Thread has no images

Kinh nghiệm chuyển nhà cho người độc thân

Nơi bán
Hà Nội
Tình trạng
Đã bán
Địa phương: Hà Nội
Tình trạng: Đã bán
Giá: 200.000
Điện thoại di động:
  • (Vương Công Ngọc)
Địa chỉ: No address for this user.
Thông tin: Đã gửi 26/6/18, 144 Xem, 0 Trả lời
  1. ngocvncom

ngocvncom Thành viên

7/6/17
    6
    0
    Điểm:
    $0
    #1 ngocvncom, 26/6/18

Thông tin sản phẩm

Nơi bán
    Hà Nội
    Tình trạng
    Đã bán
    Bất cứ ai cũng muốn sở hữu cho mình một ngôi nhà khang trang, rộng rãi dù đã có gia đình hay còn độc thân. Để sở hữu một ngôi nhà ưng ý có thể bạn sẽ phải tiến hành việc chuyển nhà khá nhiều lần. Đối với những người độc thân đây là một “ cực hình “ vì việc chuyển nhà đối với họ không hề dễ dàng một chút nào.

Là một người độc thân, khi chuyển nhà bạn nên chuẩn bị những gì cho hợp lý:

1.Lên kế hoạch

Dù bạn có “ một mình “ hay “ nhiều mình “ thì việc lên kế hoạch cho một lần chuyển nhà sẽ giúp bạn tiết kiệm được rất nhiều thời gian cũng như chi phí. Bạn nên lập một bản kế hoạch bao gồm các khoản:

Xác địch thời gian chuyển nhà thích hợp?

Ai là người có thể giúp bạn chuyển nhà?

Đóng gói đồ đạc như thế nào cho hợp lý?

Dịch vụ chuyển nhà ở đâu là tốt? Có nên sử dụng dịch vụ của https://chuyennhasieunhanh.com hay không?

Thông thường mọi người sẽ chọn chuyển nhà vào ngày cuối tuần như thứ 7, chủ nhật là khoàng thời gian có thể nhờ bạn bè, người thân giúp đỡ. Vì bạn ở một mình nên hãy cố gắng “ mè nheo” thật tốt để nhận được sự trợ giúp từ người thân, bạn bè vì chuyển nhà một mình rất cực

Đồ đạc nên được đóng gói một cách cẩn thận, đồ nào nên giữ thì giữ, bỏ được thì bỏ. Các bạn ở một mình, nhất là các bạn nữ thường có rất nhiều đồ đạc không dùng đến và mỗi lần chuyển nhà là một lần các bạn có thể sắp xếp và loại bỏ những đồ đạc mà mình không dùng đến

Điều quan trọng nhất là bạn phải thuê được một dịch vụ chuyển nhà phù hợp với giá cả phải chăng. Mình và chị mình đã từng rất stress về vấn đề này khi chuyển nhà vì có quá nhiều dịch vụ chuyển nhà được quảng cáo mà mình thì không biết cái nào phù hợp với bản thân. Tốt nhất các bạn nên tham khảo ý kiến của người thân và bạn bè trước khi quyết định thuê một dịch vụ nào đó để đảm bảo bạn không bị hớ về giá cả

2.Lựa chọn nơi ở mới có không gian rộng rãi dành cho giao thông

Những người độc thân thường hay chọn cho mình những nơi ở có diện tích khá nhỏ, chật hẹp, chỉ đủ không gian sinh hoạt để tiết kiệm chi phí. Tuy nhiên, khi tìm một nơi ở mới cho bản thân mình các bạn nên lựa chọn một nơi có không gian vận chuyển như: đường phố, cầu thang, … rộng rãi một chút để tiện cho việc đi lại cũng như việc vận chuyển đồ đạc khi chuyển nhà. Điều này không chỉ giúp bạn có một không gian sống thoải mái hơn mà việc vận chuyển đồ đạc khi chuyển nhà cũng dễ dàng hơn. Đồ đạc sẽ ít bị hỏng hóc, trầy xước trong quá trình vận chuyển.

Đọc thêm: http://suckhoetonghop-24h.blogspot.com/2018/06/chuyen-nha-tron-goi-mang-lai-loi-ich-gi-co-dat-khong.html

3.Nên thuê dịch vụ chuyển nhà trọn gói

Để tiết kiệm chi phí, hiện nay, khi chuyển nhà mọi người thường lựa chọn dịch vụ vận chuyển đồ đạc chứ không lựa chọn dịch vụ vận chuyển chọn gói bao gồm: vận chuyển, đóng gói đồ đạc, sắp xếp đồ đạc và bàn giao.

Thực tế thì hai dịch vụ này có giá cả không quá chênh lệch nhau nhưng lợi ích mà hai dịch vụ này mang đến cho khách hàng thì có sự khác biệt khá lớn, đặc biệt là dành cho những người độc thân.

Với dịch vụ trọn gói, các bạn sẽ được vận chuyển và đảm bảo độ an toàn cho đồ đạc một cách tối đa. Bạn cũng không phải đóng gói đồ đạc và sắp xếp đồ đạc sau khi vận chuyển vì việc đó đã có nhân viên dịch vụ lo. Công việc của bạn chỉ đơn giản là kiểm kê và thanh toán hợp đồng sau khi đảm bảo đồ đạc đã đầy đủ.

Về người bán

ngocvncom
    Sản phẩm:
    6
    Thích đã nhận:
    0
Đang tải...