Thread has no images

Có đôi lời dành cho các bác mua laptop khi mua của b Master85

Tình trạng
Đã bán
Tình trạng: Đã bán
Giá: 10.000.000
Điện thoại di động: Chưa có (Lưu ý an toàn khi mua hàng)
Địa chỉ: No address for this user.
Thông tin: Đã gửi 14/10/14, 843 Xem, 4 Trả lời
  1. nvdcs

nvdcs Cao cấp

5/11/09
    527
    108
    Nam
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Điểm:
    $0
    #1 nvdcs, 14/10/14

Thông tin sản phẩm

Tình trạng
    Đã bán
    EM nhờ mod 1 tẹo, cảnh báo các bác 1 chút, e đã đăng trong mục "xây dựng thương gia" nhưng box này e nghĩ sẽ cảnh báo đc các bác tốt hơn!
    Mình mua bán trên mạng cũng lâu, có nhiều lần giao dịch ở trong Nam nhưng hầu hết giao dịch với người dùng, ít khi giao dịch với cửa hàng. Đáng nhẽ việc giao dịch với cửa hàng là an toàn hơn nhưng hình như nó lại hoàn toàn ngược lại.
    Mình có mua em Laptop samsung của b Hiếu ( @@master85 )chuyên bán laptop trong nam :https://www.nhattao.com/members/master85.579368/ có sđt là: XXX Cũng có biết là b ấy cũng dính 1 vụ lùm xùm về máy dell ở đây: https://www.nhattao.com/threads/may-dell-e4310-cua-masterXXX/ nhưng thấy kêu 99% nên e vẫn cứ liều xem sao
    Phương châm b ấy bán sẽ là: bao test 1 tuần, lỗi hoàn tiền 100%, phụ kiện laptop, sạc zin 99% bla bla ....
    Đến khi nhận máy thì có 1 số vấn đề sau:
    - Em sạc thì hàng lô, nguyên tem của cửa hàng bán sạc lô trên đó, e còn tìm đc cái trang bán sạc lô và giá của nó luôn: http://thienhungphat.com/san-pham-1767-adapter-samsung-19v-3-16a.html
    Nhưng thôi, cái vấn đề sạc thì mình nói là sạc đểu thì cũng chẳng thể nào biết đc nó đểu hay là xịn khi nó vẫn chạy và sạc vẫn vào, duy chỉ có chỗ cắm vào là hơi khó cắm (cắm chặt mới vào điện).
    - Nếu chuyện có dừng ở đây mình cũng k có gì nói tiếp, lúc nhận máy thì máy có cài win 8.1 (bản dùng thử) mình có cài lại win 7 (64bit) đi theo máy, và khi cài đến cái vân tay thì không thể cài nổi, mình có gọi điện, thì b Master có nói là "lên mạng hỏi, tự mày mò xem sao", và mình cũng mày mò, đàng hoàng và các kiểu, hỏi VOZ, BKAV, NV-ZOOM, tinhte ... nhưng xem ra em samsung hơi ít ng dùng và k thấy ai trl được. (tất cả các lỗi đều trong thời gian 1 tuần cả các b nhé)
    Sau đó có nc với nhân viên kỹ thuật của samsung và tìm hiểu 1 số mạng của nc ngoài và cài được driver + pm quản lý vân tay, cài xong nhưng nó cũng chẳng chạy, nó luôn báo (máy k có phần cứng) có nghĩa là cái vân tay đã chết. Gọi điện cho b Hiếu (master85) mới đầu thì b ấy bảo: "gửi vào đây cài cho"(tiền gửi vào tiền gửi ra mỗi lần 230K (kerry) mình chịu hết cỡ khoảng 450K, lần đầu mua máy mình cũng đã chịu)
    Mình thấy như thế hơi khó khăn và cũng không giải quyết được việc cho lắm vì mất quá nhiều thiệt về cho mình, bảo a ấy có cách giải quyết khác k thì b ấy kêu " thôi thì coi như nó hỏng, k dùng nó nữa".
    Anh em có tranh luận vài câu thì thôi mình cũng bảo nguyên văn như sau:
    " ... bác cũng biết là gửi đi gửi lại nó tốn kém, mà em đoán chắc bác cũng k cài đc vì nó là hỏng phần cứng chứ chẳng hỏng phần mềm, xem chi bằng bác nạp em cái Crad viettel 100k coi như là tiền cà phê, trao đổi trong suốt thời gian qua em k dùng cái bảo mật vân tay nữa ..."
    b ấy cũng vui vẻ và nhận lời ! mọi chuyện kết thúc ở đây.
    ....
    Và cho đến giờ phút này cũng chẳng thấy tăm hơi b ấy đâu, thẻ cũng chẳng có, và em cũng chẳng dục đòi thẻ nữa vì nó có 100K, em dục thì thành ra mình mặt dày ..., Các anh em xem với tất cả các lỗi trên mình có kêu 100K thẻ đt là quá quắt quá chăng, hay là hơi mè nheo ... nếu các b kêu e mè nheo hay ntn thì em xin xóa luôn topic và xl b ấy 1 phát. :D
    Có đôi lời nói cho mấy bác mua bán của b Hiếu hay bất kỳ ai trong nhattao này kể cả mua trong Nam hay ngoài Bắc thì nên kiểm tra kỹ và viết giấy tờ đoàng hoàng, chứ máy lỗi phần cứng phủi bay cũng nản lắm.

erhard thích nội dung này.

Về người bán

nvdcs
    Sản phẩm:
    527
    Thích đã nhận:
    108
  2. dưngin

dưngin Mới đăng ký

29/9/09
    67
    11
    Nam
    Điểm:
    $0
    Mới tính mua máy bác này :eek:

3. tuanphat2002

tuanphat2002 Cao cấp

23/4/08
    586
    37
    Nam
    Điểm:
    $2.307
    bác rất chi là dễ tính

4. nvdcs

nvdcs Cao cấp

5/11/09
    527
    108
    Nam
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Điểm:
    $0
    nó bùng 100k của e rồi b ạ, với lại cái này cũng hơn 1 tuần rồi, e quên béng đi rồi @@

5. Longk52

Longk52 Thành viên

10/6/12
    32
    9
    Nam
    Hà Nội
    Điểm:
    $0
    Haiz, làm ăn buôn bán lớn mà tiếc 100k trách nhiệm. Chia buồn với bác chủ.

Đang tải...