Thread has no images

Anh em chú ý: PS Vita đã bị ban

Tình trạng
Đã bán
Tình trạng: Đã bán
Giá: 100.000
Điện thoại di động: Chưa có (Lưu ý an toàn khi mua hàng)
Địa chỉ: No address for this user.
Thông tin: Đã gửi 9/3/14, 25208 Xem, 41 Trả lời
  1. CouldBeBetter

CouldBeBetter Mới đăng ký

23/2/14
    3
    3
    Nam
    Điểm:
    $0
    #1 CouldBeBetter, 9/3/14

Thông tin sản phẩm

Tình trạng
    Đã bán
    Last edited: 9/3/14
    PS Vita đã bị ban console giống như PS3, Sony đã vào cuộc.

Kết quả của việc xài game - plus mua bằng cc lậu nhé:

http://i1039.photobucket.com/albums/a475/vutoanma/IMG_4280_zpseddf1817.jpg

Cái này là bị ban hẳn PS Vita luôn chứ không phải ban acc.

Thế nên khi bạn xài acc lậu mua 200k/game, 1 lần 2 lần, 5 lần chỉ bị ban account, thở phào, nhưng có một ngày đẹp trời bạn nhận được thông báo này thì xin chia buồn: PS Vita của bạn đã trở thành 1 brick.

Đừng tưởng mua bán game lậu 1,2 lần thậm chí 10,20 lần không bị ban máy là trót lọt. Chắc chắn cái MAC Address của PS Vita System sẽ bị ghi nhớ, lưu lại trên dữ liệu của Sony, còn việc Sony ban máy là sớm hay muộn thôi.

Mua game lậu tốt nhất không online - đừng bật wifi - tóm lại là khỏi dùng Vita nữa đi.

Gamecard giờ cũng không phải đắt đỏ. Bạn mua 1 game lậu giá 250 cành, dùng được 1 tháng bị ban, seller bảo hành 1 tháng, vậy là bạn thuê 1 game với giá 250 cành mà lại làm cho em Vita thân yêu bị liệt vào blacklist. Trong khi đó cố bỏ ra từ 300k-500k mua 1 gamecard 2nd, chơi chán xong đổi chác lại với các bạn khác, tạo nên 1 thú vui trong giới trade game, không sợ bị lỗ, không sợ bị ban máy gì cả. Hotgame bán 600k/game đổi free nhiều game khác trọn đời, tại sao bạn ko tính tới nhỉ ?? Chơi gamecard không mất thời gian download, không sợ bị ban account hay máy, có thể mua đi bán lại, tại sao không ??

Đừng để có ngày Việt Nam chúng ta bị PSN chặn không cho truy cập vì nạn game lậu mua bằng cc chùa quá nhiều, ảnh hưởng tới những người xài game bản quyền .

TRÁNH XA NHỮNG GAME DIGITAL PLAYSTATION - NINTENDO GIÁ RẺ MUA BẰNG CREDIT CARD NHÉ MỌI NGƯỜI.

An toàn nhất: bạn nên mua hẳn redeem code về mà tự nhập vào, mua ở các cửa hàng uy tín. An toàn và tiết kiệm hơn so với mua băng đĩa gốc, chơi thẳng account chính không ban bủng gì, không phải log out user này nọ gì, thoải mái update reset console.

battulatathienvu76 thích nội dung này.

Về người bán

CouldBeBetter
    Sản phẩm:
    3
    Thích đã nhận:
    3
  2. Hiep998

Hiep998 Mới đăng ký

8/9/13
    55
    3
    Nam
    Điểm:
    $0
    Vâng. E cảm ơn baác. Mà bác cho e cách test liịch sử mua bán đc ko. Làm sao để phân biêtệt game mua băằng redeem code hay credit card hả baác

3. ntn1009

ntn1009 Thành viên

16/8/08
    124
    1
    Nam
    Điểm:
    $0
    Nintendo cũng vậy phải ko mấy bạn, mình định mua game digital giá 450k

4. Ayane

Ayane Mới đăng ký

20/2/14
    5
    15
    Nam
    Điểm:
    $0
    Mình không rõ cơ chế ban console của Nintendo thế nào nhưng cứ dùng credit chùa = bạn bị ban là chắc chắn, thời gian chỉ là thời gian chủ tài khoản ngân hàng gọi điện lấy lại tiền thôi, mình nhớ là hồi dùng 3DS có người bán máy nhiều game nhưng họ bảo mua = cc chùa nên ko được vào eShop. thế nên tốt nhất là tránh bạn à.

ntn1009 thích nội dung này.
  5. hongducwb

hongducwb Cao cấp

21/12/11
    574
    98
    Nam
    Điểm:
    $7
    biết tại sao mấy seller ko bán digital games JP ko :D

trong lịch sử giao dịch của acc

bác changbom m mua thử 1 game đầu tiên....ko BAN(chắc có mỗi 1-2 máy dl =)) ) nhưng thích cái kiểu ko deactivated acc này nọ :D

