại máy đòi lại tiền dc ko? chứ nhìn màn hình vậy cũng bực lắm.

4. vinh122

vinh122 Thành viên

29/6/14
    119
    108
    Nam
    Thấy khúc đầu nói là gọi hoài k nghe. Lấy số khác nghe liền là biết bị dí máy r

5. hungnguyennd138

hungnguyennd138 Thành viên

30/1/13
    322
    131
    Nam
    ông kia mới vào xem đó mà k ý kiến gì là hiểu rồi. trên nhattao giờ k tin đc ai hết á

6. tronghien

tronghien Thành viên

25/11/08
    253
    76
    Nam
    #6 tronghien, 19/9/15
    Last edited: 21/9/15
    Giờ mới rảnh ngồi post bài hầu anh em được. Mọi người bỏ qua!
    Tính ra thì ghé bạn mấy hôm trước rồi mà bận quá. Với bạn kêu nứt màn nghe ghê định chạy qua nhưng kêu bạn gửi Zalo thấy hình thì khỏi qua luôn.
    Tình hình là thế này ạ:
    Mình ra bán 1 trong 2 con S6 mới 98%hoặc S6 EDGE mới 99%, vì xài nhiều lúc thấy thừa. Mình đăng 9tr6, không lấy pk 9tr3.
    Bạn có gọi cho mình hỏi mua, vì gần nhà cũ, cũng mua một lần mình kêu để cho bạn 9tr luôn vì không lấy phụ kiện với chỗ quen.
    Bạn này nì kêu fix thêm 8tr8, mình tính không bán nữa, nhưng cuối tuần có việc cần tiền nên bán cho bạn luôn.
    Vì thứ 6 đi làm nên tối mới về, mình mang ra quán cf gần nhà bạn vì tiện nhờ bạn mua giùm cái lap cho em gái vì bạn chuyên bán laptop.
    Lúc bán thì mình cũng tâm sự với bạn là vẫn thích xài S6 hơn còn S6 Edge vì con này trâu, rớt 3 lần không sau, chỉ bị cấn rất nhẹ viền, có chỉ cho bạn xem chỗ cấn.
    Bạn test một hồi thì ok, đòi bớt 8tr6. Mình chấp nhận với điều kiện kiếm mình con laptop như yêu cầu.
    Xong!

Ngày hôm sau bạn gọi vài lần với rất nhiều lý do muốn trả máy nhưng không đưa được lý do gì thuyết phục vì máy này mình xài từ cuối tháng 6 đến giờ không vấn đề gì, còn bảo hành đến tháng 4 năm sau. mình cũng nói rõ với bạn nguồn gốc máy từ tiệm cầm đồ quen, nên khá yên tâm.

Rồi ngày hôm qua bạn kêu bị mẻ một góc màn hình.
    Như hình chụp trên đó do hình mờ zoom lên mất chi tiết chứ không có vệt đó nhé các bạn.
    Theo hình bạn chụp thì mình thấy hình như có một vết mẻ nhỏ bằng đầu tăm phía trên bên phải.
    Mình thì chắc chắn máy mình không có vệt đó vì mình dán cường lực mặt trước, dán da mặt sau từ lúc mới xài.

Đáng lý gần nhà thì qua giải quyết nhưng giờ cái này thì chịu, vì mình chắc chắn máy mình không có vệt đó, bạn nói có, thì gặp nhau lại mất lòng nên mình kêu mang lên đây nhờ anh em tư vấn!

Tí mình cung cấp hết mấy tầm hình gốc lúc chụp đăng để anh em tham khảo!

Bonus:

Chung quy chuyện này là thế này: máy mình bán, mình đảm bảo rõ ràng là lúc trao máy có cấn vài vết ở viền, có chỉ cho bạn thấy, và KHÔNG HỀ có vết mẻ ở kính như hình bạn chụp. Nên lỗi không phải do mình. OK!

