1. viendz

viendz Thành viên

25/9/11
    89
    58
    Nam
    #1 viendz, 20/12/15

Thông tin sản phẩm

Last edited: 20/12/15
    => iphone 5s Mỹ LL, trắng, 16G, ios 9.2, imei 013887004286402
    Máy khá đẹp chỉ bị móp 1 vết khá nặng gần jack tai nghe, lỗi phản quang 4 góc màn hình trông như nước hấp hơi, vân tay kém nhạy 10 nhát chỉ dc 3 <=

Xin phép mod đây chỉ là bài lưu ý cảnh báo một chiếc điện thoại nên em sẽ không ghi tên, sđt, địa chỉ người bán, mong mod đừng xóa bài em...
    Tất cả là tại em tham rẻ nên em không trách ai cả, chỉ lưu ý cho các bác chuẩn bị mua 5s không dính phốt giống em mà mất tiền mồ hôi nước mắt một cách đau đớn
    9h sáng 20/12 em lên đây tìm 1 con 5s sau khi lĩnh tiền gia sư, thấy 1 anh bán 1 con 5s giá rất tốt 4tr5 cùng pk zin, giá tốt vì lỗi phản quang. Em nhấc máy gọi và hẹn a ấy 1 tiếng sau có mặt, gặp nhau xem máy thì ngay khi khởi động máy đã xuất hiện màn hình xanh và lịm dần, em cười nghĩ thầm trong bụng ông anh này lại nghịch cydia nhiều quá rồi, vật vã tắt đi khởi động rất nhiều lần cuối cùng máy cũng lên, e vẫn nghĩ như trên do cydia - phần mềm nên em cứ cố chờ, a ấy thì luôn mồm khẳng định chưa bị thế bao giờ, chắc để lâu quá không dùng, e có thắc mắc sao anh không dùng 5s lại dùng 5 a ấy bảo 5s không quen.. Máy lên, ios 9.2 không có cydia em đã hơi run rồi, em cũng có tắt đi bật lại tầm 3 lần xem hiện tượng kia còn không nhưng không có gì xảy ra, em test các chức năng khác...ok, em hỏi phụ kiện thì anh ấy đưa ra một cái cáp dù bài đăng ghi "phụ kiện zin" nhưng "phụ kiện" ở đây chỉ là một cái cáp
    Thấy nhà a ấy 5 tầng, có oto, SH em nghĩ chắc ông này chả thiết gì mấy trăm đâu cứ liều mặc cả xem, em nói để em 42 em về em mua củ sạc và tai nghe..a ấy ok, em không quên hỏi anh ấy để chắc chắn máy đã từng bung mở chưa? anh ấy khẳng định là chưa...thấy lợi nên em lấy mà quên béng vụ màn xanh kia, em xin anh ấy bao test em 1 tuần anh ấy không đồng ý hạ xuống còn 3 ngày, em ok
    Đến chiều tầm 2h30, đang dùng thì máy lại nhảy ra màn hình xanh như lúc sáng và lịm dần, em rất sợ, vội vàng home+nguồn nhưng không như sáng, máy không lên, vẫn chỉ hiện táo-hiện màn xanh-lịm dần
    Em như bị điên vội lên xe phóng đến nhà anh ấy, cửa khóa, gọi 3 cuộc không được, bấm chuông không được, nghĩ đến số tiền em bỏ ra em quyết ngồi cổng chờ đến khi gặp dc anh ấy thì thôi, ngồi 1 lúc em gọi lần 4 thì dc, em trình bày và a ấy hẹn gặp em cổng BK, bảo em qua nhanh a ấy đang vội, từ Cầu Dậu em phi như bay sang BK, gặp dc anh ấy mừng hết biết
    Em nói rõ tình trạng máy, sẵn sàng cùng anh ấy ra cửa hàng kiểm tra là em chưa đụng chạm vào máy anh ấy, đang dùng nó bị thế, anh ấy lúc sáng bảo trong máy có cái tem của cửa hàng anh ấy mua xem cái tem đó là biết
    Anh ấy xem máy - máy vẫn không lên - anh ấy bảo máy còn bh ở 308 Nguyễn Trãi e cầm cái phiếu bảo hành đi mà bảo hành, em thắc mắc là sao a ấy có cái phiếu đó trong ví sao sáng không đưa cho em? em xem phiếu thì ôi thôi, phiếu ghi "máy lỗi 9 - ổ cứng" thì em đủ hiểu cái "chưa từng bung mở" của anh ấy thế nào rồi :)

