1. nghia_dennis

nghia_dennis Thành viên

26/2/11
    0
    1
    #1 nghia_dennis, 28/12/15

Thông tin sản phẩm

Last edited by a moderator: 28/12/15
    Để cho nhanh mình xin vào đề luôn, nếu có post nhầm chủ đề mong admin chuyển qua giúp mình.
    Ngày 31/3/2015 mình có đến Vĩnh Phát 713 Ba Tháng Hai mua 1 cái iphone 6 64Gb màu Gold bản Quốc tế hàng cty (nhân viên ở đây bảo hàng này là hàng do Vĩnh Phát trực tiếp nhập chính hãng từ Apple nên cam kết là hàng Quốc tế, bảo hành 1 đổi 1 trong 1 năm ,không phải trôi nổi và xuất được cả hóa đơn đỏ...), mình cũng check máy, IMEI các thứ thì thấy ok nên mua.
    Bẵng đi 1 thời gian thì mới hôm qua (ngày 27/12/2015) ngồi tám dốc với mấy đứa bán rồi lấy dt ra check IMEI chơi thì bị báo lỗi :"We're sorry, but this is a serial number for a product that has been replaced. Please check your information and re-enter your serial number."
    Mình tra trên mạng thì thấy nói lỗi này là do Apple nó check lại thì thấy cái máy đó là dạng bị tuồn ra ngoài bán hay là hàng ăn cắp bi báo mất, Apple nó đưa vô blacklist và khóa IMEI, những máy này cơ bản thì xài bt, nhưng hạn chế Update hay Reset máy vì dễ bị Apple khóa luôn máy.
    Ngày hôm nay mình có ra Vĩnh Phát báo và yêu cầu đổi cho mình máy mới (vì vẫn còn trong hạn bảo hành 1 đổi 1) hay làm sao lấy lại IMEI máy mình được thì làm. Bạn nhân viên trả lời là máy này bị vậy thôi, chứ xài bt ko sao hết, a cứ mang về xài. Mình nói rồi lỡ hết bảo hành rồi mình update máy bị khóa luôn thì ai đền cho mình, máy mình mua là hàng cty chứ không phải hàng xách tay trôi nổi. rồi sau này mình muốn bán thì máy ko check imei được như vầy thì ai dám mua.
    Bạn nhân viên nói vậy chỉ còn cách bên Vĩnh Phát hổ trợ mua lại, sau khi coi máy thì kêu mình về và hẹn hỏi giám đốc giá khi nào có sẽ gọi mình. vừa nãy mới gọi lại báo là thu lại 9tr7, trong khi mình mua lúc đó là 18tr1.
    Mình bức xúc là:
    1. Điện thoại mình có thể bị khóa bất cứ lúc nào, nhân viên Vĩnh Phát kêu không sao, nhưng lỡ hết 12 tháng bảo hành cái có sao rồi lúc đó kêu ai?
    2. Máy mình mua là hàng chính hãng công ty của Vĩnh Phát đàng hoàng, mà giờ bị vầy y như là máy đểu vậy rôi lỡ sau này ko sử dụng nữa mà bán thì ai mà dám mua hay mình đi công tác/du lich nuoc ngoài rồi lở máy hư mang ra cửa hàng Apple rồi ai sửa cho mình?
    3. Máy mình xài đàng hoàng, mọi thứ ok, lỗi này là lỗi bên Vĩnh Phát, Vĩnh Phát nhập hàng về không rõ nguồn gốc gây thiệt hại cho khách hàng rồi thu lại với cái giá rẻ mạt (9tr7 trong khi mới mua cách đây mấy tháng là 18tr1) đáng lẽ ra phải đổi cho khách máy khác (vì còn trong thời hạn đổi) thì một hai là nhất quyết không chịu đổi, bộ lỗi này là do khách hàng gây ra chắc?
    Nói chung là mình sẽ còn tiếp tục ra nói chuyện lại nữa, chứ không thể bắt chẹt khách 1 cách vô lý như vậy trong khi lỗi thuộc về Vĩnh Phát, mong các bạn lưu ý khi mua hàng ở đây, vì nguồn gốc máy không rõ ràng và dễ chuốc bực + thiệt hại như mình.
    Phiếu bảo hành ghi rõ là hàng công ty: 1451280380966_35611.jpg
    Thông tin máy: 1451280389320_35612.jpg
    Kết quả khi tra IMEI trên trang chủ Apple: 1451280544043_35613.jpg

@vinhphat369

quanghuy_computer thích nội dung này.

