1. devil

devil Thành viên

23/12/07
    13.153
    245
    Chuyên Gia Apple
    Thái Dương Mobile
    #1 devil, 20/11/15

Thông tin sản phẩm

Mình xin nói rõ mình chủ cửa hàng Thái Dương Mobile.
    Hôm qua có 1 người khách đến mua máy(hàng nguyên seal chưa active iPhone 6s Plus). Mọi thứ ok hết hôm nay em trai đến nói là máy lỗi Jack tai nghe,mình có nói nhần viên kêu cầm về chi nhánh chính xem nếu đúng lỗi thì đỗi cho người ta.Em khách đó về chi nhánh chính và mình có nói nếu bị hư anh đổi máy khác liền,xong mình mới cấm tai nghe ghim vào nghe thử và em ấy mở nhạc mình thấy bình thường mình mới hỏi đâu có hư gì đâu em,em ấy mới bảo là đâu có hư,nó ghim không trật như máy khác,và mình mới lấy 1 máy khác test thì đúng là nó không cứng băng thât,nhưng ghim vào vẫn chắc và cầm day phone lên mãy vẫn không rơi dây được và rút ra vẫn nghe tiếng 1 cái kịch. Mình mới giải thích là đúng nó không cứng,nhưng vẫn chắc và nghe nhạc bình thường chứ không phải lỗi nên anh không đổi được,vidu thật sự mua của FPT hay Apple thì như vậy vẫn không thể đổi được em thông cảm,còn nếu em sợ hư về sau thì anh sẽ bảo hành riêng jack tai nghe cho em 1 năm luôn( máy xach tay bên mình bảo hành phần cứng 1 tháng,phần mềm 1 năm,nhứng nơi khác theo mình thấy phần lớn chỉ bảo hành 3 ngày đến 1 tuần). Mội thứ ok hết em ấy về thì tầm 1 tiếng sau chị em ấy goi và mình cũng giải thích như vậy thì chị em ấy nạt nộ mình thấy nói chuyện căng thẳng vậy nên tắt máy.

Tối em ấy quay lại vợi 1 bạn nữ và mình cũng ra giải thích đó 1 phải là 1 lỗi hư máy nên không đổi được và sau đó mình đi công việc bên Q2,đi tới nhà thờ Đức Bà thì nv gọi mình nói là 2 người đó có kêu 1 người đến(là chị của em trai gọi mình lúc trưa) đứng cửa hàng chửi um sùm,khách vào mua thì nói ở đây lừa đảo đừng có mua,đủi hết khách đi.Mình thấy vậy chạy xe về và giải thích 1 hồi thì có lời qua tiếng lại,trong đầu mình nghĩ(thề) là thôi trả tiền lại cho xong khỏi mệt mỗi,chứ có đổi máy thì cũng soi từng tí rồi cũng có chuyện nữa,nhưng mình thấy đứng trong cửa hàng lớn tiếng hâm doạ khỏi buông bán luôn này nọ và mình tức không thèm đổi nữa.Bên đó kêu quay clip lại,mình có đứng nói cứ quay đi,anh tên Dương chủ hệ thống cửa hàng Thái Dương,em cần thiết cứ đưa công an,hay hội bảo vệ người tiêu dùng,nếu anh sai anh chịu hàon toàn trách nhiệm...
    Sau khi cải nhau với khách thật sự mình cảm thấy rất buồn và thấy cũng có gì đó thật sự mình cũng không đúng và thấy khó chịu trong lòng nên viết lên đây xin anh em cho ý kiến. Nếu anh em nói mình sai mình sẽ nhận hết và trả tiền 100%.... Đây là lời tâm sự,mình không sợ anh em ném đá,thật sự ra đời chỉ muốn kiếm tiền chứ không ai muốn kiếm chuyện,nhưng làm ăn khó khăn lời không bao nhiu,không phải không lời mà mình tự chói trách nhiệm,nhưng nếu soi mói chi li từng tí thì xin phép thà mình không bán...

2. im_milk

im_milk Thành viên

18/1/14
    53
    26
    Nam
    chia buồn cùng anh, cái nghề làm dâu trăm họ nó bạc thế đấy
    khách hàng có người nọ người kia, khách dễ mến dễ chịu ko sao, xui gặp khách như bà kia thì thôi mệt cái đầu

devil thích nội dung này.
  3. captiva

captiva Thành viên

mình cảm thấy bạn đã chịu bảo hành cái zac phone 1 năm là ok rồi, không phải phân biệt là đúng hai sai, mà còn tùy vào khách hàng, nếu họ làm khó thì mình có đề nghị gì cũng ko chịu. Chỉ có cách kêu công an giải quyết thôi.

4. titans1102x

titans1102x Thành viên

#4 titans1102x, 20/11/15
    Last edited: 22/11/15
    làm dâu trăm họ mà :(

5. HPSS

HPSS Cao cấp

7/12/11
    155
    89
    Nam
    Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn!

6. Rogers White

Rogers White Thành viên

21/6/12
    97
    164
    thì ông đổi cho ngta đi là xong

ko thích chẩy bửa thì thôi, bị nó cho ăn hành giờ mang lên đây bán than ai quan tâm

dân việt nam nó thế đấy, ông ko ngửi đc thì chuyển nghề

7. yankazaz

yankazaz Thành viên

11/1/11
    86
    53
    Nam
    Xin lỗi, chỉ có bố mẹ ông bà bạn và bạn là người Việt Nam theo quan điểm của bạn thôi. Vì bạn chưa gặp mình nên không thể biết mình ntn, nhưng chắc chắn là bạn sống cùng bố mẹ ông bà bạn 1 tg khá là lâu. Khi bạn chốt "dân việt nam" thì mình tin là gia đình bạn đã cho bạn một trải nghiệm cũng khá tốt rồi!

