CẢNH BÁO @noonoo810 LỪA ĐẢO

1/12/15 Xem: 4.016
Địa chỉ:
Chưa có (Lưu ý an toàn khi mua hàng)
  • phucuonguit

phucuonguit Thành viên

6/2/12
    132
    27
    28
    Nam
    #1 phucuonguit, 1/12/15
    Last edited: 3/12/15
    phucuonguit Mình bán phụ kiện Apple online. @noonoo810 nhắn tin Viber hỏi mình bán 7 ốp lưng iP6, thấy giá cả hợp lý nên mình lấy hết, được biết nó có quen biết nguồn bên phía Apple và chào bán giá phụ kiện khá tốt. Bình thường mình lấy hàng trực tiếp bên US, nhưng lần này mình thử chuyển qua phía bên nó lần đầu, tổng lô hàng mình đặt ngày 16/11 là 24tr, do quá tin tưởng và các thông tin mình search được thì trước đây nó cũng hay giao hàng sỉ, và nó nói nó làm cho FPT nên mình cọc trước 11tr7, và hẹn ngày 20/11 sẽ có hàng
    Hôm đó mình chờ tới hơn 3h sáng vẫn k hề có 1 tin nhắn báo tình trạng hàng hoá, mình gọi thì nó nói bị delay, thật sự quá tức, nhưng rồi cũng đợi. Nó hẹn ngày 21, rồi 22/11 vẫn k có hàng, nó nói trong tuần tới nếu k có sẽ đền bù. Tới hôm ngày 26/11 nó nói sẽ giao trước qua cho mình 1 ít hàng hoá, hẹn 10h sáng, tới 1h chiều vẫn k thấy mặt mũi đâu, gọi thì k bắt máy, lát sau nó mượn điện thoại ai rồi bảo mình là nó bị giật đồ, vừa chờ đợi quá mệt, lại k có hàng mình nạt 1 trận, tới 4h chiều nó chạy qua nhà ghi cho mình tờ giấy nợ và nói là để mình an tâm (lúc này mình k có ở nhà, nó gửi cho người thân của mình), hẹn sống chết thứ 7 ngày 28/11 sẽ có hàng. Mình yêu cầu gửi grabbike qua, vừa nhanh mà nó lại k bịa lý do này nọ, từ 19h kém tới 22h mình vẫn k nhận được hàng, gọi lên tổng đài grabtaxi thì họ nói k có 1 chuyến xe nào được đặt. Sôi máu, nổi điên lên mình gọi bắt hoàn lại cọc, nó đồng ý và kêu tìm người có tài khoản VCB để chuyển khoản cho mình (mặc dù nó cũng có tài khoản VCB), mình gọi hối liên tục thì vẫn nhận được câu đang tìm người có tk VCB, tới tối CN mình vẫn k nhận được 1 đồng nào. Và tới ngày hôm nay mình vẫn k liên lạc được, mặc dù máy vẫn đổ chuông, nhưng k bắt máy, nhắn tin k reply. Thật sự quá tuyệt vọng, mình cũng sinh viên làm thêm dành giụm được mấy đồng, sao lại thất đức đến như vậy chứ.

Tên lừa đảo: TRƯƠNG MINH HẬU
    SĐT: 0901301666 hoặc 01229959069
    Facebook: Hau Minh Hau
    SĐT bạn gái: 0904802420 (tên Đình Đình cũng góp phần lừa đảo và cũng k liên lạc được)
    Facebook: Đình Đình

bf0b6a288973c04341650f85b283f4ebe14e492d77fcb4346b18d38339427be7.jpg

Tag sản phẩm:
  • phucuonguit
    Thành viên
    Thích đã nhận:
    27
    1. phucuonguit

