1. nqtrong216_hl

nqtrong216_hl Thành viên

7/11/12
    1
    1
    Nam
    #1 nqtrong216_hl, 5/12/15

Thông tin sản phẩm

Last edited: 5/12/15
    Vâng, như tiêu đề, cách đây 1 tháng mình có tới clickbuy Trần Đăng Ninh để mua 1 em bb classic. Tổng thiệt hai hết 8 củ. Sau chưa đầy 1 tuần sử dụng mình phát hiện ra nút bấm bị lún và mang đi đổi mới theo đúng chính sách mà Click buy đã đưa ra trong 15 ngày sử dụng đầu tiên. Dĩ nhiên là họ đồng ý. Sau khi hân hoan rước 1 em mới về, mình phát hiện ra ở sườn máy không có biểu tượng CE (tiêu chuẩn châu Âu) như các máy cùng loại khác. Có thể do máy mình bán ở thị trường Bắc Mĩ nên không có thật. Nhưng sau đó mình mới thấy máy bị hiện tượng hỏng cảm biến ánh sáng (loại cảm biển có thể giúp máy tự động bật đèn bàn phím khi đưa điện thoại vào bóng tối). Mặc dù đã sử dụng mọi cách từ reset cứng đến reset mềm, cài lại rom,... nhưng lỗi vẫn chưa hết. Cuối cùng mình quyết định mang đến bảo hành. Lúc mình mang đến bảo hành là máy mình đã sử dụng được gần 1 tháng (3 - 4 tuần gì đó). Sau gần 1 tuần chờ đợi, nhân viên bảo hành nói là vẫn chưa xử lý được/ vẫn đang theo dõi. Mình sốt ruột quá nên hỏi họ:
    - Mình: Trường hợp máy không sửa được thì bên bạn sẽ xử lý thế nào?
    - CB: Có 3 phương án. Một là đổi máy khác tương đương, 2 là đổi main, 3 là thu hồi lại máy với giá cả thỏa thuận.
    Mình cũng biết chút ít về kỹ thuật nên 2 phương án đầu dĩ nhiên là mình không chọn rồi. Phương án thứ 3 mình đang chờ đến hết tuần sau sẽ đến làm việc với cửa hàng. Bạn nào có kinh nghiệm trong việc trả lại hàng và lấy lại tiền thì cho mình lời khuyên xem. Với trường hợp của mình thì nếu mình trả lại máy mình sẽ được hoàn lại bao nhiêu? Mình có quyền đòi hỏi đổi mới không? Điện thoại mình mới mua nên còn như mới. Mình sẽ cập nhật tình hình cho các bạn vào chủ nhật tuần tới, sau khi đã làm việc với chủ cửa hàng.

Ngoài ra nhân viên bảo hành có cho biết là sau 15 ngày sửa không được thì sẽ làm việc với mình nhưng mình không thấy điều này được nói trong chính sách bảo hành của @clickbuy. Việc làm của mình phụ thuộc rất nhiều vào điện thoại, 15 ngày chờ thực sự là quá lâu
    http://www.upsieutoc.com/images/2015/12/05/IMG_20151205_122130.md.jpg

http://www.upsieutoc.com/images/2015/12/05/IMG_20151205_124511.jpg
    Mình không nói @clickbuy bán hàng lởm nhưng cách bảo hành thì mình thấy phát bực.
    @clickbuy.com.vn
    @clickbuy_support

Tag sản phẩm:
  2. trung.ntt.ueh

trung.ntt.ueh Mới đăng ký

20/10/13
    108
    81
    Nam
    Sinh viên
    Quận 12
    Trước tiên là Đức cái đã.
    Chúc bạn mau lấy đc máy :)

Phạm Thanh Hoài thích nội dung này.
  3. trunghieu171191

trunghieu171191 Cao cấp

6/3/12
    172
    54
    Đứng dưới góc độ khách quan mà nói bác chủ hơi lady 1 tí. Người ta có quy định rõ ràng và người ta cũng có nói từ chối không giải quyết cho bác đâu mà chưa gì đã xoắn cả quẩy. Khi nào bác ngta không giải quyết cho bác và bán cảm thấy ấm ức thì hãy đưa lên. Mà cái nhattao này dạo này cũng loãng thật. Cứ cái gì cũng đưa lên mà ko quy định phải thế nào mới đưa lên. Không khéo sắp biến thành cái blog tâm cmn sự rồi cũng lên :)

P/S: Chúc bác chủ sớm giải quyết ổn thỏa. Thời gian để đi làm ăn đừng phí quá nhiều vào chỗ này

bopha thích nội dung này.
  4. nakut3

nakut3 Thành viên

18/9/11
    44
    247
    Nam
    Cán bộ Nhà nước
    Tp Điện Biên Phủ
    Quá lady. Nhưng thấy cách này hay. Xù lông giữa chợ khéo đc chăm sóc tốt hơn. Căn bản mấy bác bán hàng jo ngoằn ngoằn. Ko ls bị như vầy đc. Hihi

5. quanchilinh.

quanchilinh. Mới đăng ký

15/1/14
    28
    11
    Nam
    Giá đấy mua được hàng chính hãng rồi! :confused:

6. Mixer_C6

Mixer_C6 Cao cấp

9/11/11
    2.349
    886
    Nam
    Tại bác test ko kỹ đó thôi...
    trc khi mua máy thì lập danh sách cái cần test đi ...