6. ntn1009

ntn1009 Thành viên

16/8/08
    124
    1
    Nam
    Điểm:
    $0
    Mình có mua 1 máy 3ds xl cũ, máy cũng có nhiều game digital sẵn nhưng vẫn online update vào eshop bình thường dùng tới giờ vẫn ko sao.mà cũng lâu rồi, mình ko biết xem lịch sử mua bán thế nào. Từ lúc mua tới giờ mình chỉ dùng game gốc thôi chắc ổn thôi. Thank bạn nhiều

7. ntn1009

ntn1009 Thành viên

16/8/08
    124
    1
    Nam
    Điểm:
    $0
    sao vậy bạn? mình thấy Nhật Anh vẫn có bán game JP cho Ps3 mà

8. eternal_faithful

eternal_faithful Thành viên

18/4/08
    51
    2
    Điểm:
    $0
    game jp mua bằng thẻ tín dụng ok mà bạn ,còn tieng nhật thì nhờ ai biết làm 1 vài lần nhớ ok

9. GingDtv

GingDtv Cao cấp

24/10/12
    159
    22
    Nam
    Điểm:
    $63
    #28 GingDtv, 10/3/14
    Last edited: 10/3/14
    cái này là của bác gì bên pspvn.info dính đây mà xD

http://pspvn.info/diendan/showthread.php?t=31405

10. minhchinh05

minhchinh05 Mới đăng ký

23/5/10
    245
    44
    ha noi angricultural university
    Gia Lam, Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Điểm:
    $0
    Ôi joi baned acc thi acc hack nao roi dc 1 tgian cug baned con acc chinh chưa thấy

11. hongducwb

hongducwb Cao cấp

21/12/11
    574
    98
    Nam
    Điểm:
    $7
    à đang nói 3DS :D

12. sticker

sticker Mới đăng ký

23/11/09
    24
    8
    Nam
    Điểm:
    $0
    ghê quá, trước h toàn mua của mấy bác hay bán bên gamevn k bik có sao k, game em khá nhiều, kiểu này k bik mua của ai đây, sắp hết plus nữa chứ

13. heart_dragon

heart_dragon Cao cấp

25/7/07
    163
    24
    Nam
    DJ
    HCM
    Điểm:
    $163
    Bác chủ thớt nói đúng... không nên chơi PSN lậu. Đường gì cũng lỗ cho mình àh

14. Metalcore0310

Metalcore0310 Mới đăng ký

16/1/09
    438
    252
    Nam
    Điểm:
    $0
    #33 Metalcore0310, 19/3/14
    Last edited: 19/3/14
    Bác đừng nói nhà nhà dùng game lậu vậy, nghe nó vơ đũa cả nắm quá.:D. Mình vẫn đang còn 1 acc dùng cho VITA toàn tự nạp tiền vào để mua game trực tiếp trên PSN chứ ko chơi cái kiểu mua sẵn redeem code game từ mấy ông seller.

GingDtv thích nội dung này.
  15. eternal_faithful

eternal_faithful Thành viên

18/4/08
    51
    2
    Điểm:
    $0
    các bác cứ qua shop em trực tiếp mua thẻ cào ,mang về tự cào tự tay nhập code hưac làm cái thẻ visa xịn là ok nhất luôn

dạo này bán máy cũ nhiều ,khi mua nên check xem máy có bị ban hay ko bằng cách đăng nhập psn, nó mà ban thì khỏi chơi game mới

16. ajtgjm1397

ajtgjm1397 Mới đăng ký

1/9/11
    1
    0
    Điểm:
    $0
    Nếu mua redeem code 50$ trên một trang thứ 3 như Amazon bằng CC Ăn Cắp bằng một tài khoản khác rồi dùng code đó redeem và tk PSN của mình rồi từ đó dùng tiền mua game trên cửa hàng thì sao? Kiểu như rửa tiền ấy liệu Sony có phát hiện ra không nhỉ?

17. GingDtv

GingDtv Cao cấp

24/10/12
    159
    22
    Nam
    Điểm:
    $63
    Vẫn BAN như bình thường :3 cứ cái gì liên qua là bị đóng hòm hết

18. sflower9x

sflower9x Cao cấp

17/4/12
    245
    30
    Nam
    Điểm:
    $95
    Cái share đó là kiểu j hả bác? Cho e link nghiên cứu đc k

19. minhtech

minhtech Mới đăng ký

7/11/09
    1
    0
    Điểm:
    $0
    Các bạn cho mình hỏi chút. Mình trót mua 1 game digital. Bây giờ mình xóa acc dùng để down game đó đi thì có khả năng bị ban không? Thanks mọi người.

20. sflower9x

sflower9x Cao cấp

17/4/12
    245
    30
    Nam
    Điểm:
    $95
    ko ,vì nó ghi theo mã số của máy, dù có reset hay đổi acc thì vẫn có nguy cơ. Tuy nhiên đừg lo lắg qá, đen lắm thì mớidiính =)))

21. cacbonic88

cacbonic88 Mới đăng ký

23/5/10
    1
    0
    Điểm:
    $0
    psp vita giờ ban máy,vậy ps4 trước giờ mấy bác có thấy trường hợp nào ban máy lun không vậy,em tính mua mà thấy sợ quá,bên trungvt nghe nói bán ps4 kèm game digital lun,giá cũng 250-300k ,hok biet có ổn không

Đang tải...