Thêm nữa, theo cách nhìn khách quan nhất thì đó là lỗi ngoại hình, bạn không thể ra thế giới di động mua cây máy cũ rồi mấy ngày sau ra trả vì mới thấy nó có vết xước viền. Đằng này là do bạn làm, đừng có đổ cho TÔI! OK?

- Mình bực bội đôi co vì kêu mình gian manh các kiểu là thấy không ưa nổi. Chuyện vốn rất nhỏ, đôi co làm gì để nhỏ nhen con người ra.

Bonus 21/09:
    - Ví dụ các bạn mua máy mới 100% ở FPT hay bất cứ chỗ nào chẳng hạn, bạn mua xong xuôi, mang về nhà. Mấy bữa sau lên đòi trả vì mới thấy vết mẻ màn hình. Nhân viên kiểm tra do bị tác động ngoại lực chứ không phải lỗi sản xuất. Các bạn có được trả???
    Chuyện này cũng thế, nếu nhận thấy do trách nhiệm của mình, mình sẽ giải quyết, còn chuyện này mình không giải quyết. Và bạn mua cứ khăng mãi lại mất lòng mình mới kêu mang lên đây xem ý kiến anh em sao.

Không ngờ lại được sự chú ý của các anh em vậy!

Nếu bạn mua máy mà biết nhậu. Mình mời bữa nhậu coi như anh em hiểu nhau hơn. Thân!

huytuan86datxanhmiennam thích nội dung này.
  7. thichxoantit

thichxoantit Thành viên

15/5/12
    315
    99
    Nam
    #7 thichxoantit, 19/9/15
    Last edited: 19/9/15
    chưa gì đã gian manh, anh em chú ý nhé lúc đầu đăng 9tr3, giờ lại nói 9tr6, may mà mình có lưu hình ảnh, mà mình không lấy phụ kiện nữa chứ

Ảnh

1. Untitled.png
  8. thichxoantit

thichxoantit Thành viên

15/5/12
    315
    99
    Nam
    ông nói hay quá giờ các bạn thấy đó bác ấy đổ hết trách nhiệm cho mình, hình chụp đăng toàn chup cách xa thì thấy bằng niềm tin ah, tôi chụp dí sát vào màn hình thì mới thấy,

cái chỗ mẻ màn hình ngay đúng cái chỗ ông làm rớt luôn, lúc test ngồi cafe nên không thấy được,

mà chả cần nói nhiều, nội cái vụ cò quay hẹn lên, hẹn xuống là mọi người trên đây biết được độ uy tín của ông rồi.

mới lỗi như này mà đã trốn tránh, thì thử hỏi lổi khác sẽ sao,

Loyal Dinh thích nội dung này.
  9. thichxoantit

thichxoantit Thành viên

15/5/12
    315
    99
    Nam
    cái này còn hài hơn nè, cái chỗ bị mẻ ngay sát góc màn hình thì miếng dán cường lực đỡ được luôn ah, nói chuyện có lý hơn một chút đi bác không con nít nó đọc nó còn mắc cười đó

10. thichxoantit

thichxoantit Thành viên

15/5/12
    315
    99
    Nam
    các bạn có thể thấy rõ độ gian thương của ông H này, phủi tay triệt để luôn,

còn ông đừng làm trò hề lấy hình nên làm gì, nếu có hình đúng góc chụp tôi đưa thì hãy đưa lên, chứ hình ông chụp ở xa thấy bằng niềm tin ah,

anh em nhìn cũng có thể thấy mẻ như vậy với góc chụp như ông H, đưa thì 100% không thể nào thấy được.

ngocduy317 thích nội dung này.
  11. thichxoantit

thichxoantit Thành viên

15/5/12
    315
    99
    Nam
    tôi biết là tôi nằm kèo dưới ông rồi vì không test kĩ, giờ ông thích nói cái gì chẳng được, tôi viết lên đây chỉ mong anh em đọc để biết mà tránh ông này ra
    anh em chỉ cần nhìn cách ông này làm việc là biết con người thế nào, chưa gì gọi điện đã không nghe máy, hẹn lên hẹn xuống 5 lần 7 lượt.

