1. tucachmax

tucachmax Thành viên

20/8/12
    56
    17
    Nam
    #1 tucachmax, 27/10/15

Thông tin sản phẩm

Last edited by a moderator: 27/10/15
    Xin lỗi luôn là tôi tha ko cho ông lên topic bằng cách của ông thì thôi lại còn đến lượt ông lên đây nói tôi á.bán máy lởm dựng rồi ép màn xong còn gái đĩ giá mồn lên đây.Ông nào bảo ko phải dựng cà ép kính thì đọc bài này rồi mang máy đấy đi test cùng tôi.bn cũng chơi.
    http://phone2nd.com/bi-kip-test-dien-thoai/huong-dan-chi-tiet-kiem-tra-htc-m8-cu.html.Màn ép kính mới có cái chấm đỏ bên trái đấy.ko phải tình cờ mà máy nào ép kính cũng bị
    Thứ 2 thông số bootloadẻr thế này admin htcviet còn nói là hàng dựng 100% thì cãi cái gì.
    http://htcviet.vn/threads/da-mua-m8-nhung-lo-lang-nho-ae-tu-van.2106/

Còn cái kiểu bao test 3 ngày xong máy lởm mà trả lại trừ 200k xl ông tử tế quá.nên đừng nghĩ mình chính nhân quân tử lên đây nói này nói nọ.tôi đi oto hay đi máy bay là tiền tôi làm ra.chứ ko phải gà để ông chăn mà nói đi oto.tôi bỏ số tiền 3tr9 ra là để mua máy zin ko phải.máy dựng ép kính.người ta mua 3tr5 thì người ta xác định tư tưởng là máy dựng nó sẽ khác.tôi bán hàng chục máy trên này rồi.tôi ko thích tôi bán lại đơn giản nhg vấn đề máy ông mày dựng nên tôi ko bán vì thế khac gì lừa đao.tôi bán iphone từ xưa là mọi người mua đều có thể mua xong rồi mang đi kiểm tra nếu dựng hoặc sửa chữa mang lại tôi đều trả đủ tiền cho họ.chứ ko phải như ông.nên đừng mạnh miệng lên đấy nói.còn hôm qua lúc trả máy tôi để sạc trong cốp, ngồi đấy nói chuyện đc 2 câu ông đưng dậy bảo đi.thì của ông ông còn quên huống chi tôi.tôi dùng 3 số thì 2 số phụ tôi ko mang đi là bt ,chiều về tôi mới dùng laị mà ông đã lên đây nói tôi rồi thì nghỉ luôn nhé.khỏi có sạc voi cap gì nữa.tôi bán trên này nhiều rồi chưa lừa ai nhg cũng ko bh để ai lừa.Còn các ông nào a dua a tòng nói tôi hôm qua thì pm tôi cái địa chỉ hoặc tôi cho địa chỉ để đến gặp thẳng mặt tôi mà nói naỳ.

@nguyenhuyluu

bitac113 thích nội dung này.

Tag sản phẩm:
  2. tucachmax

tucachmax Thành viên

20/8/12
    56
    17
    Nam
  3. NamNguyen88

NamNguyen88 Thành viên

12/10/15
    945
    304
    Nam
    Màn m8 ko ép đc kính mà ép cảm ứng thôi , t2 là máy nó super cid để quất rom nào cũng đc chứ ko phải dựng nó thế . đôi lời góp ý