7. nqtrong216_hl

nqtrong216_hl Thành viên

7/11/12
    1
    1
    Nam
    Mình cũng đã test kỹ rồi nhưng cái vụ cảm biến thì đúng là khó chơi. Nó chỉ bị đơ lúc đưa ra ngoài ánh sáng mặt trời thôi còn ánh sáng phòng thì vẫn bình thường. Lên crackberry rất nhiều máy bị thế này nhưng họ cũng không sửa được toàn phải trả lại hãng.
    Mình đăng bài này không có ý muốn nói là clickbuy bán hàng không tốt, mình chỉ phàn nàn với dịch vụ bảo hành ở đó thôi. Giữ máy của khách 15 ngày? Trong 15 ngày đó đương nhiên bao nhiêu việc của khách hàng bị ảnh hưởng chứ không đơn thuần chỉ là việc đưa máy đến sửa rồi dùng 1 máy khác thay thế.
    Thứ 2 mình sẽ đến làm việc với cửa hàng và sẽ thuật lại lên trên này. Tốt hay xấu mình cũng sẽ đăng lên để mọi người biết chứ mình không có ý bôi nhọ cửa hàng

8. titans1102x

titans1102x Thành viên

#8 titans1102x, 5/12/15
    Last edited: 6/12/15
    khi nào ng ta giải quyết cho bạn ko thỏa đáng thì bạn hãy đăng lên đây , ko 1 thương gia hay cửa hàng nào thích ng ta tag mình zo đây đâu bạn à, cả 1 chữ uy tín đấy chứ đùa :)

quanghuy_computer thích nội dung này.
  9. DuyKhanh_1994

DuyKhanh_1994 Thành viên

3/8/09
    5
    0
    click buy có vẻ nhiều phốt rồi mà nhỉ

10. romeo_133

romeo_133 Cao cấp

4/11/09
    201
    158
    Nam
    Trà đá bang :>
    15 ngày vẫn còn là may. Sang Toan Châu Bh xem, nhẹ nhàng cũng tháng, đôi tháng là chuyện bt :D

11. Chắc trừ 20% trên giá mua ấy bác

12. nguyenanhket

nguyenanhket Thành viên

20/9/10
    132
    25
    Nam
    Sim số đẹp số dễ nhớ
    Thành Phố Nam Định
    Đợi click buy vào trả lời thấy bên này làm khá tthú tình hợp lý @@

13. Sponger

Sponger Cao cấp

30/11/14
    241
    81
    Nam
    Khiêng hòm
    Quảng Ninh
    Bác ấy ko rõ thì fải hỏi chứ có gì mà "loãng"? Comment lung tung mới là...
    Trả lời cho bác chủ: Mỗi cty hay cửa hàng có dịch vụ thu hồi lại máy đều có quy định cụ thể với từng loại và theo chất lượng máy đó. Trường hợp của bác cứ mạnh dạn hỏi trực tiếp vì họ fải đánh giá theo máy nữa, nếu bạn ko hài lòng vì giá thấp thì còn chủ động với 1 trong 2 phương án trước. Chúc bác sớm giải quyết xong!

14. anhgiai90

anhgiai90 Thành viên

3/10/12
    5
    11
    Nam
    em từ trước đến giờ toàn chơi hàng chính hãng đóng thuế "xây tượng đài", chưa mua hàng xách tay móng cái bao giờ. Bác nào mua rồi cho e hỏi là nếu các thương gia ko bảo hành nguồn thì khi máy bị lỗi main hay bộ phận nào đó mà ko lên nguồn đc thì nó cứ phán là bị lỗi nguồn ko bh thì cắn c** cho bọn nó ak

15. Sponger

Sponger Cao cấp

30/11/14
    241
    81
    Nam
    Khiêng hòm
    Quảng Ninh
    Bảo sao Clickbuy bán rẻ thế... Thiên hạ lắm kẻ vớ vẩn quá!

16. anhvu79

anhvu79 Thành viên

7/10/11
    841
    198
    Bác chủ làm ntn theo em là hợp lý đấy bác ạ. Bác đã nghe câu mất bò mới lo làm chuồng chưa ạ.
    Đề phòng mình đi đi, về về không được việc thì làm đưa lên đây trước cho mọi người theo dõi, kết quả ntn thì đăng lên nốt cho ai cũng biết nó hay hơn

17. ksks

ksks Thành viên

15/1/09
    69
    33
    Nam
    phải nói là clickbuy vẫn đang làm theo qui chế BH của họ.
    nhưng anh em có công nhận 1 điều là: rất nhiều thương gia hô hào " máy qua đội ngũ ktv test nghiêm ngặt trc khi tới tay khách hàng"....v.v or tương tự kiểu như vậy ---> lúc đến tay vẫn rất nhiều lỗi, đương nhiên bh vẫn bh nhưng phiền phức người mua. Tốt nhất là mua máy xách tay thì phải có chuyên gia đi kèm. Ví dụ:
    - ở nhatcuong nói ip6 mới 99%... mình qua xem đã thấy có vài vết cậy xung quanh mép màn hình như kiểu thay màn ( nếu xước thì rất khó xước kiểu như này)
    - ra cellphones thì mang cả 4 con ip6 ra toàn máy thay vỏ với ép kính ( vụ này có có ông bạn chuyên gia đi kèm nên thoát)
    - ra ông zdc thì máy thay vỏ màn hình hở tứ tung mà vẫn topic thì hứa hẹn, pr, bao thợ.....
    Còn bảo hành theo kiểu " rùa bò" thì asus còn vậy, con laptop hỏng bàn phím đi bh mất 40 ngày, lỗi ổ cứng đi bh mất 45 ngày. máy mua đc 8 tháng mà bh mất xừ gần 3 tháng

18. danhlc

danhlc Thành viên

19/6/09
    108
    10
    vâng, giờ thì e đã hiểu Đức cái đã của bác :)))))

19. trung.ntt.ueh

trung.ntt.ueh Mới đăng ký

20/10/13
    108
    81
    Nam
    Sinh viên
    Quận 12
    :))

20. nguyenanhket

nguyenanhket Thành viên

20/9/10