phucuonguit Thành viên

6/2/12
      132
      27
      28
      Nam
      #1 phucuonguit, 1/12/15
      Last edited: 3/12/15
      phucuonguit Mình bán phụ kiện Apple online. @noonoo810 nhắn tin Viber hỏi mình bán 7 ốp lưng iP6, thấy giá cả hợp lý nên mình lấy hết, được biết nó có quen biết nguồn bên phía Apple và chào bán giá phụ kiện khá tốt. Bình thường mình lấy hàng trực tiếp bên US, nhưng lần này mình thử chuyển qua phía bên nó lần đầu, tổng lô hàng mình đặt ngày 16/11 là 24tr, do quá tin tưởng và các thông tin mình search được thì trước đây nó cũng hay giao hàng sỉ, và nó nói nó làm cho FPT nên mình cọc trước 11tr7, và hẹn ngày 20/11 sẽ có hàng
      Hôm đó mình chờ tới hơn 3h sáng vẫn k hề có 1 tin nhắn báo tình trạng hàng hoá, mình gọi thì nó nói bị delay, thật sự quá tức, nhưng rồi cũng đợi. Nó hẹn ngày 21, rồi 22/11 vẫn k có hàng, nó nói trong tuần tới nếu k có sẽ đền bù. Tới hôm ngày 26/11 nó nói sẽ giao trước qua cho mình 1 ít hàng hoá, hẹn 10h sáng, tới 1h chiều vẫn k thấy mặt mũi đâu, gọi thì k bắt máy, lát sau nó mượn điện thoại ai rồi bảo mình là nó bị giật đồ, vừa chờ đợi quá mệt, lại k có hàng mình nạt 1 trận, tới 4h chiều nó chạy qua nhà ghi cho mình tờ giấy nợ và nói là để mình an tâm (lúc này mình k có ở nhà, nó gửi cho người thân của mình), hẹn sống chết thứ 7 ngày 28/11 sẽ có hàng. Mình yêu cầu gửi grabbike qua, vừa nhanh mà nó lại k bịa lý do này nọ, từ 19h kém tới 22h mình vẫn k nhận được hàng, gọi lên tổng đài grabtaxi thì họ nói k có 1 chuyến xe nào được đặt. Sôi máu, nổi điên lên mình gọi bắt hoàn lại cọc, nó đồng ý và kêu tìm người có tài khoản VCB để chuyển khoản cho mình (mặc dù nó cũng có tài khoản VCB), mình gọi hối liên tục thì vẫn nhận được câu đang tìm người có tk VCB, tới tối CN mình vẫn k nhận được 1 đồng nào. Và tới ngày hôm nay mình vẫn k liên lạc được, mặc dù máy vẫn đổ chuông, nhưng k bắt máy, nhắn tin k reply. Thật sự quá tuyệt vọng, mình cũng sinh viên làm thêm dành giụm được mấy đồng, sao lại thất đức đến như vậy chứ.

Tên lừa đảo: TRƯƠNG MINH HẬU
      SĐT: 0901301666 hoặc 01229959069
      Facebook: Hau Minh Hau
      SĐT bạn gái: 0904802420 (tên Đình Đình cũng góp phần lừa đảo và cũng k liên lạc được)
      Facebook: Đình Đình

bf0b6a288973c04341650f85b283f4ebe14e492d77fcb4346b18d38339427be7.jpg

2. huy_dk

huy_dk Thành viên

16/9/10
      34
      11
      18
      huy_dk từ 2 triệu trở lên là có thể truy cứu trách nhiệm hình sự rồi nếu chuyện này có thật bạn nên cân nhắc kỹ và có thể lên đồn công an khai báo ,trước khi lên đồn bạn nên tới trung tâm tư vấn luật pháp gặp luật sư để họ tư vấn cho triệt để tránh rác rối về sau.nhưng tớ vẫn khuyên nên cho người ta 1 con đường bạn ạ.tội này giỏi lắm bóc lịch vài năm nhưng làm hỏng tương lai 1 con người vẫn khuyên là bạn đến nhà người ta nhá

1
      phucuonguit thích nội dung này.
    3. phucuonguit

phucuonguit Thành viên

6/2/12
      132
      27
      28
      Nam
      #3 phucuonguit, 1/12/15
      Last edited: 2/12/15
      phucuonguit
      Thật sự mình k muốn làm to chuyện, mình đã cố gắng tìm cách liên lạc nhưng vẫn k được, đã pm rất nhiều bạn bè để họ có thể nói lại giúp nhưng họ đều từ chối, vì họ cũng k liên lạc đc, có người cũng đang trong tình trạng giống mình :(

4. trung.ntt.ueh

trung.ntt.ueh Mới tham gia

20/10/13
      105
      102
      43
      Nam
      Sinh viên
      Quận 12
      trung.ntt.ueh
      Bác nhắn một tin như vầy nè: " lạy chúa, 2tr là đủ để bạn đi tù với tội lừa đảo rồi bạn, bạn đừng làm khó mình. Bạn còn gia đình và tương lai nữa. Mình sợ mình k đủ kiên nhẫn mình báo công an thi toi đấy" ;)

2
      dong.ceophucuonguit thích nội dung này.
    5. quanghuy_computer

quanghuy_computer Thành viên

15/10/08
      210
      254
      63
      Nam
      quanghuy_computer bạn có đầy đủ thông tin cần thiết thì ra ca kiện nó đi, dám làm thì dám chịu, phải nghĩ hậu quả trước khi thế này, đừng có nghe cm ở trên nào là làm hỏng tương lai 1 con người gì đó, rõ là vớ vẩn
      nó lừa bạn mà bạn còn nghĩ tương lai cho nó làm gì

4
    6. phucuonguit

phucuonguit Thành viên

6/2/12
      132
      27
      28
      Nam
      phucuonguit Mình nghe nói nhà bạn gái nó cũng quen biết nhiều công an lắm, thảo nào nó k sợ :(