Em không chịu, muốn anh ấy back tiền vì trong thời gian bao test, a ấy bảo bao test là có lỗi a sẽ sửa hộ mày, chứ làm gì có chuyện mua máy back tiền, em thấy vô lý quá,máy rõ ràng lỗi từ trước, đã sửa 1 lần mà anh ấy nói nguyên zin, em xác định ít tiền mua đồ rẻ nhưng rẻ thì cũng phải rõ ràng, nếu thấy cái "phiếu bảo hành" ai có rẻ nữa em cũng không mua,.. lỗi này có sửa cũng chả bền dc, nên không chịu, xác định mất tiền nên em đề xuất em xin lại 4tr thôi, a ấy cứ lắc đầu, rồi quay ra bảo em làm sao cho con máy a ấy lên như lúc sáng bán cho em...cái đấy thì em chịu thật rồi, chỉ còn vin vào lý do máy có tem bên trong em chưa đụng chạm máy anh cần thiết ae mình cùng ra cửa hàng check
    Cuối cùng a ấy bảo trừ 500k, 500k thực sự là một món tiền lớn nên em rất tiếc, em gần như van xin thì a ấy bảo 38 số đẹp trừ 400k, giục e quyết định nhanh a ấy còn đi có việc, em đành đồng ý chia tay 2 tuần đi dậy của mình cho 4 tiếng dùng... ai phôn :)

Em vẫn tôn trọng anh ấy và sẽ không bao giờ public thông tin anh ấy lên vì như em nói từ trước, là do em ngu, em ham rẻ, em không trách ai cả, a ấy chịu nhận lại một cái máy không lên như lúc bán đã là tử tế lắm rồi, em vẫn dành sự kính trọng cho ông anh cùng trường cách mình đúng 10 khóa đấy, nhưng em có trách nhiệm public thông tin cái máy lỗi kia để những bác gà mờ như em, những người cứ tưởng biết được mấy cái tweak cydia đã là nắm rõ công nghệ thế giới...tránh xa, còn bác thợ nào mua hoặc ai muốn nghiên cứu thì cứ việc, nhưng mua về lấy linh kiện thì được hoặc sửa cẩn thận sao cho dùng dc lâu 1 tí,..đều là tích đức cả đấy ạ

iphone 5s Mỹ LL, trắng, 16G, ios 9.2, imei check trên imeiphone vẫn còn lưu lịch sử 013887004286402 lỗi phản quang 4 góc màn hình trông như nước hấp hơi, vân tay kém nhạy 10 nhát chỉ dc 3 .Máy khá đẹp chỉ bị móp 1 vết khá nặng gần jack tai nghe
    Em xin hết, cảm ơn các bác đã nghe em kể lể..em cảm ơn!!

justyleo, Anhtuan73, dangnhapthui122 người khác thích nội dung này.

Tag sản phẩm:
  2. viettrinet95

viettrinet95 Thành viên

14/1/14
    783
    162
    Nam
    :( oke, bác hành xử rất đẹp.
    Có 1 chuyện em cũng báo bác luôn, " Hàng đắt cũng chưa chắc đã tốt ạ ", em dính rồi, 5 trắng thời 4tr3 em mua 4tr6 cửa hàng, về cũng ngất lên ngất xuống như cành quất.

viendz thích nội dung này.
  3. viettrinet95

viettrinet95 Thành viên

14/1/14
    783
    162
    Nam
    mà cũng đúng thôi, 5s giờ 5tr, mua 4tr2 thì bỏ tiếp 800k đi sửa là bằng tiền :v

4. viendz

viendz Thành viên

25/9/11
    89
    58
    Nam
    em cũng có tầm 5tr để mua máy, nhưng em xác định dùng lâu dài nên chọn con ngon lành mua, grey cũng dc, thấy bác ấy bán và mua bán tại nhà nên e cũng tin tưởng lại được câu khẳng định chắc nịch máy chưa từng bug sửa và giá thì bác thấy rồi đó...thơm :D chứ nếu bác ấy show cái phiếu bảo hành kia ra thì 3tr e cũng chả mua :) em nói thật

5. viettrinet95

viettrinet95 Thành viên

14/1/14
    783
    162
    Nam
    người ta tiêu chí luôn quan trọng hình thức vậy mà bạn chọn ngay con xấu thì hỏng rồi :V