mọi người mua hàng ông này hãy test thật kĩ, vì mua xong là xong không có một chút trách nhiệm gì với con máy của mình cả, mới là mẻ màn hình ( không biết là đã tháo ra hay làm trò gì bên trong chưa) mà đã đổ hết trách nhiệm cho khách, thì thử hỏi mấy lỗi lớn hơn thì sao anh em tự hiểu

12. tronghien

tronghien Thành viên

25/11/08
    253
    76
    Nam
    Xin lỗi mình nhớ nhầm.
    Bạn có vẻ chuẩn bị quá kỹ cho chuyện này, mình thấy hơi nghi ngờ.
    Không nghe máy vì bạn quá phiền, ngày gọi mấy lần, vì mấy cái không đâu, mình vì cả nể bạn có mua một lần nên đầu còn nghe, sau bạn phiền quá nên không nghe, sao mấy lần hội thoại trước bạn không show file ghi âm lên?
    Máy mua từ cuối tuần trước, và bắt đầu đến thứ 5 bạn mới nói bị mẻ?
    Mình mà có tính gài hàng hay máy mình bị như vậy thật thì chả bao giờ chọn bán cho bạn vì ở gần nhà, còn gặp nhiều... và biết tính bạn quá kỹ đến mức nhỏ nhen, ngày trước lựa đến 3 đợt máy mới chọn được con Gpro.
    Nói gì thì nói, mình không thấy máy mình mẻ khi bán, và bạn cũng bán máy, cũng mua máy nát về thay đồ bán thì đừng nói mình gian manh hay gian thương. Bạn không có tư cách!
    Mình đã ngừng bán máy nửa năm. Bán từ 2008 đến giờ chưa có điều tiếng. Các bạn hay mua trên đây chắc cũng biết. Giờ mới đăng bán cái máy đang xài.

Mình không thừa nhận vết mẻ là do mình. Vậy thôi.

n_bee, datxanhmiennam, trinhphuquy4 người khác thích nội dung này.
  13. thichxoantit

thichxoantit Thành viên

15/5/12
    315
    99
    Nam
    càng ngày càng thấy độ gian manh của bác này

Máy mua từ cuối tuần trước, và bắt đầu đến thứ 5 bạn mới nói bị mẻ?
    ngay tối hôm đó tôi đã gọi cho ông nói là máy có vết dơ ( sáng hôm sau mới thấy là bị mẻ), hôm sau hôm trời mưa tôi đã nói máy bị nứt ngay chỗ đó, bằng chứng còn rành rành ngay đó kể cả file ghi ông mà ông còn dám điêu ngoa kêu thứ 5 tôi mới gọi. anh em cứ xem hình với file ghi âm là rõ.

Bạn có vẻ chuẩn bị quá kỹ cho chuyện này, mình thấy hơi nghi ngờ.
    các bạn thấy ông ta bắt đầu cãi cùn rồi chứ, tôi dân bán laptop và hay lên mục xây dựng thương gia nên đề phòng là chuyện bình thương, các bạn có thấy tôi làm nhưu vậy thì có ích gì

Nói gì thì nói, mình không thấy máy mình mẻ khi bán, và bạn cũng bán máy, cũng mua máy nát về thay đồ bán thì đừng nói mình gian manh hay gian thương. Bạn không có tư cách!
    cái này còn nực cười hơn, ông thấy tôi gian manh chỗ nào, 2 cái laptop nhà tôi 1 cái không có pin một cái hư màn hình, tôi đều nói cho ông rõ, ông nói tôi mua máy nát là nát chỗ nào chỉ tôi với, chơi trò gắp đá bỏ tay người ah, ông coi tôi bán bao nhiêu con laptop trên đây mà có ai nói gì không, giờ không nói được gì thì cố kiếm cái xấu của người khác ra kể

các bạn ở đây có đọc có thể thấy, từ đầu đến giờ ông H không nói về chủ đề chính mà toàn lái về cái khác, đúng cách mà bọn gian thương hay làm khi vào mục xay dựng thương gia.