justyleo thích nội dung này.
  4. tucachmax

tucachmax Thành viên

20/8/12
    56
    17
    Nam
    Ko đc nên các bác ko hiểu vấn đề.ko cần biết thế nào nhg con M8 này ko phải màn zin.Đt h quan trọng nhất cái màn mà màn đã làm là ko đc.
    Còn vụ bootloader thì đây nguyên văn admin của Htcviet nói :
    Nói thì ko ai tin khi nào cầm 2 con máy trên tay các bác sẽ hỉu !
    Thứ 1 : htc ko bảo hành khi máy s off nên đương nhiên htc ko nhận s off ! Và ngoài htc ra thì chỉ có 2 cách để s off là sunshine 25$/máy và java card 350$ ko giới hạn máy vậy tại sao các cửa hàng đều bán máy s off ? Chã nhẽ ai dùng htc cũng đều là ng vọc ? Ai cũng bỏ ra 25$ s off để vọc hay chỉ 1 số ít người thích vọc mới s off ? Từ đó các bác thấy đc điểm lạ là từ khoảng 2 tháng nay những máy s off này xuất hiện ngày càng nhìu giá cả lại thấp mà toàn bộ máy này đều rất đẹp vỏ ko vết trầy ? Thử ngẫm mà xem !
    Thứ 2 : những máy này đều locked bootloader mà s off thì chỉ có java card mới làm đc điều này ! Ko ai unlock bootloader root máy bỏ 25$ ra s off super cid rồi lại relocked rồi locked bootloader lại để bán ! Rõ ràng từ đây rút ra đc 1 điều là có 1 nhóm ng đã dùng java card để s off tất cả những máy trên để chạy ruu cho mọi máy ! Lý do tại sao lại s off như vậy để làm j ? Là do main của những máy này có vấn đề và đc sửa chữa thay thế linh kiện và fải s off để chạy chung đc 1 hoặc 2 file ruu là hongkong 708 hoặc at&t 502 hoặc dev 1540 ! Do những ruu này thứ nhất dễ tìm thứ hai là nó hỗ trợ đủ ngôn ngữ và vì nó chạy cho số lượng máy khá lớn như hiện nay thì ko ai rãnh mà cứ 1 máy lại down 1 ruu theo máy để chạy cho các bác ! Xong bên phần s off chạy ruu các kiểu ! Bây giờ thay bộ vỏ mới đẹp đẽ cho thêm cái hộp nhựa ( hộp m8 của htc là hộp giấy ) kèm theo 1 vài phụ kiện sạc cáp .... sách thỉ duy nhất có 1 cuốn nhỏ tầm 3 4 trang là đã có thể đem bán cho các bác vs cái mác xách tay mới đẹp 99% 100% ! Khi các bác trên tay cả 2 con thì các bác sẽ hỉu rõ hơn tại sao e lại kết luận chắc chắn 100% Locked - soff - super cid là dựng !

xxxxduyxxxxjacksandot thích nội dung này.
  5. NamNguyen88

NamNguyen88 Thành viên

12/10/15
    945
    304
    Nam
    Thằng nào nói vậy là chả biết cái cm gì , htc s-off nào mất 25$ hay 350 obama , lúc trc chưa có thì khó thôi chứ giờ thì người ta sài XTCCLIP 2 để s-off. Thực chất việc s-off super cid để nạp tiếng việt thôi chứ ko có gì đao to búa lớn .

6. NamNguyen88

NamNguyen88 Thành viên

12/10/15
    945
    304
    Nam
    Góp ý chủ thớt là vụ màn hình thì ko rõ , hai bác tự giải quyết nhưng vụ super cid thì để up rom ruu tiếng việt thôi, bản thân mình nhận nạp tiếng việt thì hồi chưa có xtcclip2 . với những máy boot cao ko unlock bằng tool thì unlock bằng htcdev . sau đó kiếm rom cook nạp tiếng việt tuy nhiên ko phải con nào cũng có rom cook nên giải pháp sài xtc s-off , super cid là nhanh nhất , box này có 100 ô ba ma thôi ko hiểu thằng nào ngu đi mua cái java cạc 350$ làm gì . thế nên ko nên kết luận máy s-off , super cid là hàng dựng nhé . thêm nữa là s-off cũng dùng để unlock máy khóa mạng

7. Tuan01021991

Tuan01021991 Thành viên

1/6/13
    186
    17
    bác chủ thread kết luận hơi sớm về máy s off là máy dựng, vi điều này vài ba bác trên này giải thích thế là đúng đấy. Còn vụ ép lại mặt kính thì có thể bác thread đúng đấy, cái này đơn giản hơn chỉ cần quan sát đèn báo tín hiện mà mờ thứ 2 là mặt kính hơi gờ lên so vớ tấm che loa và hơi gờ hơn viền máy thì chắc chắn máy đó đã thay mặt kính hoặc căng lắm là thay cả bộ màn.

8. duythaodo

duythaodo Thành viên

5/4/15
    117
    29
    Nam
    Hôm trước tìm màn con HTC E8 trên mạng để mua. Thấy địa chỉ trên trang http://linhkien397.com/ or trang:http://linhkiendienthoai.org/ tại địa chỉ 397 La Thành, HN báo giá 670k nên tới để sách.
    Ai dè test xong màn hình không lên, cảm ứng cũng không test được. Trả thì nó kêu là mình làm cong chân cáp của nó nó ko nhận. M c nhà nó chứ, bọn cờ hó bán máy lỗi rồi bắt khách phải mua về.
    Mọi người lần sau đừng bh đến cửa hàng này để vừa mất tiền vừa rước cái bực mình vào người.