7. Khangkhukho20021991 Vác đơn mà kiện nó,hơn 10 củ chứ ít gì,thời buổi này mà còn tin chuyện đặt cọc trc,toàn lừa nhau nhé,rút kinh nghiệm đi

1
    8. TungNguyenNG

TungNguyenNG Thành viên

2/1/15
      32
      5
      8
      TungNguyenNG Cái này anh nghĩ em nên trình báo công an
      Họ sẽ yêu cầu 2 bên lên để giải trình
      Như vậy dễ hơn em ạ

1
    9. clickeveryday

clickeveryday Thành viên

27/9/10
      1.320
      395
      83
      Nam
    10. hantrithuc

hantrithuc Thành viên

1/10/08
      695
      75
      28
      Laptop - linh kiện laptop - Sửa chữa laptop
      54D Vũ Trọng Phụng, quận Thanh Xuân, Hà Nội
      hantrithuc cái bạn mà cũng đang trong tình trạng giống bạn ý, cùng liên kết lại

11. danhlc

danhlc Thành viên

19/6/09
      109
      20
      18
      danhlc mong bác hãy trình báo công an ngay. đưa cả tờ giấy nợ và mọi bằng chứng ra, biên nhận chuyển khoản này nọ. không thể để mọi chuyện trôi qua như vậy.

1
    12. tuandong089

tuandong089 Thành viên

29/8/15
      6
      7
      3
      Nam
      tuandong089 Nhìn mặt gửi vàng. Mặt chuột kẹp này đã ko ưa rồi. 10 triệu đủ cho nó lĩnh tù treo trở lên rồi bác . Ra công an làm nhanh gọn chứ chờ đến bao giờ , nó đã muốn quỵt rồi bác vẫn hóng nó trả :D .

13. titans1102x

titans1102x Thành viên

#13 titans1102x, 13/12/15
      Last edited: 13/12/15
      titans1102x
      haizz ..Ng ta mất có vài trăm gần 1 tr thôi ng ta tiếc lên tiếc xuống, nhìu ng còn tức wa mà chữi thề luôn ấy, mà mình đọc bài vs cmd của bác thấy bác rất bình tĩnh như ko có gì xãy ra, giống như dựng chuyện để kiếm like zậy, trước mình cũng thấy mấy bài rồi, đăng lên bla bla tk này vừa lừa tôi 10tr, ko thì tôi vừa đưa tiền cái nó phóng xe đi này nọ, kiếm dc vài like rồi ỉm ỉm xoá bài luôn.

14. phucuonguit

phucuonguit Thành viên

6/2/12
      132
      27
      28
      Nam
      phucuonguit
      Mình cũng dân ăn học bạn àh, bình tĩnh giải quyết sẽ tốt hơn, lên đây văng tục, chửi thề thì có được gì hơn k? Mất tiền thì tức lắm chứ, kiếm like thì được gì bạn, có ăn được k, có nuôi mình được ngày nào k, trong khi tiền thì mình nai lưng ra đi kiếm từng đồng, dựng chuyện thì thằng Hậu đó nó có để yên cho mình post bài này mà ngậm họng k?

15. ntnatuan

ntnatuan Thành viên

27/8/11
      247
      73
      28
      Nam
      ntnatuan Đúng là căng thật... đời đúng là khó tin tưởng ai thật...

16. titans1102x

titans1102x Thành viên

titans1102x
      Ko có ý gì đâu, mình chỉ suy đoán vậy thôi, tại gặp mấy trường hợp rồi nên sinh nghi ấy mà :D

17. Đặt tên nhân vật

Đặt tên nhân vật Mới tham gia

9/10/15
      2
      4
      3
      Đặt tên nhân vật
      Chuẩn rồi. Nhìn mặt quắt tai dơi thế này mà cũng đưa nó tiền đc. Gd thật chả ăn ai lại còn...

18. lanphuong89

lanphuong89 Mới tham gia

2/8/14
      0
      1
      3
      Nữ
      lanphuong89 Cứ ra công an, mang theo chứng từ chuyển khoản, nội dung tin nhắn giao dịch hay bất cứ thông tin nào liên quan để họ lần ra, có thể qua số tài khoản ngân hàng chẳng hạn. Phải làm to chuyện lên chứ 11tr mấy mà sao bỏ qua được. Nó có quen cũng ko sợ cái này là tội hình sự mà. Cho nó ở tù mọt gông đi mình rất ghết mấy bọn lừa đảo.

19. lanphuong89

lanphuong89 Mới tham gia

2/8/14
      0
      1
      3
      Nữ
      lanphuong89
      Dân làm ăn mà sao nghe hiền vậy bạn? Cứ lên công an. Ngta bị lừa còn kéo cả nhà đến vây siết đồ nữa kìa. Mà làm ăn gì mà chỗ ăn chỗ ở của ngta cũng ko biết thì bó tay bạn luôn,

1
      tienthanht919 thích nội dung này.