1. bk511

bk511 Thành viên

13/3/12
    9
    12
    Điểm:
    $0
    #1 bk511, 1/8/13

Thông tin sản phẩm

Chào mọi người, mình là dân bên ios mới chuyển sang dùng android nên chưa biết gì cả. Vậy nên trước khi nói chuyện root, ... gì đó thì mình nhờ mọi người nên tư vấn mình mua đt gì. Tiêu chí của mình là dưới 5 triệu mà có 1 tí thì cũng chỉ dc dưới 7 triệu thôi. Mình rất thích đồ Sony nên đang nhắm Sony P và L, xách tay cũng được không cần chính hãng, mà hác nào bán cũ nhưng ko bị trầy xước gì với gia hợp lí mình vẫn mua. Kế tiếp mình vẫn thích nexus 4 nhưng khó quá vì giá đắt nên ai bán lại dc thì bán vậy. Còn mấy hàng Sky, Hkphone mình biết rồi nên nhờ mọi ng đừng nói nữa nha. Mình ưu tiên các bạn ở HN nha, cảm ơn mọi người

Tag sản phẩm:
  2. dongochai1412

dongochai1412 Mới đăng ký

10/4/13
    78
    8
    Nam
    Điểm:
    $0
  3. dongochai1412

10/4/13
    78
    8
    Nam
    Điểm:
    $0
  4. bk511

bk511 Thành viên

13/3/12
    9
    12
    Điểm:
    $0
    Thế là sao bạn, bạn bán ko

5. dongochai1412

10/4/13
    78
    8
    Nam
    Điểm:
    $0
    Em cóa mô mà bán..cũng có nhu cầu như bác nhưng đạn dược k bằng:D

6. bk511

bk511 Thành viên

13/3/12
    9
    12
    Điểm:
    $0
    Hì, mình mới xem được xperia P cũ 4 triệu, ko biết nên mua ko

7. dongochai1412

10/4/13
    78
    8
    Nam
    Điểm:
    $0
    "4 triệu hả, cho mình xin 1 slot nhá" bác nói đóa hả?
    Chưa thấy ảnh nhưng nghe nói nguyên tem nguyên hộp..bác lên hóng xem,hàng chuẩn vậy là :p xúc đc mà

8. phamducthinh93

phamducthinh93 Mới đăng ký

16/5/13
    121
    9
    Điểm:
    $0
    mình góp ý thế này, máy android bây giờ cấu hình ngang ngửa nhau trong khoảng giá. cứ tiêu chí nào mình cần thì chọn, nếu bạn thích màn HD và công nghệ hiển thị gì thì lựa chọn hãng có loại ấy, chẳng hạn màn nova của LG rất sáng và nhìn đc rất tót ngoài sáng, tầm tiền của bạn thì có nhiều máy màn đẹp rồi. bạn có tầm dưới 7 tr thì thứa sức chơi sony SL. cái st26ii (bản S là ST 26i) cấu hình tốt, camera đẹp, ) cái này là hàng tốt nhất trước thời điểm ra mắt xperia z. máy có dáng rất đẹp nữa
    hoặc bạn nên chọn optimus G cua LG, thật sự thì phần cứng không thể chê, giá hiện nay trung bình khoảng 5 tr 5 đến 6 tr thôi. máy đó ram 2 g, chio lõi tứ, giải trí cũng như mọi việc đều không có độ trễ, mượt như iphone của bạn, màn hình true HD hiển thị màu sắc tự nhiên nhất, sony P của b không có những thứ như thế.
    nếu không quan tâm game lắm thì t thấy LG prada thật sự đáng mua. giá hiện nay không đến 3 tr, bởi vì mấy cái trò dìm giá khi em nó hot quá mới làm nó tụt thế , giờ chỉ khoảng 2 tr 8, nếu biết nói chuyện bạn có thể mua nó với giá 2 tr 5 đến 2 tr 7 thôi.
    cái này đặc điểm thời trang rất đẹp. rất mỏng và sang trọng. khi mới ra mắt ở việt nam chỉ có 200 chiếc mà phải đặt hàng, giá 14 tr 500 thì phai.
    hiện t đang sử dụng 1 chiếc mua từ thời xách tay bán 5 tr, mọi thứ ổn định, dù đã đổi qua rất nhiều máy nhưng cuối cùng dừng lại ở đó, vừa đủ nhu cầu công việc và giải trí. giá thì thấp mà chất lượng cao cấp b ak
    nếu b thích màn hình to hẳn thì nên chọn samsung note ý, hoặc thích màn tỉ lệ 4 :3 dị dị như của LG VU cũng đc.
    mình cũng hay tim hiểu và dùng trải nghiệm, trao đổi trên này khá nhiều, mọi ng mua máy thì nên mua bán tại nhà, tránh trà đá vỉa hè, và đừng tham rẻ, tính trung bình giá các thương gia bán fullboxx 99%, trừ đi giá khoảng 2 đến 300 nếu ng dùng cũng còn máy như thế là hợp lý, vì nhiều lý do mà ng ta bán máy rẻ lắm
    còn sky thì b cũng không nên kì thị, từ 830 trở lên thì chất lượng khá tốt. 840, 850 trở lên thì cao cấp rồi. tuy nhiên dùng sky thì mọi thứ như uprom hay root và fix lỗi khó hơn, bởi vì nó nguy hiểm hơn , dễ chết phần cứng