9. cunconbebong

cunconbebong Thành viên

25/10/07
    139
    31
    Nam
    Nơi ta đi đất bỗng hóa tâm hồn
    Nơi ta ở cũng là nơi đất ở
    Tóm lại là vụ này ngã ngũ thế nào nhỉ?

10. NamNguyen88

NamNguyen88 Thành viên

12/10/15
    945
    304
    Nam
    Bác test lóng ngóng làm gập cổ cáp thì ráng chịu thôi , thợ đi lấy ở đó cũng vậy thôi , để ngang ra mà test . nó rẻ nên bố láo chứ bác chạy ra 39a nguyễn du , tuy dính vài phốt sửa máy nhưng bên linh kiện bán khá chuẩn

11. yoshinoone

yoshinoone Thành viên

1/7/09
    68
    13
    ko cần biết như thês nào nhưng bán láo thay màn hình, loại này cần loại trừ, cho nó hết đường buôn bán láo

12. duythaodo

duythaodo Thành viên

5/4/15
    117
    29
    Nam
    Ở Nguyễn du ko có màn E8 nên mới phải qua đấy. mà có phải mình làm gập đâu. nó đưa cho mình đã có nếp nhăn đấy rùi. Xong còn bố láo kêu mình làm, sau cạch luôn.

13. phphuc84

phphuc84 Thành viên

18/1/15
    20
    3
    Nam
    Chủ topic lập cái tiêu đề nóng quá làm tôi đọc hết 7trang bên htc,bên đấy cả mod&ad khẳng định máy bác là dựng, một số anh em vẫn chưa chắc đấy là dựng. Mà tôi thấy có trường hợp bị máy dựng tinh vi hơn chủ thớt ở bên đấy. Nói chung các thương gia làm cho anh em mua máy về dùng mà không biết đâu mà lần.kinh nghiệm các bác thật vô hạn.:D
    Hóng cách giải quyết xem tnao

14. hero3010

hero3010 Thành viên

24/6/11
    132
    111
    toàn các ông thánh chả hiểu cái Méo gì cứ phán bừa máy dựng với chả máy tàu, ông nào thích s-off, super cid vẫn locked đưa đây tôi đem đi làm cho , thời đại này rồi mà chỉ nhìn cái b0ot đó bảo máy dựng , lại còn sunshine với cả java , cái kiến thức này của 1,5-2 năm về trước mà giờ các ông cứ ôm lên tận sao hỏa thế ? thế các ông nghĩ cái box này ko làm được chắc !

Ảnh

1. mLyhuE2l.jpg
    NamNguyen88anobis2000 thích nội dung này.
  15. jacobblack

jacobblack Thành viên

25/10/12
    317
    267
    Nam
    không thể tưởng tượng được cái ông viết đoạn này lại là admin 1 trang wed dc :D s off super CID là trò trẻ con mà mọi thanh niên biết dùng máy tính có kết nối gôgle có thể làm dc mà :D hơn nữa bác đi mua máy cũ, đã dùng rồi thì người dùng trước, dùng trước nữa s off là chuyện bt mà, ông ass min này đang nói về máy mới đập hộp :p

16. noobnhat

noobnhat Thành viên

6/4/10
    132
    166
    Nam
    Mua máy cũ bây h của người quen xài là chuẩn nhất (ko nói bán buôn nhé)

Còn lại TÀO LAO BÍ ĐAO HẾT !!! Màn T....có mấy xu nó bán tè le chứ ba cái màn này là cái oái gì !

Tội chủ top bị dập vụ S ốp gì ấy :) có topic thì xì xì ra, chứ ra cửa hàng tụi nó lại phán : OÁI OÁI, MÁY NÀY GHÊ NẮM, MUỐN UNLOCK MẠNG, NẠP TIẾNG VIỆT PHẢI.....BLA...BLA....BLA.....ko nó nổ :)

Mấy ông thương gia nếm hết gạch vào đây !

17. đang định mua m8 bác làm e run quá

18. jacobblack

jacobblack Thành viên

25/10/12
    317
    267
    Nam
    mua của e đi bác :p mua bán tại nhà bao bác mang cả HN này check :v máy e chuẩn chỉ hàng US xịn nên k phải lo gì cả, e đang có 2 em 1 chạy win 1 chạy andr muốn bán bớt 1 em :p

19. phphuc84

phphuc84 Thành viên

18/1/15
    20
    3
    Nam
    Chụp cái bootloader lên đây cho anh em rửa mắt coi nào

20. e thích nhất cái màu xám đen :(

Đang tải...