chính ông H cũng có comment trên đây là ghét gian thương mới hay chứ

14. thichxoantit

thichxoantit Thành viên

15/5/12
    315
    99
    Nam
    đây chính ổng cũng bị người ta dí hàng, kêu người ta không có trách nhiệm, giờ ông thì như thế nào 1442671160406_1.jpg

15. doansonnam

doansonnam Thành viên

31/10/07
    564
    260
    Nam
    văn quán hà đông
    Những người đi mua đồ cổ ko bao giờ họ cầm đồ trao tay vì chả may rơi ko biết trách nhiệm của ai
    thế nên họ để lên bàn
    sau đó người mua cầm lấy mà xem
    xét 1 cách công bằng theo ý kiến cá nhân em bác mua máy ko kiểm tra kĩ máy là bị xui và thiệt thòi rồi
    Nhưng thiết nghĩ anh em gần nhà nhau cái máy chẳng phải rẻ và bác ấy vừa mua về khó mà nói tự làm mẻ một miếng dc cả
    bác bán máy có thể fix thêm chút nữa cho 2 anh em cùng vui còn trường hợp này đòi trả máy mình nghĩ ko hợp lý lắm
    em góp 1 ý kiến là giờ bán cái máy đó đi : lỗ bao nhiêu mỗi anh em chịu một nữa
    chúc hai bác tìm dc phương hướng giải quyết tốt

bitac113 thích nội dung này.
  16. maulanh322

maulanh322 Thành viên

31/1/14
    2
    37
    Nam
    Sinh Viên
    Ông bán có vẻ lờ lờ đi chuyện khác =))

17. thanviethai

thanviethai Cao cấp

25/12/08
    133
    108
    Nam
    Cái vết mẻ mình ngĩ cũng khó tại ngoại hình mặc định không ai bao cả phải tự kiểm tra tại chỗ thôi
    Bản thân mình thu mấy cây iphone 6 và 6 plus nguyên seal lúc lấy không khui seal kiểm tra lúc bán khui ra test có 1 số cây vẫn bị xuớc,nhưng tự chịu thôi tại nó có quy tắc ngoại hình chỉ kiểm tra tại chỗ
    Ngay cả những đơn vị bán hàng lớn nó còn không bao ngoại hình huống chi bác này mua về rồi mới phàn nàn kính nứt cũng khó giải quyết lắm

18. trung.ntt.ueh

trung.ntt.ueh Mới đăng ký

20/10/13
    108
    81
    Nam
    Sinh viên
    Quận 12
    Bác này ngáo đá à?
    Phiền gì, người ta cho bác ăn quà lừa, lúc đó nhiều khi bác đem cả dòng cả giống mình gọi ấy chứ
    Còn chuẩn bị á? Thế bác bh thử cảm giác làm ngwofi bị lừa chưa, người ta gọi điện cho bác không được, hẹn gặp bác không xong, liên tục mấy ngày là máu lên não rồi? Viết lên đây ng ta một phần xả bực một phần update sự việc.
    Còn cái kiểu cò quay như bác, sớm muộn gì cũng quả báo.

19. bobapcai

bobapcai Thành viên

7/5/11
    460
    184
    vết nhỏ bt mà
    không trục trặc gì là ok rồi
    chứ cái gì cũng nhật tảo
    nếu hỏng nguồn hay mất sóng gì hãy nói
    hoặc loạn cảm ứng
    chứ vết bé tý đó là bt
    bạn kỹ tính quá thôi