9. bk511

bk511 Thành viên

13/3/12
    9
    12
    Điểm:
    $0
    Ôi, bạn quả là cao siêu. Cảm ơn bạn nhá, mình rất đang cần những lời khuyên thế này. Tại bên ios toàn chỉ biết ipad chứ mình đâu thích iphone đâu. Nhưng bạn thông cảm mình chỉ thích Sony là hàng Nhật còn Sámung, Sky của Hàn Quốc là mình cực ghét, nhưng dù sao cũng rất cảm ơn bạn nhá. Đầy dủ và rất chi tiết ạ

dongochai1412 thích nội dung này.
  10. phamducthinh93

16/5/13
    121
    9
    Điểm:
    $0
    đêm qua rảnh rỗi sinh nông nổi nên đọc mấy toppic rồi góp ý ấy mà, hihi, có gì bạn bè giao lưu nhau, trước t cũng có nhiều thứ muốn hỏi mà nhiều ng không biết, nhưng mà nếu có ng hỏi mà không ai trả lời thì sau này ai tìm hiểu mà tra google lấy đâu kết quả :D
    bạn có nhu cầu hàng nhật bản tại sao không nghĩ đến dòng sharp, có những cái gọi là đạt tới đỉnh cao công nghệ mà sony với sámung cũng chưa đạt đc nhé,

11. bk511

bk511 Thành viên

13/3/12
    9
    12
    Điểm:
    $0
    Ukm. Mình cũng nghe đến sharp. Nhưng lại trót trọn long mình với Sony rồi. Như kiểu fan í chớ nhưng mà hiểu biết ko nhìu nên ko gọi là fan cuồng dc. Bên android mình vẫn thk neéu vì dc cập nhật bản mới nhất nhưng ko thích thiết kế Lg nên ko muốn cho lắm. Khi nào Google bắt tay với Sony tạo ra Sony Neéu thì mấy tiền mình cũng mua

12. dongochai1412

10/4/13
    78
    8
    Nam
    Điểm:
    $0
    bác ý cuồng sony đấy anh..chắc như yêu đương ấy thấy mỗi người yêu mình đẹp:D

13. phamducthinh93

16/5/13
    121
    9
    Điểm:
    $0
    :D hehe mình thì giống kiểu mấy ông hay ngắm gái , gái nào cũng thích, cứ em nào xinh là muốn dùng hết. từ LG đến sámung , moto, không phân biệt màu da nhe :p

Đang tải...