PhoneMaster, tuyphong1983vn, lettvy2 người khác thích nội dung này.
  8. Rogers White

Rogers White Thành viên

21/6/12
    97
    164
    tại sao tôi phải gặp bạn?

9. yankazaz

yankazaz Thành viên

11/1/11
    86
    53
    Nam
    Chỉ để mô tả rằng cái khái niệm "dân việt nam" mà bác nhắc đến không thể có mình được :))

10. Rogers White

Rogers White Thành viên

21/6/12
    97
    164
    mong bạn bớt suy diễn

11. yankazaz

yankazaz Thành viên

11/1/11
    86
    53
    Nam
    Mong bạn biết suy diễn.

12. Rogers White

Rogers White Thành viên

21/6/12
    97
    164
    bắt bẻ soi mói mấy câu chữ, bạn nhạt vc bạn ạ

bạn lên thuvienphapluat xem tạm mấy cái nghị định nghị quyết trung ương mà bắt lỗi ban tuyên giáo

mình xem phép tắt mấy cái notif nhảm L của bạn :)

13. yankazaz

yankazaz Thành viên

11/1/11
    86
    53
    Nam
    :) Vì mình là người của cái dân tộc này, và khi có thằng ngu nào bảo "dân việt nam nó vậy", không khác gì chửi vào mặt mình cả.

Và vì bạn, khi phát ngôn trên góc độ cộng đồng phải có cái trách nhiệm hứng cái mồm của mình, thay vì nói năng không suy nghĩ. Nên bạn có tắt hay không thì kệ cm bạn, và bạn có chửi bố mẹ bạn hay không thì mình cũng kệ cm bạn luôn.

Và cuối cùng, hy vọng sau này có ai vác loa chửi vào mặt gia đình bạn theo nghĩa dân cư khu phố này toàn thằng khốn nạn, và bạn cùng bố mẹ ăn cơm với suy nghĩ "chắc nó chừa mình ra" một cách ung dung.

Good luck =))

PhoneMaster, thienbrand, tuyphong1983vn9 người khác thích nội dung này.
  14. kaitokid12

kaitokid12 Thành viên

4/2/09
    239
    72
    Nam
    bác chấp làm gì thế, chắc nó ko phải người việt đâu ah

15. nguyenhuyluu

nguyenhuyluu Thành viên

10/3/08
    747
    493
    Nam
    Người ta chia sẻ, cái câu từ ko ngửi được là của m đấy.

16. dtvanbinh

dtvanbinh Thành viên

10/1/11
    297
    101
    Nam
    cãi nhau với khách là buồn rồi,còn ai dám đến mua nữa,không biết tốt xấu sao nhưng thiếu gì cửa hàng đâu

17. thanviethai

thanviethai Cao cấp

25/12/08
    133
    108
    Nam
    6s plus mình đã bán mấy cây có cầm xài thử đúng là có tình trạng giắc tai nge bị lỏng
    Tức là nó không bám chặt như 6 plus rút ra rất dễ bung kaka

18. devil

devil Thành viên

23/12/07
    13.153
    245
    Chuyên Gia Apple
    Thái Dương Mobile
    nc nhỏ nhè và giải thích đàng hoàng ok hết,nhưng đứng trong cửa hàng mình khách nào vào là kêu ở đây lừa đảo,hâm doạ cho dẹp cửa hàng luôn mình mới tức cải nhau chứ không phải 1 cái máy hư mà mình từ chối trách nhiệm bằng cách cải nhau...
    Em trai đó có đọc bài này thì cầm máy đến cửa hàng mình trả tiền lại luôn nhé... Mình không đổi nữa,mình trả lại tiền vì mình không muốn bán,chứ không phải mình sai mà mình chịu đổi.Thanks

PhoneMaster thích nội dung này.
  19. devil

devil Thành viên

23/12/07
    13.153
    245
    Chuyên Gia Apple
    Thái Dương Mobile
    Thật sự thì vấn đề này nó cũng giống như trên iPhone 6 màn hình nó hay lich khịch 1 tí chứ không phải là lỗi,nếu soi qua thì máy nào tính ra cũng có vẫn đề...
    PS/ Thanks các bạn góp ý...

thanviethai thích nội dung này.
  20. devil

devil Thành viên

23/12/07
    13.153
    245
    Chuyên Gia Apple
    Thái Dương Mobile
    Vidu bên mình bán sỉ cho H2shop,máy bán cũng tầm 1 tuần,bên ấy khui máy ra active lỗi camera,bên mình lấy máy mới nguyên seal đổi liền,bên Điện Thoại Sài Gòn mua hơn nữa tháng sau mới active,2 ngày sau báo máy lỗi mic mình vẫn đưa máy nguyên seal khác đổi.
    Với cửa hàng mình bán sỉ mình còn không làm khó người ta chứ đừng nói chi là khách lẻ của mình. Mình chỉ mong anh em công tâm gốp ý dùm,mình viết lên đây vì trong lúc cảm thấy buồn thôi...

Đang tải...