2. ekko

ekko Thành viên

5/8/15
    11
    15
    Nam
    Mã VN mới là của Công Ty mới có chế độ 1 đổi 1 trong 12 tháng . Nói chung là Lừa Văn Đảo rồi

3. quanghuy_computer

quanghuy_computer Thành viên

15/10/08
    210
    254
    Nam
    mình ko chuyên về ip nhưng mà cái mã LL thì của mỹ thì phải ?

lần sau mua hàng : tên cửa hàng ( viết có dấu ) lừa đảo

4. pham.kelvin

pham.kelvin Cao cấp

5/9/11
    78
    116
    Sài Gòn
    Ll thì là hàng Mỹ nguyêm cây rồi. Ý hàng cômg ty chắc là...cty Apple quá :))

Còn hàng chính hãng thì cứ ra tgdđ cho khỏe cái thân thôi.

5. gaodenvang

gaodenvang Thành viên

4/5/12
    89
    155
    Nam
    Con này xách tay 100% chứ chính hãng gì

6. viethai162

17/11/15
    2
    11
    Nam
    cái này anh làm căng thì nó đổi cho cái máy khác thôi
    Lỗi hoàn toàn thuộc về cửa hàng mà có hóa đơn giấy tờ đầy đủ nó đâu có cãi được kaka

7. khunghoangkinhte2008

khunghoangkinhte2008 Thành viên

29/11/13
    5
    25
    Thấy Vĩnh Phát cũng uy tín mà, sao bây giờ có vụ này ta? Chủ thớt cứ làm tới đi khi nào đổi cây mới thì thôi:p:p:p.

8. hikaru2003

hikaru2003 Thành viên

Uy tín hả? Uy tín cái beep

luu gia VINH thích nội dung này.
  9. xchauchaux

xchauchaux Thành viên

25/8/11
    33
    8
    ôi ghê quá , qua vụ này biết thêm thông tin về imei sạch hay bẩn nữa ...

10. vinh122

vinh122 Thành viên

29/6/14
    119
    108
    Nam
    Nguồn hàng k ổn định. Nhập máy ăn cắp bên mỹ
    K đẩy nhanh sau này update nó khóa lại khổ

Frank1511 thích nội dung này.
  11. nghia_dennis

nghia_dennis Thành viên

26/2/11
    0
    1
    Ah, vĩnh phát nó bán 3 loại, 1 là hàng xách tay (rẻ nhất), 2 là hàng lấy của fpt (mắc nhất), 3 là hàng nó kiu nó nhập trực tiếp về từ Apple theo đường chính ngạch có cả tem CR (mình mua loại này, rẻ hơn hàng FPT chút). Nhưng nó bảo đảm là hàng Quốc tế và chính hãng, cũng bảo hành 1 đổi 1 các thứ, rẻ hơn FPT do nó nhập trực tiếp, mình nghe thì biết vậy và tin vậy thôi, nên giờ mới ngu người đây :)

12. gaodenvang

gaodenvang Thành viên

4/5/12
    89
    155
    Nam
    Bác chỉ cần hỏi 1 câu là vậy đem lên apple có đc bảo hành ko hay bảo hành cửa hàng thôi là biết hàng gì

13. KHACDINH326

KHACDINH326 Thành viên

17/12/11
    23
    159
    Nam
    1 đổi 1 bác nghĩ nó đổi theo kiểu chúnh hãng àh. E vô đối và bị rồi, nó chuẩn bị sẵn 1 con để đổi chứ k phải mới như hãng đâu, máy thế nào bác biết r đấy, bác kéo bạn bè lên làm ầm ĩ vào mới ăn đc

14. virus1009

virus1009 Cao cấp

Bên bán thì nhập nhèm mà bên mua thì thiếu hiểu biết :(

15. danghuuson2206

danghuuson2206 Mới đăng ký

30/9/15
    3
    1
    Này thì Vĩnh Phốt :), chia buồn cùng bác, làm căng thử có đổi đc không bác ơi.

16. hikaru2003

hikaru2003 Thành viên

Bác chủ gửi báo đi. Có mấy trang bv người tiêu dùng đó. Kêu là vĩnh phát bán hàng trộm cắp, nguồn gốc k rõ cho khách

luu gia VINH thích nội dung này.
  17. luu gia VINH

luu gia VINH Thành viên

27/11/13
    239
    163
    Nam
    có đủ 18củ sao k vô fpt mua luôn cho khoẻ , bo tay bn!

18. cuthang1992

cuthang1992 Cao cấp

4/5/12
    1.242
    372
    Nam
    Đá ống bơ
    Aeon Mall bình tân
    Hàng cty phân phối chính hãng nó khác mà hàng chính hãng nó khác nhé bác, chính hãng apple thì đúng rồi :D
    Không lẽ lúc mua bác không coi mã máy

19. paponpa

paponpa Thành viên

13/11/11
    4
    0
    CỬa hàng bây h sao nhiều phốt thế :(

20. Frank1511

Frank1511 Thành viên

14/4/13
    1.176
    371
    Nam
    gặp người nào làm chủ mà nói chuyện bạn ạ, nhân viên cũng là người làm thuê, quản lý cửa hàng cũng làm thuê. gặp đầu não giải quyết luôn ạ

Đang tải...