6. viendz

viendz Thành viên

25/9/11
    89
    58
    Nam
    em bảo máy đẹp mà bác, k xước luôn, móp mỗi tí ở dưới khó nhìn, có cái phản quang lỗi thôi và em biết giá thay phản quang rất rẻ :D

7. bonbon09

bonbon09 Thành viên

20/6/07
    94
    62
    khổ sao toàn người sang chảnh, đẳng cấp, quý phái mà đi lừa nhau thế nhỉ, cứ mấy con rẻ tiền z5,s6,m9,v10 mà xài:rolleyes:

8. viettrinet95

viettrinet95 Thành viên

14/1/14
    783
    162
    Nam
    xài điện thoại phổ thông đi, mình 1 lố

9. viendz

viendz Thành viên

25/9/11
    89
    58
    Nam
    em đang tính mua cho mẹ con nokia vào mạng dc và phải bền quăng quật thoải mái vì nhà có cháu nhỏ? bác có không? không thì tư vấn em 1 con :D

10. tuoitrengu113

tuoitrengu113 Thành viên

2/10/10
    499
    8
    Nam
    direct sale Credit card
    hcm
    lỗi main mà. màn hình xanh đụng vào là ngán. cứ khởi động lại thấy xanh nữa màn là té ngay

11. viendz

viendz Thành viên

25/9/11
    89
    58
    Nam
    trước e nghịch cydia khởi động lại màn hình xanh suốt :(

12. anhduc5990

anhduc5990 Cao cấp

12/5/12
    2.164
    632
    Nam
    Tuỳ bác ạ. Nếu máy đã jaibreak thì 90% là do cydia nó gây ra.

13. fx26f41289

fx26f41289 Thành viên

15/3/08
    326
    98
    Dân Việt Nam sao cứ mãi khổ nhục vì Iphone thế nhỉ?

14. viendz

viendz Thành viên

25/9/11
    89
    58
    Nam
    em chỉ thấy e khổ thôi chứ em không thấy e nhục :D tiền tự em kiếm dc nên em thích mua gì là quyền của em mà bác

Anhtuan73iz.454 thích nội dung này.
  15. chip_prince

chip_prince Thành viên

8/2/11
    447
    214
    Mọi sự ngu ngốc đều phải trả giá bằng tiền mặt

16. tuandong089

tuandong089 Thành viên

29/8/15
    6
    7
    Nam
    iphone nguyên bản dùng cực bền so với android ạ. Chính sự bền đẹp và ít mất giá này nên iphone hay bị mổ xẻ kiếm trác bác ạ. Và lỗi iphone dễ xác định hơn android

17. o0oNeoVNo0o

o0oNeoVNo0o Thành viên

5/11/09
    212
    101
    Nam
    Cảm thông cho bạn vì 1 hành động đẹp. Mình thiện chí để lại cho bạn 1 cái điện thoại 5s 16GB Gold phụ kiện sạc cáp (cáp zin sạc mua ngoài). Máy trước mua ở Digiworld. Máy đảm bảo nguyên zin chưa từng qua sửa chữa, có điều máy ngoại hình hơi xấu nhé. Mình để lại cho bạn giá 4,8tr nếu bạn ưng thì inbox cho mình. Chỉ bán cho bạn nhé, không quảng cáo. Bạn ko mua mình để dùng làm đt phụ chứ ko bán cho người ngoài :)

Anhtuan73, viendzCea thích nội dung này.
  18. viettrinet95

viettrinet95 Thành viên

14/1/14
    783
    162
    Nam
    :)) Để cảm thông cho bạn mình cũng để cho bạn 1 con ip5 quốc tế 3.0 hình thức xương, màn ám ( nhưng phải tinh mới rõ ). Máy đảm bảo chỉ khởi động lại khi còn dưới 1% pin ::))

19. viendz

viendz Thành viên

25/9/11
    89
    58
    Nam
    Em cám ơn thành ý của bác nhưng e có 5tr để mua đt mà mất 400k phí học khôn mất rồi :/ hơn nữa em ccũn sợ ip lắm rồi :(

20. Lady.Killar

Lady.Killar Thành viên

3/10/15
    144
    8
    Nam
    Bạn nên vào tgdd mua máy chính hãng cho đáng tiền, công sức m đi dạy. Mình nói thât lòng ko troll.

Tuy mắc tí nhưng yên tâm.

Đang tải...